สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-03231 TTC-Member
    User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

มาตรฐาน ...ร้านไหน?ในอยุธยา...

น้องชายส่งมาให้จากชลบุรี 3เดือนแล้ว เขาก็บอกวิธีมาให้ด้วยแต่ป้าก็ทำไม่เป็น
    คือว่าป้าไม่กล้ารื้อรถตัวเองน่ะและก็ไม่ไว้ใจร้านที่ไม่รู้จักด้วย น้าๆในนี้ท่านใดที่
    เคยเปิดทำได้บ้าง มีค่าตอบแทนจ้ะ หรือมีร้านไหนที่พอจะไว้ใจได้ในยุดยาเรานี้
    ช่วยชี้แนะด้วยจ้ะ...หรือคงต้องขับไปหาน้องชายที่แหลมฉบังก็ไม่รู้

(เคยให้น้าทีปดูแล้ว น้าทีปแนะนำชื่อมาก็ลืมไปแล้ว.....ป้าเมมโมรี่ในหัวเต็มน่ะจ้ะ)
    ชื่อ:  DSC_1174zzz.jpg
ครั้ง: 424
ขนาด:  216.3 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC_1175zzz.jpg
ครั้ง: 379
ขนาด:  207.3 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร TTC-03231 TTC-Member
    User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

มาตรฐาน ตอบ: ...ร้านไหน?ในอยุธยา...

อ้าว...ลืมไปว่า มือโหนป้าติดได้เองฝั่งคนขับ เหลือแต่ลำโพงนี่แหละที่
    เจ้าลูกชายเขาชอบดูหนังในรถ ป้าเองไม่สนใจลำโพงนี่เลย ขับอย่างเดียวไม่ฟัง...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

มาตรฐาน ตอบ: ...ร้านไหน?ในอยุธยา...

เรื่องลำโพงต้องปรึกษาน้ามุ้ย น้าอ็อด ครับป้า

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    เรื่องลำโพงต้องปรึกษาน้ามุ้ย น้าอ็อด ครับป้า
    ใช่ครับน้ามุ้ยกับน้าอ๊อดเลยครับแต่สงสัยค่าแรงน้าอ๊อดจะหลายขวดอยู่ครับ

User ID
    18012
    Status
    โพส
    85

ไปร้านตรงข้ามวัดพนมยงค์เลยครับไกล้ๆประตูชัย ชื่อร้านเอพีแอร์ ช่างแอ๊ด บอกพี่โจ้ให้มาทำรับรองครับงานเนียนๆ

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toota bigger ดูโพส
    น้องชายส่งมาให้จากชลบุรี 3เดือนแล้ว เขาก็บอกวิธีมาให้ด้วยแต่ป้าก็ทำไม่เป็น
    คือว่าป้าไม่กล้ารื้อรถตัวเองน่ะและก็ไม่ไว้ใจร้านที่ไม่รู้จักด้วย น้าๆในนี้ท่านใดที่
    เคยเปิดทำได้บ้าง มีค่าตอบแทนจ้ะ หรือมีร้านไหนที่พอจะไว้ใจได้ในยุดยาเรานี้
    ช่วยชี้แนะด้วยจ้ะ...หรือคงต้องขับไปหาน้องชายที่แหลมฉบังก็ไม่รู้

(เคยให้น้าทีปดูแล้ว น้าทีปแนะนำชื่อมาก็ลืมไปแล้ว.....ป้าเมมโมรี่ในหัวเต็มน่ะจ้ะ)
    ชื่อ:  DSC_1174zzz.jpg
ครั้ง: 424
ขนาด:  216.3 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC_1175zzz.jpg
ครั้ง: 379
ขนาด:  207.3 กิโลไบต์
    สนใจลำโพงคับ ซื้อที่ไหนคับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

น้าในนี้เขาสอนวิธีทำไว้ครับ ลองศึกษาเล่นๆ ดูก่อน ไม่ได้ก็ต้องพึ่งช่างจริงๆ แล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=54904&p=953231#post953231

ไม่ทราบว่าซื้อมาเท่าไหร่ครับ ราคาไม่แรงจะได้ไปติดบ้าง

User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    ขอบคุณมากจ้ะน้าพันธ์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    ใช่ครับน้ามุ้ยกับน้าอ๊อดเลยครับแต่สงสัยค่าแรงน้าอ๊อดจะหลายขวดอยู่ครับ
    ขอบคุณอีกครั้งจ้ะน้าทีป ฝากถามต่อรองน้าอ๊อด ชีวาสขวดเดียวได้ป่ะ เก็บไว้นานแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โจ้ อยุธยา ดูโพส
    ไปร้านตรงข้ามวัดพนมยงค์เลยครับไกล้ๆประตูชัย ชื่อร้านเอพีแอร์ ช่างแอ๊ด บอกพี่โจ้ให้มาทำรับรองครับงานเนียนๆ
    ขอบคุณมากจ้ะน้าโจ้ สงสัยต้องเลือกความเห็นของน้าโจ้แล้วมั้ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ one_saa ดูโพส
    สนใจลำโพงคับ ซื้อที่ไหนคับ
    น้าเอ็กซ์ เจ้าหูช้างนี้ป้าไม่ได้ซื้อจ้ะ น้องชายป้าส่งมาให้ไม่ได้ถามราคาด้วย และตอนนี้น้องชายก็อยู่ต่างประเทศเดี๋ยวกลับมาแล้วจะถามให้จ้ะ

User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    น้าในนี้เขาสอนวิธีทำไว้ครับ ลองศึกษาเล่นๆ ดูก่อน ไม่ได้ก็ต้องพึ่งช่างจริงๆ แล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=54904&p=953231#post953231

ไม่ทราบว่าซื้อมาเท่าไหร่ครับ ราคาไม่แรงจะได้ไปติดบ้าง
    ต้องขอบคุณน้าตี๋มากเลยจ้ะ ที่อุตส่าห์ไปค้นหาข้อมูลมาให้ป้า และเข้าไปดูแล้วดีมากเลย ได้ศึกษาไว้ก่อนที่จะให้ร้านทำให้เพราะดูเหมือนจะง่ายๆแต่ป้าไม่มีความรู้ทางช่างเลย คงทำเองไม่ได้ ส่วนราคานั้นป้าไม่รู้จริงๆน้องชายป้าทำงานอยู่ที่โรงงานผลิตรถมิตซูที่แหลมฉบังเขาส่งมาให้ป้า และตอนนี้เขาไปต่างประเทศ ถ้าทราบราคาเดี๋ยวป้าจะแจ้งให้ทราบจ้ะ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toota bigger ดูโพส
    ต้องขอบคุณน้าตี๋มากเลยจ้ะ ที่อุตส่าห์ไปค้นหาข้อมูลมาให้ป้า และเข้าไปดูแล้วดีมากเลย ได้ศึกษาไว้ก่อนที่จะให้ร้านทำให้เพราะดูเหมือนจะง่ายๆแต่ป้าไม่มีความรู้ทางช่างเลย คงทำเองไม่ได้ ส่วนราคานั้นป้าไม่รู้จริงๆน้องชายป้าทำงานอยู่ที่โรงงานผลิตรถมิตซูที่แหลมฉบังเขาส่งมาให้ป้า และตอนนี้เขาไปต่างประเทศ ถ้าทราบราคาเดี๋ยวป้าจะแจ้งให้ทราบจ้ะ
    ก็ดีครับ ศึกษาเป็นแนวทาง ถึงไม่ได้ทำเอง ก็ยังช่วยให้เราไม่โดนช่างไม่ซื่อสัตย์หลอกเอา เดี๋ยวนี้จะทำอะไรต้องศึกษาข้อมูลให้เพียงพอ มิเช่นนั้นโดนแน่่ๆ

ส่วนราคา ถ้าได้แล้วก็แจ้งมานะครับผม มีน้าๆ หลายท่านก็สนใจเหมือนกันครับ

*** ไปเที่ยวไหนก็เอารูปมาโพสอีกนะครับ ดูน่าสนุกดีครับ

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

ขอบคุณมากจ้ะน้าพันธ์

ขอบคุณอีกครั้งจ้ะน้าทีป ฝากถามต่อรองน้าอ๊อด ชีวาสขวดเดียวได้ป่ะ เก็บไว้นานแล้ว

ขอบคุณมากจ้ะน้าโจ้ สงสัยต้องเลือกความเห็นของน้าโจ้แล้วมั้ง

น้าเอ็กซ์ เจ้าหูช้างนี้ป้าไม่ได้ซื้อจ้ะ น้องชายป้าส่งมาให้ไม่ได้ถามราคาด้วย และตอนนี้น้องชายก็อยู่ต่างประเทศเดี๋ยวกลับมาแล้วจะถามให้จ้ะ
    รับทราบคร๊าบบบบบบบบบบ

ข้อมูลกระทู้