หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

มาตรฐาน ช่วยด้วยตัวร้อนรถเดิม

ขอรบกวนพี่ๆในคลับช่วยหาสาเหตุหน่อยคับ รถผมปี 05 ออโต้ เหยียบไม่เคยเกิน 120 ความร้อนปกติ 85 วาวล์น้ำ a31 เปลี่ยนปะเก็นแล้ว ลองเทสน้ำมีฟองอากาศขึ้นแต่ไม่มาก ช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ เพราะว่าท่อน้ำมันนิ่มไม่มีน้ำดันออกหม้อพัก ช่างเคยเทสฝาแล้วตอนเปลี่ยนปะเก้นว่าไม่รัว แต่ยังมีฟองอากาศอยู่ ทำเสร็จช่างลองเทส ความร้อนขึ้น 103 วัดจากสมาทเกจ เลยไม่กล้าเหยียบเกิน 100 วันนี้เกิดท่อหม้อน้ำหลุดท่อนล่างดีตรงที่จอดรถพอดี ยังหาสาเหตุไม่เจอ น้ำไม่ได้ดันความร้อนแค่ 85 มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง ช่วยบอกหน่อยคับผมจะได้แก้ให้ถูกจุดคับ ท่อหม้อน้ำหลุมมา 2 แล้วคับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยตัวร้อนรถเดิม

อาการก่อนหน้านี้เป็นยังไงครับทำไมถึงได้เปลี่ยนปะเก็น

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยตัวร้อนรถเดิม

[QUOTE=kong22;956934]อาการก่อนหน้านี้เป็นยังไงครับทำไมถึงได้เปลี่ยนปะเก็น[/QU 1.ความร้อนขึ้น 103 วิ่งทางไกลขึ้นเขา
    2.เปลี่ยนวาวล์น้ำก็ไม่หาย
    3.เลยให้ช่างรื้อเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ทั้งหมด 14500 บาท
    4.เสร็จช่างลองเทสสมาร์ทเกจวัด 103 แต่น้ำไม่ดัน
    5.ช่างให้ลองเอาไปใช้ดูขับกลับที่พักความร้อนขึ้น ต้องจอดข้างทาง
    6.รถอืดมากกว่าก่อนทำเพราะช่างบอกปาดฝาสูบออกเลยอืดต้องเหยียบคันเร่งมาก
    7.เลยตัดสินใจใส่ดันราง ตอนนี้ดีขึ้นกวา่เดิม ความร้อนขึ้นไม่มาก วิ่งไม่เกิน 120
    8.เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้วแต่ของเดิม
    ปัญหาตอนนี้
    1.ลองเทสหม้อน้ำยังมีฟองอากาศขึ้นอยู่แต่ไม่มาก
    2.ท่อยางหม้อน้ำท่อนล่างหยุด ครั้งที่ 2 แล้ว
    จึงขอรบกวนเพื่อนๆพี่น้องในคลับ ช่วยแนะนำทีว่าต้องทำตรงไหนให้ตรงจุด ตอนแรกช่างบอกหม้อน้ำพอเปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ถ้างั้นลองศึกษาจากกระทู้นี้หรือไม่ก็โทรหาน้าโอห์ม ตามกระทู้ที่แนบเลยครับหายแน่นอนhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...=31386&page=38

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ถ้างั้นลองศึกษาจากกระทู้นี้หรือไม่ก็โทรหาน้าโอห์ม ตามกระทู้ที่แนบเลยครับหายแน่นอนhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...=31386&page=38
    โทรไปแล้วคับพี่เขาไม่ได้อยู่ที่ร้านแล้วคับ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

ตอนนี้ท่อข้างล่างรัดด้วยแค้มรัดคงไม่หลุดแล้ว แต่พอลองเปิดดูท่อข้างบนที่ติดกับฝาหม้อน้ำเริ่มขยับออกมานิด 1 ไม่ทราบเป็นเพราะสาเหตุใดคับใครรู้ช่วยตอบทีคับ กลัวท่อแตกจังคับ
    รถไม่ค่อยได้วิ่งคับจอดมากกว่า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อย่างนั้นก็โทรปรึกษาน้าเล้ง ก็ได้ครับตามกระทู้นี้ และอู่ทำก็ลองสอบถามน้าเล้งดู
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...=23780&page=51

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...Temp 103ํ แต่น้ำไม่ดัน Censor ความร้อนเสียหรือปล่าวครับ ยังไงไล่ๆเปลี่ยนดูก่อน รู้สึกจะไม่กี่ร้อยนะ...

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ลองติดต่ออีกเบอร์ครับ.....0813329678 พี่เก่ง ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆครับเอาใจช่วย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

[quote=ต้น855;957135]
    อาการก่อนหน้านี้เป็นยังไงครับทำไมถึงได้เปลี่ยนปะเก็น[/qu 1.ความร้อนขึ้น 103 วิ่งทางไกลขึ้นเขา
    2.เปลี่ยนวาวล์น้ำก็ไม่หาย
    3.เลยให้ช่างรื้อเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ทั้งหมด 14500 บาท
    4.เสร็จช่างลองเทสสมาร์ทเกจวัด 103 แต่น้ำไม่ดัน
    5.ช่างให้ลองเอาไปใช้ดูขับกลับที่พักความร้อนขึ้น ต้องจอดข้างทาง
    6.รถอืดมากกว่าก่อนทำเพราะช่างบอกปาดฝาสูบออกเลยอืดต้องเหยียบคันเร่งมาก
    7.เลยตัดสินใจใส่ดันราง ตอนนี้ดีขึ้นกวา่เดิม ความร้อนขึ้นไม่มาก วิ่งไม่เกิน 120
    8.เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้วแต่ของเดิม
    ปัญหาตอนนี้
    1.ลองเทสหม้อน้ำยังมีฟองอากาศขึ้นอยู่แต่ไม่มาก
    2.ท่อยางหม้อน้ำท่อนล่างหยุด ครั้งที่ 2 แล้ว
    จึงขอรบกวนเพื่อนๆพี่น้องในคลับ ช่วยแนะนำทีว่าต้องทำตรงไหนให้ตรงจุด ตอนแรกช่างบอกหม้อน้ำพอเปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย
    ลองโทรถามพี่โย่งดิพี่ สงสัยต้องเปิดกันอีกรอบแล้วมั้ง

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...Temp 103ํ แต่น้ำไม่ดัน Censor ความร้อนเสียหรือปล่าวครับ ยังไงไล่ๆเปลี่ยนดูก่อน รู้สึกจะไม่กี่ร้อยนะ...
    เออนั่นดิ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

หรือว่าช่างใส่วาล์วน้ำไม่ถูกครับ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับที่ให้คำแนะนำนะครับ ตามน้าวุฒิว่าเอาไปดูอีกรอบที่อู่น้าโย่ง จะได้รู้ว่ามันเป็นอะไร

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ต้น855 ดูโพส
    ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับที่ให้คำแนะนำนะครับ ตามน้าวุฒิว่าเอาไปดูอีกรอบที่อู่น้าโย่ง จะได้รู้ว่ามันเป็นอะไร
    ทำตามขั้นตอนหมดแระ สงสัยอยู่ในใจอย่างกลัว ฝารั่วในครับ เคยมีสมาชิกเก่าๆเราเจออะนะ แต่ชัวสุดเปิดอีกรอบ น่าดีกว่า

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

พัดลมเป็นยังไงบ้างครับ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ฟองไม่หมด มันก็คงมีรั่วแระ ปะเกนไม่ดี หรือ ฝาก็ไม่รู้

ปาดฝา ปะเกนเบอร์หนาสุด อาจไม่พอหากปาดเยอะ
    มันน่าจะแรงอัดมาก และเขก น่าจะแรงขึ้นแต่ร้อนไว

อันนี้ร้อนมากแต่อึด มันน่างง

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

สงสัยต้องไปรื้ออีกรอบจะได้รู้ว่าเป็นอะไรเพื่อไว้เป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆในคลับไว้ศึกษาเป็นตัวอย่างว่ารถบ้านก็น้ำดันได้เหมือนกาน สงสัยต้องแต่งให้แรงน้ำจะได้ไม่ดัน วิ่งไม่เกินร้อยน้ำดัน555

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    พัดลมเป็นยังไงบ้างครับ
    พัดลมก็ถามช่างหลายคนว่ายังหนืดอยู่ครับ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

[QUOTE=Ttriton;964953]ลองติดต่ออีกเบอร์ครับ.....0813329678 พี่เก่ง ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆครับเอาใจช่วย [วันนี้เอาไปให้พี่เขาดุตามที่ให้เบอรืโทรมา พี่เขาก็แก้ไขให้เบื้องต้นตอนนี้ความร้อนตามสมาร์ทเกจวัด 80- 84 ความเร็ว 100-120 ก่อนแก้ไขวิ่ง 100 วัดได้ 88 จอดรถ 85 พอแก้ไขแล้วจอด 80 - 81 พอวิ่งก้ไม่เกิน 84 ก็เป้นที่หน้าพอใจ ก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ และพี่เก่งที่แก่ไขให้เบื้องต้นครับ ขอบคุณครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

[quote=ต้น855;968724]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ttriton ดูโพส
    ลองติดต่ออีกเบอร์ครับ.....0813329678 พี่เก่ง ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆครับเอาใจช่วย [วันนี้เอาไปให้พี่เขาดุตามที่ให้เบอรืโทรมา พี่เขาก็แก้ไขให้เบื้องต้นตอนนี้ความร้อนตามสมาร์ทเกจวัด 80- 84 ความเร็ว 100-120 ก่อนแก้ไขวิ่ง 100 วัดได้ 88 จอดรถ 85 พอแก้ไขแล้วจอด 80 - 81 พอวิ่งก้ไม่เกิน 84 ก็เป้นที่หน้าพอใจ ก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ และพี่เก่งที่แก่ไขให้เบื้องต้นครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีด้วยครับน้า

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้