สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน หายลื่นแล้วพวงมาลัย

น้าหลายท่านคงมีปัญหาเดียวกับผม คือเหงื่อมือออกขณะขับรถ
    เหงื่อยิ่งออกพวงมาลัยมันยิ่งลื่น (รุ่นพวงไวนิล) เอามือไปอังแอร์บ้าง เช็ดด้วยผ้าบ้าง
    นึกเสียว ๆ จังหวะปล่อยมือจากพวงมาลัยเกิดรถตกหลุม มีหวังเป๋ลงข้างทางไม่ก็ชนเพื่อนข้าง ๆ ได้

ตัดสินใจ ยอมเสียสละเวลาซักวันเอาไปหุ้มหนังซะ
    ก่อนนี้ ขึ้นขับทีไรมันเครียดนิด ๆ เรื่องพวงมาลัยลื่น ทีนี้ละมั่นใจสุด ๆ

นี่ครับพวงมาลัยใหม่ผม
    ชื่อ:  IMG_7042.jpg
ครั้ง: 4058
ขนาด:  195.2 กิโลไบต์

บังเอิญที่ร้านเขามี 2 สีพอดี เลยเข้ากับหุ้มเบาะเดิม
    ชื่อ:  IMG_7054.jpg
ครั้ง: 2826
ขนาด:  195.7 กิโลไบต์

เป็นร้านเล็ก ๆ ลูกค้าเลยมีโอกาสเห็นขั้นตอนการทำทั้งหมดเริ่มจากถอด
    ชื่อ:  IMG_6839.jpg
ครั้ง: 3584
ขนาด:  192.1 กิโลไบต์

เลยมีโอกาสเห็นแอร์แบ็กที่อยู่ใต้แป้นกดแตรเป็นครั้งแรก
    ช่างเขาถามว่าเอาแบบถอดแบ็ตหรือไม่ถอด
    ถอดแบ็ตต้องตั้งวิทยุใหม่ ไม่ถอดห้ามเปิดกุญแจ ผมลองเสี่ยงไม่ถอดแบ็ต ผลแอร์แบ็กยังอยู่ครับ
    ชื่อ:  IMG_6837.jpg
ครั้ง: 2618
ขนาด:  195.4 กิโลไบต์

งานนี้หุ้มหัวเกียร์ด้วย เพราะเคยเข้าเกียร์แล้วมันลื่นหลุด
    ชื่อ:  IMG_7049.jpg
ครั้ง: 2631
ขนาด:  196.7 กิโลไบต์

ใครจะทำต้องทำใจนะครับเพราะต้องถอดเกลี้ยง ๆ อย่างนี้
    ใครอยากไม่ให้หนังที่หุ้มเป็นปมรอยต่อของหนัง ต้องบากพวงมาลัยเป็นร่องครับ งานข้างนอกจะเนียนกว่า
    ผมบอกไม่เอา เป็นคลื่นนิด ๆ ก็ไม่เป็นไร เอาหนึบมือก็พอ
    ชื่อ:  IMG_6849.jpg
ครั้ง: 2805
ขนาด:  199.8 กิโลไบต์

แผล็บเดียวพี่เขาเอามาเย็บแล้ว ใช้เวลาในการเย็บประมาณ 2 ชั่วโมงครับ
    ผมยังแซวว่าค่าแรงส่วนใหญ่ คงเป็นค่าเย็บนี่หละ
    ผมบอกเอาลายง่าย ๆ ไว ๆ ไม่ต้องซับซ้อน พี่เขาว่าเอาลายนี้นะ "ก้างปลา"
    ชื่อ:  IMG_6883.jpg
ครั้ง: 3952
ขนาด:  191.0 กิโลไบต์

ผลงานที่ออกผมให้เกรด b ครับ มีที่ติบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ คุณภาพสมราคาครับ
    หุ้มพวง.. 2000 หุ้มเกียร์ 500

อาศัยว่าร้านอยู่ใกล้บ้าน(บางบอน 3) ร้านดัง ๆ อยู่ไกลและต้องรอคิว
    งานนี้ใช้เวลาไม่มาก ผมนั่งดู นั่งเฝ้าใช้เวลา 3 ชั่วโมงครับ (ปกติต้อง 4 ชั่วโมง)
    ใครจะไปร้านนี้ผมเห็นเขามีหนังแค่สองสีนะครับ ดำกับแดงที่เห็นนั่นครับ

ตอนนี้ขับสบายมือจัง แม้มีเหงื่ออกก็ยังหนึบเพราะมันซึมเข้าหนัง จบภายในครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 09-06-2013 เมื่อ 11:49

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

มาตรฐาน ตอบ: หายลื่นแล้วพวงมาลัย

หล่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: หายลื่นแล้วพวงมาลัย

สีสวยจังเลย....
    ของผมก้อหุ้ม ซื้อในคลับ 500 บาท หุ้มเอง

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

สวยดีครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Duck_Hell ดูโพส
    หล่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย
    ขอบคุณครับน้า หนึบมือเป็นเป้าหลัก หล่อเป็นเป้ารอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ man-0731 ดูโพส
    สีสวยจังเลย....
    ของผมก้อหุ้ม ซื้อในคลับ 500 บาท หุ้มเอง
    โชคดีมันเข้ากับโทนสีภายในและหุ้มเบาะเดิม
    ตอนแรกนึกจะทำเอง บังเอิญเจอร้านแถวบ้านครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    สวยดีครับ
    ขอบคุณครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 09-06-2013 เมื่อ 12:03

User ID
    45005
    Status
    โพส
    8

แถวไหน แนะนำหน่อยครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ฝีมือดีกว่าร้านแถวบ้านผมเยอะ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

สวยครับน้า

ข้อมูลกระทู้