หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

มาตรฐาน ตอบ: เทอร์โบรั่วแล้วครับ

ง่ะ ไม่เคยสั่งเกตุ เลยน่ะเนี่ยยย สงสัยต้องกลับไปเปิดกระโปรงดูซะหน่อยแหละ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

มาตรฐาน ตอบ: เทอร์โบรั่วแล้วครับ

ของผมm11 วิ่งไปเกือบ40000โลแหละ ยังไม่เจอเลย ก็เหยียบอยู่เรื่อยน่ะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    เรื่องถังดักไอคือติดได้ไม่เป็นไรครับ
    แต่ถ้ามีอะไรที่เป็นปัญหาแล้วต้องเข้าศูนย์ก็ถอดออกครับ (ซึ่งมันไม่เป็นอะไรอยู่แล้ว ช่วยรถเราด้วยซ้ำ)
    "ประกันไม่ขาดแน่นอน"

ส่วนเรื่องอื่นๆ ที่ดัดแปลงสภาพรถเช่น โบรั่วหรือซึม แล้วจะเคลม
    เขาบอกว่ามันจะมีช่างมาไล่ดูตามสายไฟต่างๆ หรือดู เครื่อง หรือ อื่นๆ ว่าดัดแปลงไหม
    ซึ่งที่เห็นหลักๆ ก็ดันรางเป็นต้น ซึ่งต่อให้เราถอดออก เขาบอกว่า มันก็จะเช็คว่าตัดต่อสายไฟไหม

แบบนี้ก็เป็นเรื่องเกี่ยวโยงกับพวกกล่องจูนว่า จะติดทั้งที ติดกับมือจูนที่มีฝีมือ จูนแล้วจบไม่มีปัญหา
    เพื่อป้องกันปัญหาของรถที่่จะตามมาแล้วมันจะ"เคลมไม่ได้"

แต่มีน้าๆ บางท่านก็เคลมกันได้ ผมก็ลุ้นว่าถ้าผมเป็นก็จะไปศูนย์ที่น้าๆ เขาไปกันครับ ^^"
    ตามที่น้ากล่าวไว้เลยครับ

User ID
    35585
    Status
    โพส
    43

ของผมรั่วตอน 20,000 โลครับ เข้าศูนย์ 2 ครั้งแรก ช่างเค้าบอกว่าจะอุดให้ แต่ก็ไม่หาย เข้าครั้งที่ 3 เค้าถอดออกมา ทำความสะอาด อัดกาวใหม่ ขับไปได้อาทิตย์นึงก็เป็นไปตามรูปนี่ล่ะคับ วันนี้เลยเอาเข้าศูนย์อีกครั้ง เห็นปุ๊บช่างเค้าโทรแจ้งขอเคลมเทอร์โบเลยครับ ตอนนี้รอเทอร์โบตัวใหม่อยู่คร้าบบบ

ชื่อ:  20130715_171233.jpg
ครั้ง: 282
ขนาด:  344.3 กิโลไบต์
    ชื่อ:  20130715_171255.jpg
ครั้ง: 297
ขนาด:  232.2 กิโลไบต์

User ID
    37505
    Status
    โพส
    24

ผมเข้าไปเชคอีกครั้งที่ศูนย์นครสวรรค์ตรงข้ามศูนย์ฮอนด้า มีน้องผู้หญิงมารับรถ แจ้งให้เขาทราบว่ามีเรื่องนี้ครั้งที่ 3 แล้วน้องเอาบุ๊คไปให้ผมมานั่งรอยังไม่ทันได้กินน้ำเลยครับน้องเขาแจ้งว่าจะทำเรื่องเคลมให้ทางศูนย์สั่งอะไหล่ทุกวันจันทร์ ถ้ามาแล้วจะโทรแจ้ง ผมบอกว่าผมจะรอ ผมละงงไม่รู้ว่าช่างได้ดูหรือยังไวจริงๆแต่ก่อนหน้านั้นผมให้ดูแล้ว 2 ครั้ง ถ้าได้ผลอย่างใดแล้วจะได้แจ้งกับสมาชิกทราบครับ ขอโทษครับที่เขียนซะยาว

User ID
    32315
    Status
    โพส
    218

ผมเป็นน้อยกว่าของน้าเยอะเลยทำเคลมแล้วครับ รอโบตัวใหม่อยู่ไม่น่าจะเกินอาทิตย์นี้หรืออาทิตย์หน้าครับ เพราะว่าผมเพิ่งจะทำเคลมเมื่อวันพุธที่ผ่านมาครับ

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pinijpong ดูโพส
    ผมเข้าไปเชคอีกครั้งที่ศูนย์นครสวรรค์ตรงข้ามศูนย์ฮอนด้า มีน้องผู้หญิงมารับรถ แจ้งให้เขาทราบว่ามีเรื่องนี้ครั้งที่ 3 แล้วน้องเอาบุ๊คไปให้ผมมานั่งรอยังไม่ทันได้กินน้ำเลยครับน้องเขาแจ้งว่าจะทำเรื่องเคลมให้ทางศูนย์สั่งอะไหล่ทุกวันจันทร์ ถ้ามาแล้วจะโทรแจ้ง ผมบอกว่าผมจะรอ ผมละงงไม่รู้ว่าช่างได้ดูหรือยังไวจริงๆแต่ก่อนหน้านั้นผมให้ดูแล้ว 2 ครั้ง ถ้าได้ผลอย่างใดแล้วจะได้แจ้งกับสมาชิกทราบครับ ขอโทษครับที่เขียนซะยาว
    ผมไปมาหลายครั้งนะที่ 0 นครสวรรค์ บอกเลยว่าแย่ ถ้าไงน้าลองไปที่ 0 เปิดใหม่ดูอยู่ที่ ทางไปพิษณุโลกเพื่อนบอกว่าใช้ได้เลย ลองดูครับ

User ID
    37505
    Status
    โพส
    24

ผมไปที่ศูนย์ใหม่ที่ว่าละครับ ขอบคุณครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

รถผม m12 ได้ปีสามเดือนกว่า สี่หมื่นกว่ากิโล อัดตลอด ยังไม่เห็นรั่วนะครับ
    รถเดิมๆจากโรงงานไม่ได้ทำหรือติดตั้งอะไรเพิ่มเติมเลย กลัวจะไปเจอตอนหมดประกันหรือเปล่า 555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้