หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

มาตรฐาน ชีวิตนี้พอแล้วสำหรับผม////เงินจามีค่าอะไร

ชีวิตนี้พอแล้วสำหรับผม เป็นเวลาที่ผมมีความสุขมาก มีญาติพี่น้องมากมายหลายๆจังหวัด แวะเที่ยวแวะกินบ้านไหนก็สนุก รักใคร่ปรองดองกันดี พี่น้อง เขย สะ ใภ้ ทุกคนเข้ากันได้ดี พี่น้อง เพื่อนฝูงแน่นแฟ้น ไปกินเหล้าบ้านไหนก็ได้ มีงานทำเป็นหลักเป็นแหล่ง สร้างบ้าน ซื้อรถ ที่อยากได้ พ่อแม่อยู่พร้อมหน้า มีเพื่อนสมาชิคในชมรมไตรตัน และไก่ชนที่ผมชอบ มีลูกที่ไม่เกเรอยู่ในโอวาส แม้เงินทองจะมีขาดๆมือบ้างก็คือรสชาติของชีวิต ตอนนี้ผมว่าตายไปผมก็ไม่ห่วงแล้ว ประกันก็ทำหมดแล้ว ร่างกายก็บริจาคแล้ว บวชแล้ว ผมว่าชิวิตนี้ผมไม่ต้องการอะไรแล้ว

User ID
    43462
    Status
    โพส
    18

มาตรฐาน ตอบ: ชีวิตนี้พอแล้วสำหรับผม////เงินจามีค่าอะไร

ขออนุโมทนา สาธุครับ ที่สามารถค้นพบความสุขในชีวิตครับ ยินดีด้วยครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ตอบ: ชีวิตนี้พอแล้วสำหรับผม////เงินจามีค่าอะไร

ชีวิตพอเพียงแล้วน้า อิจฉาจัง

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

น้าไก่จะบวชไม่มีกำหนดสึกหรอครับ

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

ผมว่าการที่น้าไก่มีความสุขมากๆขนาดนี้ คงเป็นเพราะการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่,ความมีน้ำใจ,ความดีของน้าไก่นั้นล่ะครับ

ที่ส่งผลให้น้าไก่มีความสุขมากแบบนี้ ดีใจกับความสุขครั้งนี้ด้วยครับผม

(ปล.ผมแอบทดลองวงจรของน้าไก่อยู่่าจะใกล้สำเร็จแระ ขอบคุณน้าไก่มากๆที่ช่วยชี้ทางครับผม)

ด้วยความนับถือ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

เปล่าแค่จะบอกเพื่อนๆว่าครอบครัว และญาติพี่น้องสำคัญที่สุด อย่าห่วงงานห่วงเที่ยวให้มากจนละเลยเรื่องครอบครับ เมื่อหลายปีก่อนผมก็เกเรในหลายๆเรื่องจนเกือบเสียสิ่งดีๆในชีวิตไป ตอนนั้นตอนที่ผมยืนระหว่างกลางถ้าผมเลือกทางผิด ป่านนี้คงไม่เหลืออะไร ต้อนนั้นทำให้แม่ร้องให้ทุกวันเลย คิดไปก็เสียใจครับ ตอนนี้ก็ทำตัวให้ดีที่สุด เตือนตัวเองอย่ากลับไปทำไม่ดีอีก ด้วยความเคารพ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    ผมว่าการที่น้าไก่มีความสุขมากๆขนาดนี้ คงเป็นเพราะการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่,ความมีน้ำใจ,ความดีของน้าไก่นั้นล่ะครับ

ที่ส่งผลให้น้าไก่มีความสุขมากแบบนี้ ดีใจกับความสุขครั้งนี้ด้วยครับผม

(ปล.ผมแอบทดลองวงจรของน้าไก่อยู่่าจะใกล้สำเร็จแระ ขอบคุณน้าไก่มากๆที่ช่วยชี้ทางครับผม)

ด้วยความนับถือ
    ข้อควรระวังนะครับ ควรต่อในกล่องและทดลองกับซัพพลาย 12 vdc ก่อน อย่าทดลองในรถนะครับ เดี๋ยวผิดพลาดมาระบบไฟในรถจะมีปัญหา---ถ้าต่อเสร็จแล้วจะทดลอง ไม่เข้าใจยังไงก็กดมาถามได้ครับ การเทสกับ 12vdc ไม่ยากครับ
    ตอนนี้งานเข้าน้องๆทีทำงานที่ออกรถใหม่จองคิวเพียบ แถมมีขอดัดแปลงแปลกๆอีก สงสัยงานนี้เมาอีกหลายยก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 18-05-2013 เมื่อ 09:54

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    เปล่าแค่จะบอกเพื่อนๆว่าครอบครัว และญาติพี่น้องสำคัญที่สุด อย่าห่วงงานห่วงเที่ยวให้มากจนละเลยเรื่องครอบครับ เมื่อหลายปีก่อนผมก็เกเรในหลายๆเรื่องจนเกือบเสียสิ่งดีๆในชีวิตไป ตอนนั้นตอนที่ผมยืนระหว่างกลางถ้าผมเลือกทางผิด ป่านนี้คงไม่เหลืออะไร ต้อนนั้นทำให้แม่ร้องให้ทุกวันเลย คิดไปก็เสียใจครับ ตอนนี้ก็ทำตัวให้ดีที่สุด เตือนตัวเองอย่ากลับไปทำไม่ดีอีก ด้วยความเคารพ
    ดีใจกับ น้าไก่ ด้วยที่ประสบความสำเร็จในชีวิต ที่พอเพียง และเพียบพร้อม น่าอิจฉาจริง ๆ

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

[QUOTE=ไก่มวกเหล็ก;945297]ข้อควรระวังนะครับ ควรต่อในกล่องและทดลองกับซัพพลาย 12 vdc ก่อน อย่าทดลองในรถนะครับ เดี๋ยวผิดพลาดมาระบบไฟในรถจะมีปัญหา---ถ้าต่อเสร็จแล้วจะทดลอง ไม่เข้าใจยังไงก็กดมาถามได้ครับ การเทสกับ 12vdc ไม่ยากครับ
    ตอนนี้งานเข้าน้องๆทีทำงานที่ออกรถใหม่จองคิวเพียบ แถมมีขอดัดแปลงแปลกๆอีก สงสัยงานนี้เมาอีกหลายยก[/QUOTE]<<<คงมาวววววยาวๆๆแน่ๆๆครับน้า

เกือบพลาดทดลองแระครับ อิอิ เดะหาแบตมาเทสข้างนอกตามที่น้าไก่แนะนำดีกว่าครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ขอให้ตั้งอยู่ในคติอย่างที่น้าว่ามานี้จนตลอดชีวิตน้านะครับ อนุโมทนา สาธุครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เป็นคติที่เรียบง่ายได้ครบ ทุกคนต้องการกับความสำเร็จในชีวิตร
    แต่ว่ามันยังขาดอีก1ครับที่ผมเองยังต้องผจญอยู่คือโรคภัยที่ต้องพบเจอ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เป็นคติที่เรียบง่ายได้ครบ ทุกคนต้องการกับความสำเร็จในชีวิตร
    แต่ว่ามันยังขาดอีก1ครับที่ผมเองยังต้องผจญอยู่คือโรคภัยที่ต้องพบเจอ
    ผมคิดไว้แล้วครับ สั่งญาติพี่น้องไว้หมดแล้ว ผมบริจาคร่างกายแล้ว บริจาคอวัยวะทุกส่วนที่ใช้งานได้ ไม่ได้เป็นอาจารย์ใหญ่ อายหมอสาวๆ 55 ไม่ต้องปั๊มผมขึ้นมาให้ทรมาร แจ้งหมอหั่นได้เลย ร่างผมเดี๋ยวหมอหั่นเสร็จเหลือเท่าไหนก็เอามาเผาเท่านั้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 18-05-2013 เมื่อ 20:59

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ยินดีด้วยครับน้าไก่ ผมอิจฉาน้าไก่จริงๆครับผม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    ผมคิดไว้แล้วครับ สั่งญาติพี่น้องไว้หมดแล้ว ผมบริจาคร่างกายแล้ว บริจาคอวัยวะทุกส่วนที่ใช้งานได้ ไม่ได้เป็นอาจารย์ใหญ่ อายหมอสาวๆ 55 ไม่ต้องปั๊มผมขึ้นมาให้ทรมาร แจ้งหมอหั่นได้เลย ร่างผมเดี๋ยวหมอหั่นเสร็จเหลือเท่าไหนก็เอามาเผาเท่านั้น
    มันไม่ตายง่ายๆแบบนี้อ่ะดิครับน้าไก่ ผมนิ่วมันลงกรวยใต5ครั้งแล้วเสียแต่เงินค่านอนคนไข้ในมาต้ังกะปลายปีมาถึงกลางปีนี้ นี่ขนาดผบ.เบิกค่ารักษาได้มากเเล้วนะ รวมๆจะออกเก๋งอีโก้คาร์สดๆได้อีกคันล่ะ เฮ้อเซงเลย อวัยะเเวะ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันไม่ตายง่ายๆแบบนี้อ่ะดิครับน้าไก่ ผมนิ่วมันลงกรวยใต5ครั้งแล้วเสียแต่เงินค่านอนคนไข้ในมาต้ังกะปลายปีมาถึงกลางปีนี้ นี่ขนาดผบ.เบิกค่ารักษาได้มากเเล้วนะ รวมๆจะออกเก๋งอีโก้คาร์สดๆได้อีกคันล่ะ เฮ้อเซงเลย อวัยะเเวะ
    แสดงความเสียใจด้วยครับ ผมยังโชคดีที่หลวงรักษาให้ นี่แหละครับผมถึงบริจาค บ่อยครังผมบริจาคเลือดที่ รพ.จะเจอคนป่วยมานอนฟอกเลือดกันทั้งวัน บางคนอาทิตย์ละสามวัน เป็นผมคงแย่ ถ้าทุกคนช่วยกันบริจาค ประเทศเราคงน่าอยู่มากกว่านี้ หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้น้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ยินดีกับน้าไก่ด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้