สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    131
    Status
    โพส
    673

Exclamation มีตติ้งทางใต้ครับ...

ก่อนอื่นขออนุญาตป๋าอลงกรณ์ก่อนนะครับ เรื่องที่เคยคุยกันไว้ว่าปีนี้ทางชมรมอาจจะมีการท่องเที่ยวและทำกิจกรรมทางใต้ช่วงเดือนกันยายน-ตุลาคม ตอนนี้ยังไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรเท่าไหร่ เพื่อนๆทางใต้ช่วยขอข้อมูลหน่อยนะครับ
    ..สถานที่พัก..สถานที่ทำกิจกรรมสาธารณะประโยชน์..อื่นๆ...

และเพื่อนๆคิดเห็นเช่นไรครับ..

ekkarek
    ผู้เยี่ยมชม

ขอก๊อปจากบอร์ดเก่านะครับ...
    ถ้าจะมาภูเก็ตก็ค่าใช้จ่ายสูงอยู่นะ แต่ช่วง 16 มิ.ย.- 15 ต.ค.เป็นช่วงโลว์ ค่าที่พักก็จะต่ำกว่าปรกตินิดหน่อย แล้วผู้ร่วมขบวนจะเหนื่อยล้ากับระยะเวลาในการเดินทางจาก กทม.ที่ค่อนข้างยาวหรือเปล่า มี 2 ทางให้เลือก...
    1. ออกจาก กทม. มาแวะพักเขื่อนเชี่ยวหลาน(รัชประภา) ที่สุราษฯ คืนนึง แล้วต่อเข้ามาที่ภูเก็ต ขากลับใช้เส้นทาง เขาหลัก-ตะกั่วป่า-ระนอง
    2. ออกจาก กทม. มาแวะพักที่อุทยานแห่งชาติน้ำตกหงาว จ.ระนอง แล้วต่อเข้ามาที่ภูเก็ต โดยเส้นทาง ระนอง-ตะกั่วป่า-เขาหลัก-ภูเก็ต ขากลับค่อยแวะเที่ยวเขื่อนเชี่ยวหลาน จ.สุราษฯ
    ส่วนที่พักในภูเก็ตก็คงต้องเป็นโรงแรมหรือเกสเฮ้าส์ เพราะอุทยานอยู่ห่างจากตัวเมืองประมาณ 30 ก.ม.
    ว่าแต่ทริปนี้น่าจะเป็น 4 วัน 3 คืนมากกว่านะ...

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

พี่เอกทั้งสองครับถ้าโปรแกรมยาวขนาดนั้น ผมว่าเอาเป็นแบบกางเต้นท์ดีกว่ามั้ยครับประหยัดงบดี แบบค่ำไหนนอนนั่นไปเลยเป็นไง

triton6614
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าจะเอาแบบกางเต็นที่ภูเก็ตก็มีหลายที่ครับแต่จะไกลจากตัวเมืองสักหน่อย
    1.อุทยานสิรินาท หาดในยาง อยู่ใกล้สนามบิน
    2.อุทยานนำตกโตนไทร อยู่ใน อ.ถลาง
    3.อุทยาน หาดลายัน อยู่ใกล้โรงแรมในเครือลากูน่า

User ID
    1137
    Status
    โพส
    57

กันยา-ตุลา ฝนตกทุกวัน กางเต้นท์เห็นจะไม่เหมาะ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อยากให้สมาชิกทางใต้จัดกิจกรรม South TTC Meeting เพื่อจะได้เป็นการพบปะทำความรู้จักกันก่อน
    แล้วค่อยประชุมเรื่องการเตรียมความพร้อมเป็นเจ้าภาพ TTC Meeting#6
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เตรียมพักร้อนรอไว้ละ สมาชิกทางใต้จัดเลยครับ

triton6614
    ผู้เยี่ยมชม

ใครจะเป็นคนดำเนินการดีครับ

ไปจังหวัดตรัง ไหมครับ ที่เที่ยวมากนะครับ ยกตัวอย่าง หาดปากเมง หาดเจ้าไหม ถ้ำมรกต ถ้ำเล น้ำตกสายรุ้ง ที่ขาดไม่ได้ หมูย่างรสเลิศ อิอิ

ข้อมูลกระทู้