สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน กำลังจะเดินทางขึ้นเชียงใหม่ และเชียงรายครับ

รบกวนสอบถามเรื่องปั้ม ngv นะครับ
    ท่านใดอยู่ทางเหนือ บ้างครับการเติมก๊าซ รอคิวนานมากไหมครับ แล้ว ก๊าซมีขาดบ้างไหม
    มีไหมครับแบบว่า เสาร์-อาทิตย์ปั้มนี้คนเยอะไปปั้มนู้นดีกว่า หรือจะเลี่ยงเส้นทางให้วิ่งทางไหนดีครับ

นี่เป็นครั้งแรกที่ จะขับ 2.4 cng ขึ้นเหนือครั้งแรก เมื่อก่อน ขับเติมแต่ดีเซล
    ( เดินทางจาก ชัยภูมิ - เชียงใหม่ - เชียงราย )

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะเดินทางขึ้นเชียงใหม่ และเชียงรายครับ

เคยไปแค่คอนหวันไปเติมตอน10.00น.รอประมาณ1ชม.

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะเดินทางขึ้นเชียงใหม่ และเชียงรายครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ballmoji89 ดูโพส
    รบกวนสอบถามเรื่องปั้ม ngv นะครับ
    ท่านใดอยู่ทางเหนือ บ้างครับการเติมก๊าซ รอคิวนานมากไหมครับ แล้ว ก๊าซมีขาดบ้างไหม
    มีไหมครับแบบว่า เสาร์-อาทิตย์ปั้มนี้คนเยอะไปปั้มนู้นดีกว่า หรือจะเลี่ยงเส้นทางให้วิ่งทางไหนดีครับ

นี่เป็นครั้งแรกที่ จะขับ 2.4 cng ขึ้นเหนือครั้งแรก เมื่อก่อน ขับเติมแต่ดีเซล
    ( เดินทางจาก ชัยภูมิ - เชียงใหม่ - เชียงราย )
    ถ้าขึ้นเชียงใหม่เส้น นครสวรรค์ กำแพงเชร ตาก กำแพงเพชร เลยนครสวรรค์ไปก็ทำใจได้ครับ ทั้งนาน ทั้งขาด มีหมด แล้วแต่ฟลุ๊ค
    แต่เมื่อ 2 ปีก่อน ผมวิ่งรถตู้ ngv ก็ไม่ขาดเท่าไหร่ เพราะเติมครั้งนึง 2 ถัง วิ่งประมาณ 300 กม. +- 20 กม. ตลอด

แต่เส้น นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถุ์ แพร่ ก๊าซไม่ค่อยขาดครับ ก๊าซมีตลอด
    ว่าแต่รถน้าเติมครั้งนึงวิ่งได้ประมาณกี่กิโลเมตรครับ ? จะช่วยคำนวณได้ถูก

ปล.รถ ngv ต้องเป็นนักวางแผนพอสมควรครับ รู้รถเราและต้องคาดเดากับรถรอบข้างด้วยครับ

User ID
    33283
    Status
    โพส
    45

ลองดูครับ
    http://innovation.pttplc.com/gisinfo/

User ID
    32758
    Status
    โพส
    8

ผมเคยเดินทางเส้นนครสรรค์ กำแพงเพชร ตาก ลำปาง เชียงใหม่ มีให้เติมตลอดน่ะครับ (triton cng) แก็สใกล้หมด ก็มีปั๊มให้เติมเลยครับ รึไม่ก็ใช้วิธีกลับรถไปเติมเอา. ส่วนเส้นทางพิษณุโลก อุตลดิต์ แพร่ ค่อนข้างจะขาดครับ ต้องใช้น้ำมันบ้างครับ

ส่วนเชียงใหม่มีสี่ปั๊มครับ เชียงรายมีสองปั๊ม แต่แก็สขาดตลอด

User ID
    21657
    Status
    โพส
    109

ผมเคยไปแต่ช่วงปีใหม่ แก็สมีเติมตลอดเส้นทาง ถามเด็กปั๊ม บอกว่ารถใหญ่หยุดวิ่งเลยเติมสบายเลย

User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

กลับมาถึงบ้านโดยปลอดภัยครับ ทริปนี้ ไปถึงแม่สาย-สามเหลี่ยมทองคำ-เชียงราย-เชียงใหม่ รวมระยะทางในทริปนี้ 2450 กม. เดินทาง 4 วัน
    หมดค่าแก๊ส ไปที่ 2314 บาท ตามที่จดไว้ ครับ น้ำมันเติมเต็มถังe20 2200 บาท ใช้ไปไม่น่าเกิน 200 บาท...อิอิ คุ้มจริงๆ
    แก๊สมีเติมตลอดทาง รอคิวเต็มที่ 3 คัน ปั้มทางนี้เหนือว่างดีจริงๆ ครับ อาหารการกิน ก็ถูกมากๆ ร้านข้างทาง 25บ. พิเศษ 30บ. แซบอีหลี่เด้อ

User ID
    21657
    Status
    โพส
    109

เยี่ยมเลยครับกับความประหยัดปีใหม่ผมเดินทางจากชลบุรีไป ลำปาง แจ้ซ้อน ปาย ดอยอ่างขาง เชียงใหม่ หมดค่าแก๊ส 2,200 น้ำมัน e20 2,000 ครับ

ข้อมูลกระทู้