สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ไทรทัน 4 ประตู เอาเพาเวอร์แอมป์ติดตั้งตรงไหนกันบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ไทรทัน 4 ประตู เอาเพาเวอร์แอมป์ติดตั้งตรงไหนกันบ้างครับ

ปัญหาคือรถ 4 ประตู ถ้าเราไม่ติดเพาเวอร์แอมป์ไว้ใต้เบาะหน้าทั้งสองด้าน เราจะไว้ไหนได้อีกครับ ขอดูรูปรถน้าๆเป็นแนวทางหน่อยครับผม ออ! เจ้ากล่องเน็ตเวิร์คของกลางแหลมที่ประตูด้วยครับ ไม่รู้จะเอามันไปซ่อนไว้ไหนดี ไม่อยากยัดไว้ในประตู

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทัน 4 ประตู เอาเพาเวอร์แอมป์ติดตั้งตรงไหนกันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    ปัญหาคือรถ 4 ประตู ถ้าเราไม่ติดเพาเวอร์แอมป์ไว้ใต้เบาะหน้าทั้งสองด้าน เราจะไว้ไหนได้อีกครับ ขอดูรูปรถน้าๆเป็นแนวทางหน่อยครับผม ออ! เจ้ากล่องเน็ตเวิร์คของกลางแหลมที่ประตูด้วยครับ ไม่รู้จะเอามันไปซ่อนไว้ไหนดี ไม่อยากยัดไว้ในประตู
    ใช่ครับ กล่องเน็ตเวิร์ค ติดตั้งในประตูมีเสียงดังก๊อก ๆ แก๊ก ๆ น่ารำคาญ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทัน 4 ประตู เอาเพาเวอร์แอมป์ติดตั้งตรงไหนกันบ้างครับ

น้าวุฒิ ถ้าแค่ฟร้อนต์สเตจ (Front Stage) ตีแผงไม้อัดใต้เก๊ะเก็บของก็ได้ สายสัญญญาณ สายลำโพงสั้นดีด้วย แต่ถ้ามีซับด้วยก็หนีไม่พ้นต้องฝากไว้ใต้เบาะ 1 ตัวครับ คงไม่เกะกะเท่าไรนัก ส่วนพาสซีฟก็ข้าง ๆ เท้าเรากับฝั่งคนนั่งซ้ายข้างละตัวก็ปลอดภัยมั่นคงไร้เสียงรบกวน แฮปปี้ ๆ น้าวุฒิ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    น้าวุฒิ ถ้าแค่ฟร้อนต์สเตจ (Front Stage) ตีแผงไม้อัดใต้เก๊ะเก็บของก็ได้ สายสัญญญาณ สายลำโพงสั้นดีด้วย แต่ถ้ามีซับด้วยก็หนีไม่พ้นต้องฝากไว้ใต้เบาะ 1 ตัวครับ คงไม่เกะกะเท่าไรนัก ส่วนพาสซีฟก็ข้าง ๆ เท้าเรากับฝั่งคนนั่งซ้ายข้างละตัวก็ปลอดภัยมั่นคงไร้เสียงรบกวน แฮปปี้ ๆ น้าวุฒิ
    โอว จอร์จ มันยอดมาก! ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีครับ น้าจ่า

ข้อมูลกระทู้