สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42146
    Status
    โพส
    6

Lightbulb พัดลมหน้าเครื่องมันดังทำไงดีครับน้า

พัดลมมันดังอื้อๆตลอดเลยไม่ยอมตัดทุกทีขับๆไปมันก็หายไปเองตอนหลังดังตลอดเลยครับ ทำยังไงมันถึงจะหายครับ
    อีกเรื่องที่อยากสอบถามน้าๆครับคือว่ารถผมเป็นตัวหัวเดียวเครื่องสองพันห้าเทอร์โบ อยากเปลี่ยนเฟืองท้ายครับให้มันไหลปลายหน่อยเพราะว่าตอนนี้ยังใช้เฟืองท้ายเดิมอยู่ครับน้าๆท่านใดพอจะทราบช่วยแนะนำด้วยครับ รถผมไม่ค่อยได้บรรทุกหนักครับ

User ID
    42146
    Status
    โพส
    6

มาตรฐาน ตอบ: พัดลมหน้าเครื่องมันดังทำไงดีครับน้า

น้าครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: พัดลมหน้าเครื่องมันดังทำไงดีครับน้า

ดันๆๆๆ ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jidapa ดูโพส
    พัดลมมันดังอื้อๆตลอดเลยไม่ยอมตัดทุกทีขับๆไปมันก็หายไปเองตอนหลังดังตลอดเลยครับ ทำยังไงมันถึงจะหายครับ
    อีกเรื่องที่อยากสอบถามน้าๆครับคือว่ารถผมเป็นตัวหัวเดียวเครื่องสองพันห้าเทอร์โบ อยากเปลี่ยนเฟืองท้ายครับให้มันไหลปลายหน่อยเพราะว่าตอนนี้ยังใช้เฟืองท้ายเดิมอยู่ครับน้าๆท่านใดพอจะทราบช่วยแนะนำด้วยครับ รถผมไม่ค่อยได้บรรทุกหนักครับ
    แอร์เย็กปกติอยู่ใหมครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ปิดแอร์แล้วมันหยุดมั้ยครับ

User ID
    42146
    Status
    โพส
    6

มันเป็นพัดลมที่เป่าหม้อน้ำครับที่มันติดกับเครื่องครับน้าไม่ใช่พัดลมไฟฟ้าครับ. ส่วนแอร์เย็นดีอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jidapa : 14-05-2013 เมื่อ 11:18 เหตุผล: เพิ่มเติม

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jidapa ดูโพส
    มันเป็นพัดลมที่เป่าหม้อน้ำครับที่มันติดกับเครื่องครับน้าไม่ใช่พัดลมไฟฟ้าครับ. ส่วนแอร์เย็นดีอยู่ครับ
    ถ้าพัดลมฟรีปั๊มมันจะหมุนทำงานตลอดนี่ครับ

User ID
    7843
    Status
    โพส
    92

ปกติมันก็ทำงานตลอด ถ้าเสียงดังมากกว่าปรกติอาจจะเป็นเพราะมันแข็งขึ้น น้าเคยเติมน้ำยาฟรีปั๊มเพิ่มรึเปล่าครับ ถ้าเติมก็ให้เอาออก ถ้าไม่ได้เติมลองหมุนพัดลมดูถ้ามันแข็งเกินไปก็ให้เปลี่ยน แต่ปกติถ้าไม่ไปทำอะไรกับมันจะไม่ค่อยมีปัญหานะครับ
    เพราะถ้าเติมเยอะเติมพัดลมจะไม่ค่อยฟรี จะหมุนแรงตลอดเสียงดังกว่าเสียงเครื่องอีก ยิ่งเหยียบยิ่งดังครับ (บางคนชอบ บอกเครื่องจะได้ไม่ร้อนแต่พอขับเร็วๆจะรู้ว่ามันใช้ไม่ได้)
    ผมแค่ช่วยเดานะครับ
    เหมือนผมจะตอบไม่ตรงคำถามเลย55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย naret : 14-05-2013 เมื่อ 12:24

User ID
    42146
    Status
    โพส
    6

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naret ดูโพส
    ปกติมันก็ทำงานตลอด ถ้าเสียงดังมากกว่าปรกติอาจจะเป็นเพราะมันแข็งขึ้น น้าเคยเติมน้ำยาฟรีปั๊มเพิ่มรึเปล่าครับ ถ้าเติมก็ให้เอาออก ถ้าไม่ได้เติมลองหมุนพัดลมดูถ้ามันแข็งเกินไปก็ให้เปลี่ยน แต่ปกติถ้าไม่ไปทำอะไรกับมันจะไม่ค่อยมีปัญหานะครับ
    เพราะถ้าเติมเยอะเติมพัดลมจะไม่ค่อยฟรี จะหมุนแรงตลอดเสียงดังกว่าเสียงเครื่องอีก ยิ่งเหยียบยิ่งดังครับ (บางคนชอบ บอกเครื่องจะได้ไม่ร้อนแต่พอขับเร็วๆจะรู้ว่ามันใช้ไม่ได้)
    ผมแค่ช่วยเดานะครับ
    เหมือนผมจะตอบไม่ตรงคำถามเลย55
    อาการนี้เลยครับน้า ดังเหมือนเครื่องจะพัง สงสัยต้องไปร้านหม้อน้ำล่ะ. ขอบคุณน้าๆครับ

ข้อมูลกระทู้