หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า "ปลัดขิก แล้วไง"

ใครเคยโดนเพื่อนแซวมั่งครับ ว่ารถเราหัวปลัดขิก ผมหัวเสียเหมือนกันเกือบคุมอารมณ์ไม่อยู่ ดีน่ะที่ผมยังใช้หลักธรรมะอยู่ โกรธคือโง่ ยังไงมันก็เพื่อนเรา จะพูดแแบบแซวเล่น หรือคิดเป็นอย่างอื่น แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ พอดีไปงานแต่งเพื่อนมาครับ ทีแรกกะว่าจะขี่แมงกะไซร์ไป เพราะไม่ไกลเท่าไหร่จากบ้านเห็นฝนมันตั้งเค้าก็เลยเปลี่ยนใจ เอาเจ้าพลัสไปดีก่า พอเลี้ยวเข้าไปลานจอดที่หน้างาน ผมลงจากรถเท่านั้นแหละเพื่อนเก่าๆผมที่ยืนอยู่ 7-8 คนมันทักเลย เห้ยมึงไปซื้อปลัดขิกมาขับหรือว่ะ มีอยู่สองคนที่ทักแบบนี้ ผมก็เฉยๆแต่ก็เคืองในใจเหมือนกัน ส่วนพวกที่เหลือมีแต่คนบอกว่า สวยวะสูงใหญ่ดีวะเจ๋งดี อิอิแอบดีใจ ยังมีดีกับเขาเหมือนกัน แรงจริงมั้ยว่ะไทรตั้น เห็นเขาว่ากัน ผมบอกว่าแล้วแต่เหยียบ ไอ้เพื่อนผมคนนึงที่ขับวีโก้ เลยบอกว่าแรงจริงวะไทรตั้น กูยอมเลย เอามาเล่าให้ฟังครับ แค้นในใจจริงๆมันว่ารถเรา"หัวปลัดขิก" น้าๆว่าไงครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย somdach tiansoo : 25-05-2013 เมื่อ 00:19

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

มาตรฐาน ตอบ: โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า "ปลัดขิก แล้วไง"

ถามกลับไปเลยครับว่าปลักขิดแล้วมึงมีรถขับยัง.....5555 ไม่ใช่ขับมอไซค์แล้วมาวิจารรถคนอื่น..

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า "ปลัดขิก แล้วไง"

มันก็แค่การเปรียบเทียบครับ ว่ามันเหมือนปลิดขิก มั้ง รถก็คือรถ
    ขนาดแฟนผมยังบอกว่ารถเราเหมือนรถฟักทอง มากกว่าครับ แต่แฟนก็ชอบนะครับ
    ชื่อ:  Castorella_Tours_the_UK_28917.jpg
ครั้ง: 4263
ขนาด:  120.1 กิโลไบต์

เคยเจอคนรู้จักแซวครับ เลยแซวกลับเลยว่า "อ้าวนายยังห้อยปลัดขิคอยู่อีกเหรอ" 555

แต่ที่น้าว่าคนพูดแบบนี้มีไม่กี่คน แต่คนสนใจมีมากกว่า ก็ปล่อยเขาไปเถอะ ปวดหัวเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 25-05-2013 เมื่อ 00:30

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    มันก็แค่การเปรียบเทียบครับ ว่ามันเหมือนปลิดขิก มั้ง รถก็คือรถ
    ขนาดแฟนผมยังบอกว่ารถเราเหมือนรถฟักทอง มากกว่าครับ แต่แฟนก็ชอบนะครับ

เคยเจอคนรู้จักแซวครับ เลยแซวกลับเลยว่า "อ้าวนายยังห้อยปลัดขิคอยู่อีกเหรอ" 555

แต่ที่น้าว่าคนพูดแบบนี้มีไม่กี่คน แต่คนสนใจมีมากกว่า ก็ปล่อยเขาไปเถอะ ปวดหัวเปล่าๆ
    ฟักทองเลยหรอน้า....ผมดูยังไงมันก็ไม่เหมือนอะ...

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ฟักทองเลยหรอน้า....ผมดูยังไงมันก็ไม่เหมือนอะ...
    แฟนบอกตรงช่วงโค้งประตูหลังครับ ตอนแรกก็งง ดูไปดูมา จิตนาการล้ำลึก เออชักเหมือนนะ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ถามกลับไปเลยครับว่าปลักขิดแล้วมึงมีรถขับยัง.....5555 ไม่ใช่ขับมอไซค์แล้วมาวิจารรถคนอื่น..
    ก็นั่นแหละครับ ไอ้คนที่แซวผม มันมีแต่มอไซร์ ผมเลยเฉยๆไว้ก่อน

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    แฟนบอกตรงช่วงโค้งประตูหลังครับ ตอนแรกก็งง ดูไปดูมา จิตนาการล้ำลึก เออชักเหมือนนะ
    ชอบๆ..กด Like ครับ...จินตนาการล้ำลึก..

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

ปลัดขิกซิ่งด้าย ไม่ต้องอายใครครับน้า
    Attached Images Attached Images  

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ก็นั่นแหละครับ ไอ้คนที่แซวผม มันมีแต่มอไซร์ ผมเลยเฉยๆไว้ก่อน
    งั้นอย่าไปแคร์น้า...ขนาดฟอร์ดรุ่นใหม่มาคุยทับผมยังท้าแข่งเลี้ยงเข้าซอยเลย....เหอะๆๆ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

สุดยอดครับน้า ปลัดขิกซิ่งได้ ฟักทองนิ่ผ่าวงการเลย ฟอร์ดยังกลัว มันสุดยอดแล้วไทรตั้นเรา

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    สุดยอดครับน้า ปลัดขิกซิ่งได้ ฟักทองนิ่ผ่าวงการเลย ฟอร์ดยังกลัว มันสุดยอดแล้วไทรตั้นเรา

User ID
    44040
    Status
    โพส
    242

บอกตามตรงนะครับ แรกเห็นกระบะไทรทันไม่ชอบเอาเลย แต่มีวันนึงเพื่อนขับ4ประตูมา เอ มันกว้าง เอ เบาะหลังนังสบายไม่อึดอัด เอมันแรง! เอ มันประหยัดน้ำมัน เอ มันเกาะถนนทรงตัวดี เอนี้มันเป็นรถเก็งในร่างกระบะ เอ มันมีเกียautoด้วย สุดท้ายผมก็กลับใจมาชอบไทรทัน

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

ส่วนตัวผม ใครจะว่าไม่สวย ใครจะว่าอะไรก็แล้วแต่ แต่สิ่งหนึ่งทีผมคิดและภูมิใจ
    รถคันนี้ผมซื้อเอง ผ่อนเอง และเค้าก็ไม่ค่อยเกเรกับเรา เค้าทำให้เรามีความสุขทุกครั้งที่ขับ แค่นี้พอแล้วครับ

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

ผมก็เคยบ่อยมาก..แต่ตอนนี้ชินแล้วครับ เราพูดสวนกลับไปก็ทะเลาะกัน

User ID
    34051
    Status
    โพส
    128

เงินกู กูขับ พวกคนอื่นที่ว่า ก้แค่ติด ยี่ห้อ มิตซูเอาโลโก้ รถตลาดมาติด พวกคนอื่นที่ว่า ก็บอกว่าสวย

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อย่าไปสนใจเลยครับ เมื่อ 2 ปีที่แล้วซื้อรถมาใหม่ ๆ ขับกลับบ้านนอก ทั้งตำบลยักกะเห็นมีไทรตั้นเลย มีรถผมอยู่คันเดียวไปใหนมาใหนก็มีแต่คนมอง (คิดในใจว่าสงสัยรถเรานี่น่าจะแปลกจริง ๆ ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง) 1 ปีให้หลังขับกลับบ้านนอกอีกครั้ง มีตั้งหลายคัน งัยเป็นอย่างงี้ (ตกลงที่เค้ามอง ๆ กันเมื่อปีก่อนมันแปลกรึว่า "มานนนนนเจ๋ง" กันแน่เนี่ยพี่น้อง)

ปลักขิกเรา จูนนิ่ง ซิ่งด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ครับ เดิมๆ ก็ กดจนรุ่นอื่นตาค้างไปแล้ว อย่าไปใส่ใจคำพูดคนครับ 5555 ของเราต้อง มั่นในไสตล์ครับผม ทุกอย่างเราดีหมดเสียอย่างเดียว กดคันเร่งทีไรแม่งแรงทุกที หึๆๆ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ บาสท่าเรือzoneอยุธยา ดูโพส
    ปลักขิกเรา จูนนิ่ง ซิ่งด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ครับ เดิมๆ ก็ กดจนรุ่นอื่นตาค้างไปแล้ว อย่าไปใส่ใจคำพูดคนครับ 5555 ของเราต้อง มั่นในไสตล์ครับผม ทุกอย่างเราดีหมดเสียอย่างเดียว กดคันเร่งทีไรแม่งแรงทุกที หึๆๆ
    ไม่ใช่แรงอย่างเดียวครับน้า......แหลกน้ำมันกระจายด้วยครับ.....ฮ่าๆๆๆๆ.....ของผมเบนซิลถ้าไม่ติดแก๊สกิโลเมตรละ 5 บาทอะครับ....เติมเบนซิล 95.....พอแก๊สหมดก็เลยไม่ค่อยกล่าซ่าเท่าไหร่...เหอะๆๆ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Songtriton ดูโพส
    ส่วนตัวผม ใครจะว่าไม่สวย ใครจะว่าอะไรก็แล้วแต่ แต่สิ่งหนึ่งทีผมคิดและภูมิใจ
    รถคันนี้ผมซื้อเอง ผ่อนเอง และเค้าก็ไม่ค่อยเกเรกับเรา เค้าทำให้เรามีความสุขทุกครั้งที่ขับ แค่นี้พอแล้วครับ
    ชอบจังเลยน้าคำพูดนี้ขอกด Like ครับ..

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

ก้อชอบอะ.....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้