หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ถึงกับเงิบ

วันนี้เอารถไปเช็ค 60000 โลมา ถึงกับเงิบค่าแรงถอดสลับล้อของศูนย์มิตซู ไม่เคยรู้เลยว่าโคตรแพง เอารถเข้าจอด มีพนักงานมารับคู่มือมาเชิญเข้าห้องเชือด

พอนั่งผมถามก่อนเลยว่า คุณจะทำอะไรกับรถผมบ้าง
    พนักงานรอเชือด เงียบไม่มีคำตอบออกจากปาก
    ปริ้นใบงานเสร็จ แล้วค่อยบอก
    พนักงานรอเชือด "อ่าวันนี้ของคุณพี่มีเช็ค 27 รายการบลาๆๆ น้ำมันเครื่องเอามาเองนะคะ สลับล้อด้วยมั้ยค่ะ "
    ผม( คิดในใจ ) "คงสลับให้ฟรีมั้ง เพราะมีคูปองฟรีค่าแรงอยู่"
    พนักงานรอเชือด "ของคุณพี่ล้างเครื่องล้างหัวฉีดด้วยนะคะ"
    ผม "เห้ยๆ เดี๋ยวๆ ผมยังไม่ได้สั่ง ไม่ต้องทำ" ( ใช้น้ำยาฟลัชแกลลอนเดียวแต่คิดแยก 2 รายการ ตูไม่ทำ )
    พนักงานรอเชือด "อ่างั้นไม่เป็นไรค่าใช้จ่ายส่วนนี้เดี๋ยวลบออก"
    ผม "อืมๆ"

พอเดินออกจากห้องรอเชือดไปที่รถ ปรากฏว่าพนักงานสลับล้อให้แล้ว ไวแท้ ไม่เกิน 10 นาที เดินไปกินข้าวหน้าศูนย์ แล้วเดินไปกินกาแฟที่ห้องรับรอง ชงกาแฟพอเสร็จ พนักงานคนเดินมาบอก อีกไม่เกิน 10 นาทีเสร็จค่ะ รีบๆกระดกกาแฟทั้งร้อนๆนั่นแหละ แล้วรีบเดินตามไปดู เห้ยรถเสร็จแล้ว ทำไมไวจัง ช่างบอกพี่ผมเลินนิ่งให้แล้วนะ คิดในใจมันเลินนิ่งให้ตูตอนไหนว่ะ ตอนกินข้าวเสร็จเดินผ่านรถยังอยู่บนฮอยล์อยู่เลย

สรุป ระยะเวลาการทำงานเร็วมากไม่ถึง 1 ชม. เสร็จทุกอย่าง ไปดูบิล เงิบกับค่าถอดล้อก่อนเลย แล้วก็เงิบที่ 2 กับค่าเลินนิ่ง มันเลินให้จริงมั้ย ปกติเลินนิ่งใช้เวลา ประมาณ 15 นาที งงมากรอบนี้ ดูบิลเอาเองละกันน้าๆทั้งหลาย
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 07-06-2013 เมื่อ 21:43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

มาตรฐาน ตอบ: ถึงกับเงิบ

อย่างนี้มันปล้นกันชัดๆ เข้า จ.วินิตรายการสลับล้อเช็คเบรคมันจะยัดใส่ให้ทุกครั้งละครับ น้าตั้มสังเกตป่าวว่าห้องพักชั้นล่างเมื่อก่อนเป็นกระจกใสมองเห็นช่างทำงานชัดเจนมาก
    ผมจะดูตอนช่างทำรถอยู่ตลอด แต่เดี๋ยวนี้มันเอาติกเกอร์มัวๆมาติดไว้มองอะไรไม่เห็นเลย มันคงไม่อยากให้เรารู้ทันมันอะครับ วันหลังมาหาดใหญ่เชิญอู่น้าโมทดีกว่าครับสมาชิกเพียบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kob294 : 07-06-2013 เมื่อ 18:13

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

ส่งเรื่องเข้า 0 ใหญ่เลยครับน้า

User ID
    25315
    Status
    โพส
    435

เคยเงิบมาแล้วครับกับที่นี่แต่ก็ยังต้องเข้าที่นี่เพราะใกล้ที่ทำงานแต่ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ ปล.ช่างทำไวมากผมเช็ค30000ไม่ถึงชั่วโมง

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob294 ดูโพส
    อย่างนี้มันปล้นกันชัดๆ เข้า จ.วินิตรายการสลับล้อเช็คเบรคมันจะยัดใส่ให้ทุกครั้งละครับ น้าตั้มสังเกตป่าวว่าห้องพักชั้นล่างเมื่อก่อนเป็นกระจกใสมองเห็นช่างทำงานชัดเจนมาก
    ผมจะดูตอนช่างทำรถอยู่ตลอด แต่เดี๋ยวนี้มันเอาติกเกอร์มัวๆมาติดไว้มองอะไรไม่เห็นเลย มันคงไม่อยากให้เรารู้ทันมันอะครับ วันหลังมาหาดใหญ่เชิญอู่น้าโมทดีกว่าครับสมาชิกเพียบ
    อืม ใช่เลยน้ารักษ์ เดี๋ยวนี้มองการทำงานจากห้องรับรองยากขึ้น
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veest99 ดูโพส
    ส่งเรื่องเข้า 0 ใหญ่เลยครับน้า
    ส่งไปก็เท่านั้นแหละครับน้า เจ้านี้อิทธิพลเค้าเยอะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kainui723 ดูโพส
    เคยเงิบมาแล้วครับกับที่นี่แต่ก็ยังต้องเข้าที่นี่เพราะใกล้ที่ทำงานแต่ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ ปล.ช่างทำไวมากผมเช็ค30000ไม่ถึงชั่วโมง
    ทำไวเพราะช่างว่างงานมากกว่า แถมพนักงานยังขอคะแนนเต็ม 10 หากเค้าโทร.มาสอบถามความพึงพอใจอีก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 07-06-2013 เมื่อ 21:39

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

กลัวๆเหมือนกันครับจะเช็ค40,000โล
    ยังตัดสินใจไม่ได้เลยจะเข้า0ไหนดี
    เซ็งจูงเบยยย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อะไรมันจะขนาดนั้น ศูนย์หน่อศูนย์

User ID
    38732
    Status
    โพส
    23

ผมเคยตอกหน้าหงายมาแล้วครับน้าไอ้ศูนย์นี้ ใครไม่ทันมันโดนแน่ๆ ตอนผมไปเข้า พูดดักคอไว้ก่อนเลยว่าไม่เลินนิ่งเครื่อง(พี่กรูเป็นช่าง) สักพักเดินมาใหม่งั้นล้างระบบแอร์นะพี่รถ40000โลแล้ว (หารู้ไม่กูล้างมาแล้วข้างนอก) พอเช็คเบรคเสร็จใส่ล้อ เดินมาถามพี่ไปใส่ล้อที่ไหนมา ผมตอบกลับไปว่าใส่ที่ชลบุรีครับ (บ้านผมอยู่ชลบุรีแต่มีคุมงานที่หาดใหญ่) มันพูดว่าพี่กลัไปด่ามันเลยนะ มันใส่ยางกลับลายให้พี่ (ผมเลยตอบกลับเบาๆว่า ลูกน้องพี่แหละครับที่ใส่ผิด เพราะถอดเช็คเบรค) มันทำหน้าเอ๋อๆหันไปถามลูกน้องมัน จิงหรอวะ มันเดินกลับเข้าห้องเลยที่นี้ (ไอ้หน้าเหี้ยที่รับรถ)
    คิดในใจ ถ้ากรูไม่กลัวหมดประกันนะ ไม่ได้แดกตังกูหรอก ช่างก็งั้นๆ ใช้แต่เด็กฝึกงาน ผมเห็นแล้วเหนื่อยแทนเจ้าของรถครับ ผมไปเข้าที่ไร ผมไม่เคยห่างรถ และดูทุกขั้นตอนครับ (ประสบการณ์จริง)

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

รถผมเข้าศูนย์เช็คครบปี บอกว่าเช็คอย่างเดียว ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น เดี๋ยวไปจัดการเอง โทรไปนัดก่อนด้วยนะ เข้า 11.00 น. ตอน 14.00 น. รถยังไม่ขยับไปไหนเลย ไม่ทำอะไรจริงๆ 5555 เลยบอกอย่างนั้นไม่เป็นไร ลงประวัติแล้วก็ ลงบุ๊ค พอจบ รถไม่ต้องล้าง รอนาน คนอื่นมาหลังยังไปก่อน หลายมาตรฐานมาก.......

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

มันก็เป็นอย่างนี้แหละ จ.วินิต แพงฉิบหาย ถ้าสลับล้องอย่างเดียวล่อไป380 บาท คิดเอาเองล่ะกันน้าๆ ว่ายังไง

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3peenong ดูโพส
    มันก็เป็นอย่างนี้แหละ จ.วินิต แพงฉิบหาย ถ้าสลับล้องอย่างเดียวล่อไป380 บาท คิดเอาเองล่ะกันน้าๆ ว่ายังไง
    ผมแค่สลับล้ออย่างเดียวจริงๆนะน้า เพราะเบรคผมยังเหลือเยอะ ผมบอกช่างเองว่าไม่ต้องดูเบรครถผมหรอกยังอีกเยอะ มันก็พยักหน้าหงึกๆ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

คูปองฟรี ค่าแรง!

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    คูปองฟรี ค่าแรง!
    เค้าบอกฟรีเฉพาะค่าเปลี่ยนถ่ายของเหลวอะน้าเดย์ ประมาณฉี่กับอึฟรี

User ID
    45141
    Status
    โพส
    495

บอกได้คำเดียวว่า เ.....ฝุด ฝุด

User ID
    32129
    Status
    โพส
    173

เรื่องสลับล้อนี่ ผมก็เคยคิดว่าฟรีครับ เจอไปเกือบ 400 บิลออกมามาอึ้งเลย แถวๆ รามคำแหงครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

"""""""โห ค่าสลับล้อไปร้านการยางข้างนอก ได้ถ่วงล้อตั้งศูนย์เลยมั้งครับ ส่วนเลินนิ่งระบบนี้ผมยังคาใจว่าช่างตามศูนย์เค้าทำแบบไหน
    เคยได้ยินว่า ถอดแค่ขั้วแบตทิ้งใว้พอทำโน้นนี้นั้นเสร็จก็ไส่ขั้วกลับเหมือนเดิมไม่รู้จริงป่าว
    เลินนิ่งนี้จริง ๆ เค้าทำกันยังไงครับ

User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

อยากบอกทุกคนที่เข้าใช้บริการศูนย์ ให้ตรวจสอบใบแจ้งซ่อมก่อนซ่อมทุกครั้งรายการจุ๋มจิ๋มที่ไม่จำเป็นบอกไม่ต้องทำ เพราะนี้คือช่องทางหากินของพวกมัน หรือถ้าจำเป็นต้องทำ
    ให้สอบถามราคาให้ชัดเจนว่าฟรีหรือคิดค่าบริการ จะได้ไม่โดนเชือด

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob294 ดูโพส
    อยากบอกทุกคนที่เข้าใช้บริการศูนย์ ให้ตรวจสอบใบแจ้งซ่อมก่อนซ่อมทุกครั้งรายการจุ๋มจิ๋มที่ไม่จำเป็นบอกไม่ต้องทำ เพราะนี้คือช่องทางหากินของพวกมัน หรือถ้าจำเป็นต้องทำ
    ให้สอบถามราคาให้ชัดเจนว่าฟรีหรือคิดค่าบริการ จะได้ไม่โดนเชือด

ตามนั้นครับน้า

ผมลงรถปั๊บ พวกเดินมาขอคู่มือ ผมเดินตามเข้าห้องเลย ขอดูใบรายการก่อนเลยครับ เสร็จเดินไปที่รถคุยกะช่าง โม้นั่นคุยนี่ ดูช่างทำไปเรื่อยๆครับ

ปล. มะเคยกินกาแฟ 0 เลยครับ ไม่ไว้ใจช่าง

User ID
    36824
    Status
    โพส
    225

> ที่ศูนย์มิตซู ร้อยเอ็ด
    ช่างตรวจสอบดีมากๆครับ
    พนักงานต้อนรับก็สวย อิอิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​แพงเกินครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้