หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

Question เขาขายถูกจัง

https://www.facebook.com/pages/%E0%B...618113?fref=ts
    ไทรทันเราตัวvg2กว่าเองครับน้าน้า

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: เขาขายถูกจัง

เขาว่ามาแบบนี้ครับ ซื้อไปขับได้อย่่างเดียว ไม่มีเล่มทะเบียน โอนไม่ได้ ขายต่อลำบาก ผมว่าซื้อไปขับมีเสียวๆ เดี๋ยวเจอเจ้าของรถเล่นเอา....
    แต่ งงว่า ไม่มีเล่ม ต่อทะเบียนเสียภาษี อย่างไรหนอ แล้วจะลงเล่มยังไง แปลกใจจริงๆ

วันนี้มีลูกค้าใหม่โทรเข้ามาสอบถามเยอะนะครับ วันนี้เลยจะมาอธิบายให้ลูกค้าใหม่เข้าใจครับผม

ต้องทำความเข้าใจกันนิดนึงก่อนนะคับว่าผมไม่ได้ขายรถหลุดบ่อน ที่เปนรถหลุดจำนำจะมาจากการรับจำนำ ของผมและทีมงานเท่านั้น รถบ่อนเราจะไม่เล่นคับเพราะอันตรายมาก เนื่องจากสภาพรถค่อนข้างแย่ หลายคันไม่มีเอกสาร แต่ถ้าซื้อกับทางเรา เราเช็ครถทุกคันก่อน เพื่อความชัวร์กับทางเรา และทางลูกค้า

-- ลูกค้าสามารถนัดดูรถได้นะครับ รถทุกคันมีเอกสารที่ผมได้แจ้งไปแล้วนะครับ สำเนาทะเบียนบ้าน + สำเนาบัตร ปชช + สำเนาหน้าแรกเล่มทะเบียน +สัญญาการจำนำรถ+ ใบมอบอำนาจ + หนังสือโอนลอย รถทุกคันจะได้เอกสารแบบนี้หมดครับ ต่อภาษีพรบ ทำประกันได้ทุกคันครับ เอกสารครบ รถทุกคันเชคประวัติได้ครับ รถไม่ดีเราไม่ขาย เอกสารไม่ครบเรารับจำนำแต่แรกครับ รถไม่ดีเราไม่นำมาให้ลูกค้าครับ

---รถโอนได้มั้ยครับ?
    ตอบ
    1.รถหลุดซื้อขายกันไม่ได้เล่ม สำเนาทะเบียนบ้าน + สำเนาบัตร ปชช + สำเนาหน้าแรกเล่มทะเบียน + หนังสือโอนลอย รถทุกคันจะได้เอกสารแบบนี้หมดครับ รถประวัติดีทุกคันเชคได้ครับ
    2.ต้องซื้อสดนะครับ ผ่อนไม่ได้ เข้าไฟแนนซ์ไม่ได้ครับ
    3.เอกสารมีให้ครบทุกคันครับไม่มีเราไม่ขายให้
    4.รถไม่ได้ขโมยมาเพราะมีเอกสาร เช่น สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านชุดโอนลอย สัญญากู้ยืมเงิน ของเจ้าของรถครับ รถโอนไม่ได้นะครับ ขับอย่างเดียว

-รถต่อภาษี พรบ ประกันได้มั้ยครับ ?
    ตอบ ต่อภาษีพรบ ทำประกันได้ทุกคันครับ เอกสารครบ รถทุกคันเชคประวัติได้ครับ รถไม่ดีเราไม่ขาย เอกสารไม่ครบเรารับจำนำแต่แรกหรอกครับ รถไม่ดีเราไม่นำมาให้ลูกค้าครับ

-- เจ้าของเก่าสามารถแจ้งหายได้มั้ย

ตอบ แจ้งไม่ได้ครับ เพราะเอกสารทุกอย่างเซ็นมาแล้วครับ

-- เจอตำรวจจะเป็นไรมั้ย ?

ตอบ เจอด่านยื่นเอกสารให้ดูได้เลยครับ รถเราได้มาอย่างถูกกฏหมาย ไม่มีการแจ้งหาย เชคได้จากเว็ปกรมตำรวจครับ

รถที่นำมาขายมีสัญญาเงินการจำนำรถทุกคันครับ พร้อมสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านของเจ้ารถ ลูกค้าไม่ต่อดอก ก็ต้องตัดออกมาขายครับ ในสัญญามีระบุไว้อยู่แล้วครับ 2.เอกสารโอนลอย ให้ลูกค้าเซ็นไว้ติดรถไว้ครับ 3.เรื่องรถติดแน้น แน้นไม่ตามหรอกครับ เพราะเจ้าของไปจัดการกับแน้นเอง รถขาดไม่มาต่อดอกผมก็ตัดออกมาขาย 4.เอกสารครบทุกอย่างครับ เจ้าของรถไม่มีสิทธิ์ฟ้องครับ เพราะเอกสารเซ็นเด็ดขาดหมดแล้วครับ 5.เรื่งอต่อทะเบียน พรบ ประกันภัยทำได้ตามปกติครับ ไม่เข้าใจตรงไหนโทรมาถามอีกได้ครับ

ซื้อขายกับผมไม่มีจ่ายก่อน มีขั้นตอนแค่
    1.ดูงบตัวเองว่าพอหรือไม่
    2.เลือกรุ่น สอบถามราคา
    3.พิจารณารถสภาพดัทุกคัน เราคัดก่อนรับรถอยู่แล้วครับ
    4.นัดรับรถจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 10-06-2013 เมื่อ 19:42

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

...........น่าจะเป็นรถหลุดจำนำจากบ่อน...หรือพวกที่จำแล้วไม่มาไถ่คืนจากสถาบันการเงินต่างๆเอามาขาย

มันไม่ถูกกฎหมาย 100 % แน่นอนครับ เพื่อความสบายใจมือหนึ่งหรือไม่ก็ซื้อต่อมือดีกว่าครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

น่ากลัวมากกว่าน่าสนใจครับ
    ผมขอตั้งข้อสังเกตุหน่อยนะครับว่ากรรมสิทธิ์รถเป็นของใคร
    ถ้าเป็นของผู้ที่เค้าอ้างว่าเอามาจำนำก็คงไม่เป็นไร(พอจะสู้คดีได้)
    แต่ผมว่าน่าจะเป็นของสถาบันการเงินมากกว่า ทีนี้ละงานเข้าเลยนะครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ระวังโดนตรวจสอบ....ถึงจะไม่ใช่ชุปเปอร์คาร์ก้อเหอะ !!

สมาชิกถาวร : TTC-02633 TTC-Member
    User ID
    18943
    Status
    โพส
    157

รถที่เขาเอามาจำนำ เขาผ่อนหมดรึยังครับ แค่สงสัย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

โอ้วราคา แต่คงขับแบบไม่สบายใจ แหง่มๆ

User ID
    32129
    Status
    โพส
    173

มินิ น่าสนเนอะ 555

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เคยมีพี่ที่อยู่อุดรแนะนำเหมือนกันครับ ซื้อได้ แต่โอนมาครอบครองไม่ได้ และมีอีกหลายอย่างที่หน้ากลัว

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ถ้าในเอกสารระบุชื่อผู้ถือกรรมสิทธิ์เป็นผู้ขายโดยตรง ราคานี้ น่าสนมากๆ

แต่.

ถ้าเป็นแค่ผู้ครอบครองต้องระวังครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ซื้อมาแยกชิ้นขาย น่าจะกำไรนิ

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ซื้อมาแยกชิ้นขาย น่าจะกำไรนิ
    อึ๊ม...อย่างนี้น่าสนนะ ได้อะไหล่แท้ๆด้วย

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teetriton4x2 ดูโพส
    อึ๊ม...อย่างนี้น่าสนนะ ได้อะไหล่แท้ๆด้วย

ถ้างั้นผมจองแผงประตูคู่หน้ากับหลังครับ 55555

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ทีมยึดเค้าตามเจอ งานเข้าละคับ ไม่พ้นหรอก

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

แต่คนขายเขารู้ลึกดีนะครับ อ่านดูดีๆ แล้วมีบรรทัด 1 ที่อ่านแล้วสะดุด ข้อนี้
    3.เรื่องรถติดแน้น แน้นไม่ตามหรอกครับ เพราะเจ้าของไปจัดการกับแน้นเอง<<<<อันนี้ถูกต้องที่สุด
    อันนี้คนซื้อรับผิดชอบ 100 เปอร์เซนต์ ไม่เป็น loss on sold และมันตามไม่ได้มันก็ไม่ตาม ถ้าตามเจอมันก็ยึด...ห้าาา

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เอามาระเบิดคุ้มแน่นอนครับ เหลือ ๆ

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

[QUOTE=its;962669]แต่คนขายเขารู้ลึกดีนะครับ อ่านดูดีๆ แล้วมีบรรทัด 1 ที่อ่านแล้วสะดุด ข้อนี้
    3.เรื่องรถติดแน้น แน้นไม่ตามหรอกครับ เพราะเจ้าของไปจัดการกับแน้นเอง<<<<อันนี้ถูกต้องที่สุด
    อันนี้คนซื้อรับผิดชอบ 100 เปอร์เซนต์ ไม่เป็น loss on sold และมันตามไม่ได้มันก็ไม่ตาม ถ้าตามเจอมันก็ยึด...ห้าาา
    [/QUO

ขอโทษนะครับ มันไม่จริงหรอกนะครับที่ว่าไม่ตามครับรถติดไฟแนนซ์ ติดตามทุกคันครับไม่มีเว้นทรัพย์สินของไฟแนนซ์ ทำมัยเค้าจะไม่ตามละครับจริงมัย ถ้าไม่มีการผ่อนชำระตามกฏของเค้า มีเคสตัวอย่าง หลายที่ครับ เช่น เคสมิตซูไททันนี่แหละครับ พวกที่รับจำนำขายคนอื่นไป ราคาแบบนี้แหละ จนทเค้าไปเจอที่ใต้แถวประวบนี่แหละขอโทษนะครับเค้าเรียกกันว่า ยึดกลางอากาศ อายมัยละครับ ไม่คืนไม่ได้หรอกครับ รถมีเอกสารแสดงกรรมสิทธิ์ของbankแแห่งหนึ่งแต่ไม่ผ่อนเค้า คนซื้อต่อมาเพิ่งใช้ไป7000กม คุ้มมัยละครับแถมจะโดนข้อหาลักทรัพย์เพราะชื่อผู้ครอบครองก็ไม่ใช่ ผมว่าอย่าเลยครับทำแบบนี้มันผิดนะครับ ส่วนรื่องเจ้าของไปจัดการกับไฟแนนซ์เองขอโทษนะครับตามให้ชำระแล้วไม่ชำระถึงเวลาเค้าก็ต้องเอารถคืนเพื่อขายทอดตลาดครับ เค้าตามกันตั้งแด่ขาดส่งแล้วละครับ ส่วนรถจะอยู่ส่วนใดของประเทศมีทีมตามทุกที่ครับ เรียกกันว่ามีโพยกันในมือทุกทีมยึดครับ พวกนี้เป็นสันชาตยานแล้วครับ มองรถที่อยู่ในโพยเจอปุ๊บ ไม่พลาดครับ ที่ผมมาบอกให้ทราบนี่ก็เพราะ ผมเป็นผู้ที่ทำงานด้านคุมทีมยึดbankใหญ่แห่งหนึ่งอยู่นะครับ จึงแจ้งให้ทราบเป็นข้อมูลไว้ได้ศึกษา และจะได้ไม่หลงกลโกงพวกมิจฉาชีพได้นะครับ หวังว่าพี่น้องเราคงไม่เห็นผิดเป็นชอบนะครับ เตือนกันไว้ อีกนิดครับเค้าบอกต่อทะเบียนได้ลองคิดกันนะครับถ้าไฟแนนซ์เค้าแจ้งอายัดทะเบียนไว้ก็ต่อไม่ได้ครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

ราคาน่าจับหลายคัน

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

[QUOTE=ford1284;963069]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ its ดูโพส
    แต่คนขายเขารู้ลึกดีนะครับ อ่านดูดีๆ แล้วมีบรรทัด 1 ที่อ่านแล้วสะดุด ข้อนี้
    [/QUO

ขอโทษนะครับ มันไม่จริงหรอกนะครับที่ว่าไม่ตามครับรถติดไฟแนนซ์ ติดตามทุกคันครับไม่มีเว้นทรัพย์สินของไฟแนนซ์ ทำมัยเค้าจะไม่ตามละครับจริงมัย ถ้าไม่มีการผ่อนชำระตามกฏของเค้า มีเคสตัวอย่าง หลายที่ครับ เช่น เคสมิตซูไททันนี่แหละครับ พวกที่รับจำนำขายคนอื่นไป ราคาแบบนี้แหละ จนทเค้าไปเจอที่ใต้แถวประวบนี่แหละขอโทษนะครับเค้าเรียกกันว่า ยึดกลางอากาศ อายมัยละครับ ไม่คืนไม่ได้หรอกครับ รถมีเอกสารแสดงกรรมสิทธิ์ของbankแแห่งหนึ่งแต่ไม่ผ่อนเค้า คนซื้อต่อมาเพิ่งใช้ไป7000กม คุ้มมัยละครับแถมจะโดนข้อหาลักทรัพย์เพราะชื่อผู้ครอบครองก็ไม่ใช่ ผมว่าอย่าเลยครับทำแบบนี้มันผิดนะครับ ส่วนรื่องเจ้าของไปจัดการกับไฟแนนซ์เองขอโทษนะครับตามให้ชำระแล้วไม่ชำระถึงเวลาเค้าก็ต้องเอารถคืนเพื่อขายทอดตลาดครับ เค้าตามกันตั้งแด่ขาดส่งแล้วละครับ ส่วนรถจะอยู่ส่วนใดของประเทศมีทีมตามทุกที่ครับ เรียกกันว่ามีโพยกันในมือทุกทีมยึดครับ พวกนี้เป็นสันชาตยานแล้วครับ มองรถที่อยู่ในโพยเจอปุ๊บ ไม่พลาดครับ ที่ผมมาบอกให้ทราบนี่ก็เพราะ ผมเป็นผู้ที่ทำงานด้านคุมทีมยึดbankใหญ่แห่งหนึ่งอยู่นะครับ จึงแจ้งให้ทราบเป็นข้อมูลไว้ได้ศึกษา และจะได้ไม่หลงกลโกงพวกมิจฉาชีพได้นะครับ หวังว่าพี่น้องเราคงไม่เห็นผิดเป็นชอบนะครับ เตือนกันไว้ อีกนิดครับเค้าบอกต่อทะเบียนได้ลองคิดกันนะครับถ้าไฟแนนซ์เค้าแจ้งอายัดทะเบียนไว้ก็ต่อไม่ได้ครับ
    ไฟแนนท์จะไม่ตามคนซื้อต่อ(หลังจำนำ)ครับ ถ้ามันไม่เจอรถ แต่ถ้าเจอรถเมื่อไหร่ก็เดินกลับบ้านได้เลย แต่ภาระหนี้ยังตกอยู่กะคนซื้อเต็มๆ ก่อนยืึดรถไปประมูลขายต่อเพื่อตัดยอดหนี้ค้างชำระ...
    ส่วนมากเค้าซื้อไปยำใหญ่กันอ่ะ...ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะ เล่าสู่กันฟัง..

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

สรุปคงไม่มีใครซื้อ นอกจากซื้อไปก่ออาชญากรรม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้