สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38111
    Status
    โพส
    2

Post น้าๆว่าtriton vg เราจุกจิกไหมครับ

ขับมา9เดือนละรู้สึกถึงความแตกต่างจากเจ้าตลาดทั้งด้านดีและ............ครับมาแชร์กันหน่อยครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆว่าtriton vg เราจุกจิกไหมครับ

พลัสแค็บ วจี 2012

ข้อดีและทำให้ผมชอบ
    1. คันไม่ใหญ่เกินไป ขับในเมืองคล่องตัว
    2. วงเลี้ยวแคบ เข้าออกที่จอดง่าย ยูเทอร์นง่าย ในขณะที่บางยี่ห้อเกือบจะปีนฟุตบาทก์ ของเราสบาย ๆ
    3. แรงบิดออกตัวดี ไม่ต้องเหยียบคันเร่งปล่อยคลัชท์ก็ไหลได้เลย ทั้งเกียร์ 1 และ 2 (นั่งสองคน)
    4. จากข้อ 3 เวลาติดบนสะพานดึงเบรกมือไว้ ออกตัวโดยการปล่อยคลัชโดยไม่ต้องเร่ง แล้วปล่อยเบรกมือขับขึ้นสบาย ๆ ไม่ไหลลง
    5. ผมขับได้ 13 กม./ล. 2.3 บาท/กม. (ของผมนะครับ คนอื่นไม่ทราบ) ล้อเดิมยางเดิม
    6. ถ้าเอาความสวย ผมว่าสวยสุด โดยเฉพาะภายใน และยังทำความสะอาดง่ายเพราะซอกหลืบไม่เยอะ

ข้อเสีย
    1. พวงมาลัยรวมทั้งหัวเกียร์มันลื่นไปหน่อย ยิ่งผมชอบเหงื่อออกที่มือยิ่งลื่น ถ้าได้เป็นหนังละก็สมบูรณ์แบบ
    2. คลัชมันอยู่ลึก แต่คันเร่งกับเบรกมันใกล้ ถ้าขยับให้พอดีคลัช เบรกมันไกล้ขับแล้วเมื่อยหน้าขา ต้องเลื่อนหาตำแหน่งเบาะให้พอดี

ปัญหาที่เจอ
    1. โช๊ครั่ว 1 ตัวแต่เคลมได้
    2. น้ำมันเกียร์รั่ว เปลี่ยนแหวนรองน็อตหายครับ

User ID
    32145
    Status
    โพส
    166

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆว่าtriton vg เราจุกจิกไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    พลัสแค็บ วจี 2012

ข้อดีและทำให้ผมชอบ
    1. คันไม่ใหญ่เกินไป ขับในเมืองคล่องตัว
    2. วงเลี้ยวแคบ เข้าออกที่จอดง่าย ยูเทอร์นง่าย ในขณะที่บางยี่ห้อเกือบจะปีนฟุตบาทก์ ของเราสบาย ๆ
    3. แรงบิดออกตัวดี ไม่ต้องเหยียบคันเร่งปล่อยคลัชท์ก็ไหลได้เลย ทั้งเกียร์ 1 และ 2 (นั่งสองคน)
    4. จากข้อ 3 เวลาติดบนสะพานดึงเบรกมือไว้ ออกตัวโดยการปล่อยคลัชโดยไม่ต้องเร่ง แล้วปล่อยเบรกมือขับขึ้นสบาย ๆ ไม่ไหลลง
    5. ผมขับได้ 13 กม./ล. 2.3 บาท/กม. (ของผมนะครับ คนอื่นไม่ทราบ) ล้อเดิมยางเดิม
    6. ถ้าเอาความสวย ผมว่าสวยสุด โดยเฉพาะภายใน และยังทำความสะอาดง่ายเพราะซอกหลืบไม่เยอะ

ข้อเสีย
    1. พวงมาลัยรวมทั้งหัวเกียร์มันลื่นไปหน่อย ยิ่งผมชอบเหงื่อออกที่มือยิ่งลื่น ถ้าได้เป็นหนังละก็สมบูรณ์แบบ
    2. คลัชมันอยู่ลึก แต่คันเร่งกับเบรกมันใกล้ ถ้าขยับให้พอดีคลัช เบรกมันไกล้ขับแล้วเมื่อยหน้าขา ต้องเลื่อนหาตำแหน่งเบาะให้พอดี

ปัญหาที่เจอ
    1. โช๊ครั่ว 1 ตัวแต่เคลมได้
    2. น้ำมันเกียร์รั่ว เปลี่ยนแหวนรองน็อตหายครับ
    ข้อเสียเหมือนน้าแหละครับ เหงื่อเยอะเหมือนกันครับ ลื่นปรี๊ดเลย เกือบจะเลาะกำแพงไปหลายรอบแล้วเพราะมือหลุดออกจากพวงมาลัย ดีนะที่คว้าทัน
    ปัญหานอกจากแหนบดังแล้วยังไม่มีครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ฟังด้วยคนจร้า ยังขับตัวเก่าอยู่อออออ อิ ิ

User ID
    35873
    Status
    โพส
    6

ของผม 10 เดือน 1. น้ำมันเฟืองท้ายซึม 2. เปลี่ยนเทอร์โบ 3. เปลี่ยนฝาครอบวาล์ว แต่ไม่คิดมากเพราะรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อน่าจะมีปัญหาที่แตกต่างกัน ที่สำคัญผมชอบไทรทันครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

รถปีกว่า ไม่ได้เคลมเปลี่ยนอะไรเลย ไฟแอร์แบ๊คโชว์เอง โดนไป 450 บาท ค่าลบ ไฟ abs โชว์ โดนไป 450 บาท ค่าลบ

โช๊คไม่เคยแตก เพราะเปลี่ยนตั้งแต่ออกรถ
    น้ำมันเฟืองท้ายซึม มีเหมือนกันแก้ไขเองแล้ว
    เทอร์โบไม่มีซึม เอาถังดักไอมาใส่เพิ่ม

User ID
    15625
    Status
    โพส
    630

ใช้มา 5 เดือนแล้วยังไม่พบปัญหาเลยครับ

User ID
    25315
    Status
    โพส
    435

ใช้มาปีครึ่ง นอกจากเทอร์โบว์มีน้ำมันซึม(แก้ไขแล้ว) ปัญหาเดียวของผมคือ พ่อชอบยืมไปขับอวดชาวบ้านครับ อิอิ

ถ้าเราเข้าใจถึงสาเหตุของปัญหาและแก้ไขได้อย่างถูกต้องเราจะใช้รถได้อย่างมีความสุขครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kainui723 : 01-06-2013 เมื่อ 11:14

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ของผมสองหมื่นโลรอเครมครัชอยู่ครับใช้ๆมาก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนะครับขึ้นเขาลงห้วยขับเงอะๆงะๆบ้างก็ไม่เคยลงข้างทางเกาะถนนดีเยี่อมครับ...ปล.ถึงจะปลายโมเดลแต่ภายในรถกินขาดครับเหมือนนั่งรถเก๋งดีๆนี่เองแค่มันเด้งไปหน่อย^_^

User ID
    44139
    Status
    โพส
    32

ช่วงสงกรานต์ขับไปเที่ยวเชียงคานมา ขากลับแวะกินกาแฟที่ปั๊มที่ตัวเมืองเลย เจอเจ้าถิ่นขับ city มา เขาว่าเขาเป็นช่างซ่อมรถยนต์ คุยกันเขาบอกว่าตอนนี้คนเรื่มเล่น triton มากขี้น เพราะไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิก เ้หมีอน ปีโป้

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    รถปีกว่า ไม่ได้เคลมเปลี่ยนอะไรเลย ไฟแอร์แบ๊คโชว์เอง โดนไป 450 บาท ค่าลบ ไฟ abs โชว์ โดนไป 450 บาท ค่าลบ

โช๊คไม่เคยแตก เพราะเปลี่ยนตั้งแต่ออกรถ
    น้ำมันเฟืองท้ายซึม มีเหมือนกันแก้ไขเองแล้ว
    เทอร์โบไม่มีซึม เอาถังดักไอมาใส่เพิ่ม
    ใช่ถังดักแบบเดียวกับที่น้าวุฒิโพสหรือเปล่า ชี้เป้าหน่อยน้าเอก ขอบคุณครับ

User ID
    28459
    Status
    โพส
    42

ผมน้ำหายตั้งแต่ออกรถ ศูนย์เคลมเครื่องใหม่ให้ตอน 20000 โล ตอนนี้หายแล้ว (แจ้ง 2 ครั้ง) ปัจจุบัน จะ 30000 แล้วยังแรงเหมือนเดิม
    เมื่อก่อนขับเชฟ3000 4*4 เกาะถนนมีมากแต่กินมากจนต้องขายทิ้ง ส่วนตั้น2500 vg เกาะดีไม่แพ้ใคร แต่อัตราเร่งตั้นกินขาดชอบมาก13โลลิตร ยิ่งตอนนี้ลงล้อ 20 หล่อโคตร

User ID
    18113
    Status
    โพส
    56

เจ้าตัน 2.5 vg 178 4d อีก 3 วันจะเช็คระยะ 50000 ยังปกติอยู่ ...

User ID
    41972
    Status
    โพส
    76

ขับมา 4 เดือนแล้วครับ 4 door auto รู้สึกว่าจะกินจุไปหน่อย ประมาณ 9.5 โล/ลิตร กับเกียร์ auto ที่รู้สึกว่าจะไม่ smooth เวลาเปลี่ยนเกียร์....นอกนั้นดีมากๆครับ...

User ID
    44504
    Status
    โพส
    56

2.5 vg 178 4d y12 อ่างน้ำมันเครื่องซึม เคลมมาแล้วครับ

User ID
    40760
    Status
    โพส
    114

ห้องโดยสารเงียบดีคับ ช่วงล่างเดิมๆก็นุ่มหนึบดี อัตราการเร่งแซงผมว่าใช้ได้เลยนะ โดยรวมรู้สึกดีกับเจ้าตั้นคับ ของผมvg auto.12 คับ ปัญหาที่เจอตั้งแต่ออกรถ เวลาหมุนพวงมาลัยมีเสียงดีงคล้ายพลาสติดสีกัน ผมใช้จนมันหายดังไปเองคับ และก็เวลาลุยน้ำ พอหมุนพวงมาลัยเลี้ยวสุด มีเสียงดังกึ้กที่ช่วงล่างหน้าซ้ายยังหาสาเหตุไม่เจอคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kongkitti : 07-06-2013 เมื่อ 16:43

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobjang ดูโพส
    ใช้มา 5 เดือนแล้วยังไม่พบปัญหาเลยครับ
    ขับวันละ2-3โลเอง ความเร็วแค่ 40-60 กม/ชม อิอิอิอิอิอิอิอิ

ข้อมูลกระทู้