หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

มาตรฐาน น้าๆคิดยังไงกับราคาแม็กร้านตั้งนั่งเส็งระยอง

เมื่อวานผมไปตั้งนั่มเส็งระยองสายนอกเจอล้อปาขอบ17มาพร้อมยาง 245/65/17 ทั้งชุดเขาบอกว่า 30,000 บาทถ้วนยางปี 13 แต่สัปดาห์จำไม่ได้ผมถามว่าของผมเทิร์นได้เท่าไรครับรถผมวิ่งมา30,000โลเขาก็ให้เอารถเข้าไปตีราคา ช่างชื่อเสาร์บอกว่าของพี่ขอบ 16 ขายไม่ได้หลอกผมซื้อไปก็เอาไปชั่งกิโลหลอมได้ก็แค่ยางให้ได้เต็มที่ 3,000 ผมก็เถียงว่าจะหลอมทำไมล้อผมยังใหม่อยู่เลยก็ยังเห็นมาวางขายต่ออีกอยู่ดีมันก็ยังยืนยัยว่าไงผมก็เอาไปหลอมครับพี่ผมเลยไม่เอาแค่สงสัยว่าทำไมเวลาขายเราแพงหูฉี่เลยแต่พอซื้อเรากายเป็นว่าคิดราคาแค่เศษเหล็ก น้าๆมีความคิดว่าไงครับแล้วทั่วๆไป max triton plus เราเขาเทร์ินกันที่ราคาประมาณเท่าไรกัน

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆคิดยังไงกับราคาแม็กร้านตั้งนั่งเส็งระยอง

เจอแบบนี้ อกมาจากร้านให้ไวครับ แล้วไปร้านอื่นเถอะ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆคิดยังไงกับราคาแม็กร้านตั้งนั่งเส็งระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เจอแบบนี้ อกมาจากร้านให้ไวครับ แล้วไปร้านอื่นเถอะ
    คนขายปัญญาอ่อน หรือไม่ก็อยากปิดร้านเปลี่ยนอาชีพใหม่ ไปขายอย่างอื่นที่คนอื่นเขาไม่ทำกัน

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

แค่เเม็กซ์ก็น่าจะเกิน 3000 แล้วครับ ลองดูร้านอื่นดีกว่าครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ด้วยความเคารพ แถวบ้านมี โกดังอยู่ทีนึง เค้าเอามาแยกชิ้นส่วนของรถยนต์แล้วส่งไปโรงงานหลอมอีกที
    ส่วนใหญ่จะเป็นอะไหล่ที่เป้นโลหะที่เค้าเอามาแยกชิ้นส่วน
    แต่ก็มีพวกเครื่องเชียงกง ล้อ และอะไหล่อืนๆขายเหมือนกัน ล้อ Triton เยอะมาก
    เค้าขายเป็นกิโลครับ กิโลละ 100 บาท จริงๆครับ
    แค่อยากจะแชร์นิดหน่อยนะครับ ไม่อยากให้เสียกำลังใจ บางคนอยู่ในแหล่ง แต่บางคนอยู่ที่ห่างไกล
    สิ่งแวดล้อมอาจจะไม่เหมือนกัน
    เรื่องของการซื้อขายลองสอบถามดูหลายๆร้านครับเอามาเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจครับ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ด้วยความเคารพ แถวบ้านมี โกดังอยู่ทีนึง เค้าเอามาแยกชิ้นส่วนของรถยนต์แล้วส่งไปโรงงานหลอมอีกที
    ส่วนใหญ่จะเป็นอะไหล่ที่เป้นโลหะที่เค้าเอามาแยกชิ้นส่วน
    แต่ก็มีพวกเครื่องเชียงกง ล้อ และอะไหล่อืนๆขายเหมือนกัน ล้อ Triton เยอะมาก
    เค้าขายเป็นกิโลครับ กิโลละ 100 บาท จริงๆครับ
    แค่อยากจะแชร์นิดหน่อยนะครับ ไม่อยากให้เสียกำลังใจ บางคนอยู่ในแหล่ง แต่บางคนอยู่ที่ห่างไกล

สิ่งแวดล้อมอาจจะไม่เหมือนกัน
    เรื่องของการซื้อขายลองสอบถามดูหลายๆร้านครับเอามาเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจครับ
    ไปจิ๊กมาสัก 10 ชุด ดิ ล้อไทรทันอ่ะ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    ไปจิ๊กมาสัก 10 ชุด ดิ ล้อไทรทันอ่ะ
    ขอบ 15 ขอบ 16 กองเป็นภูเขาเลย แต่ขอบ 17 ไม่มีอะ 555

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    เมื่อวานผมไปตั้งนั่มเส็งระยองสายนอกเจอล้อปาขอบ17มาพร้อมยาง 245/65/17 ทั้งชุดเขาบอกว่า 30,000 บาทถ้วนยางปี 13 แต่สัปดาห์จำไม่ได้ผมถามว่าของผมเทิร์นได้เท่าไรครับรถผมวิ่งมา30,000โลเขาก็ให้เอารถเข้าไปตีราคา ช่างชื่อเสาร์บอกว่าของพี่ขอบ 16 ขายไม่ได้หลอกผมซื้อไปก็เอาไปชั่งกิโลหลอมได้ก็แค่ยางให้ได้เต็มที่ 3,000 ผมก็เถียงว่าจะหลอมทำไมล้อผมยังใหม่อยู่เลยก็ยังเห็นมาวางขายต่ออีกอยู่ดีมันก็ยังยืนยัยว่าไงผมก็เอาไปหลอมครับพี่ผมเลยไม่เอาแค่สงสัยว่าทำไมเวลาขายเราแพงหูฉี่เลยแต่พอซื้อเรากายเป็นว่าคิดราคาแค่เศษเหล็ก น้าๆมีความคิดว่าไงครับแล้วทั่วๆไป max triton plus เราเขาเทร์ินกันที่ราคาประมาณเท่าไรกัน
    ล้อเดิมพลัสปี12 วิ่ง27xxx ผมได้14000บาทที่สระบุรีนะครับ
    ลองถามหลายๆร้านครับเอาที่พอใจ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ล้อเดิม Plus 2010วิ่ง 2หมื่นนิดๆ ได้ประมาณ 1หมื่นกว่า ครับ ขอบ 16" ไปร้านประสิทธิ์การยางชลบุรี ครับระยอง ร้านเเม็ก แพงเว่อร์ ครับ +1

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ล้อเดิม Plus 2010วิ่ง 2หมื่นนิดๆ ได้ประมาณ 1หมื่นกว่า ครับ ขอบ 16" ไปร้านประสิทธิ์การยางชลบุรี ครับระยอง ร้านเเม็ก แพงเว่อร์ ครับ +1
    น่าจะจริงอย่างที่น้าว่าแหละครับผมเจอเลยถอดใจเลยใส่ของเดิมดีกว่าไม่เปลืองตังค์ด้วยแค่ไม่หล่อเท่านั้นเองทำใจครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    น่าจะจริงอย่างที่น้าว่าแหละครับผมเจอเลยถอดใจเลยใส่ของเดิมดีกว่าไม่เปลืองตังค์ด้วยแค่ไม่หล่อเท่านั้นเองทำใจครับ
    ค่อยๆแต่งครับไม่ต้องรีบ ไทรทันส์เราหล่อ สุดๆแล้วครับ น้า

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

น้าไม่ลองไปตามร้านแม็กมือสอง ให้ตีราคาดูก่อนล่ะครับว่าได้เท่าไร

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

เคยไปถามร้านแถวบางบ่อให้ห้าพันเองวิ่งมาสองหมื่นโลจะเทิร์นเอาล้อปาใหม่กิ๊กทั้งชุดสองหมื่นห้า

User ID
    17661
    Status
    โพส
    30

ผมเทิร์นแม็กเก่าขอบ 16" ได้ 4500 บาท ไม่รวมยาง รถปี 08 รอยเพียบเลย ที่ชลบุรีคับ

User ID
    42937
    Status
    โพส
    129

ขอผม triton 2013 วิ่ง 5000โล ได้17000 ครับ ร้านอยู่ สี่แยกมาบข่า ที่มีรถมีสองขายครับ อยู่มุมสี่แยกเลย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ราคาระยองซื้อเข้าร้านถูกครับ ขายในเวปได้มากกว่าหน่อย
    ส่วนเรื่อง แม็กปาก็มีคนโพสแลกและขาย กันอยู่รอดูจังหวะดีๆครับถ้าไม่รีบ
    อีกอย่าง แม็กเดิมบางท่านทำสี ใหม่ดำๆก็สวยดีครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ราคาระยองซื้อเข้าร้านถูกครับ ขายในเวปได้มากกว่าหน่อย
    ส่วนเรื่อง แม็กปาก็มีคนโพสแลกและขาย กันอยู่รอดูจังหวะดีๆครับถ้าไม่รีบ
    อีกอย่าง แม็กเดิมบางท่านทำสี ใหม่ดำๆก็สวยดีครับ
    ตามนั้น ส่วนล้อปาขอบ 17 ร้านนี้เค้าตีเทรินของผมไป 18000 ผมก็เอาครับเพราะราคาที่จะขายได้ก็ประมาณนี้หละถ้าจะมาขายเองแต่ขอบ 16 มันขายไม่ออกจริงๆครับอย่างน้าเชรษบอกแหละเค้าชั่งกิโลขายจริงๆ ถ้าอยากได้ล้อปาจริงผมว่าน้าไปหาซื้อจากเวปปาเจโร่หปอร์ไทยแลนด์ดีกว่าครับ ถอดป้ายแดงราคาไม่น่าเกิน 25000 ถ้ายาง 265 แต่ถ้า 245 ราคาไม่เกิน 23000 ลองหาดูครับ แต่ถ้ายางปีเก่านิดราคาอาจมี 15000-20000

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ตามนั้น ส่วนล้อปาขอบ 17 ร้านนี้เค้าตีเทรินของผมไป 18000 ผมก็เอาครับเพราะราคาที่จะขายได้ก็ประมาณนี้หละถ้าจะมาขายเองแต่ขอบ 16 มันขายไม่ออกจริงๆครับอย่างน้าเชรษบอกแหละเค้าชั่งกิโลขายจริงๆ ถ้าอยากได้ล้อปาจริงผมว่าน้าไปหาซื้อจากเวปปาเจโร่หปอร์ไทยแลนด์ดีกว่าครับ ถอดป้ายแดงราคาไม่น่าเกิน 25000 ถ้ายาง 265 แต่ถ้า 245 ราคาไม่เกิน 23000 ลองหาดูครับ แต่ถ้ายางปีเก่านิดราคาอาจมี 15000-20000
    ขอบคุณครับน้าเมื่อวานผ่านร้านหน้า กร.สัตหีบเป็นมีอยู่เหมือนกันแยงไม่ได้แวะถามราคาถ้าแพงอีก็ถอดใจครับใสล้อเดิม

User ID
    43170
    Status
    โพส
    124

ของผมวิ่งมาหมื่อนกว่าโลเทรินใด้15,000ครับ ร้้านพิพัทการยางบ่อวิน

User ID
    44533
    Status
    โพส
    10

เพื่อนๆครับ ของผมพลัส2010 วิ่ง 80000 โล พอจะได้กี่บาทมั้งครับ 555 พอดีอยากหล่อบ้างอะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้