สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ~~๐๐ คูปองสะสม เวลาเติมแก๊ส ๐๐~~

เติมแก๊สในนวลจันทร์ รามอินทรา เติมบ่อยๆ ก็ วีทูแก๊ส ตอนนี้ 12.40 บาท
    ส่วนใกล้ๆ กันมี ราคา 11.90 บาท ถูกกว่า แต่กลับไม่เติม....... เพราะ

ที่เติมวีทูแก๊ส บ่อย เพราะได้คูปองสะสมและน้ำดื่ม 100บาท/1 ใบ/1 คูปอง

ซึ่งดูๆ แล้ว 11.90 บาท ถูกกว่า 0.5 สตางค์ ก็จริง แต่ไม่มีอะไรแถมให้เลย
    หากเติมสัก 30 ลิตร เทียบกัน
    11.90 x 30 = 357 บาท (ไม่มีอะไรแถม)
    12.40 x 30 = 372 บาท (ทุก 100 มีคูปอง และน้ำดื่มขวดเล็ก)
    หักลบกันก็จะถูกกว่าประมาณ 15 บาท
    ถ้าหักราคาน้ำดื่มคิดเป็นน้ำขวดละ 5 บาท ก็ได้ 3 ขวด คิดแล้วทีนี้ก็พอๆ กัน (บางทีน้ำขวด 5 บาท ยังหาไม่ได้เลย เวลาไปธุระข้างนอก)

ซึ่งปัจจัยอีกอย่างที่จะไปเติมคือ ได้คูปองสะสม..... คริคริ
    สะสมมาได้ 200 ใบและ กะว่าจะไปแลกพัดลมซะหน่อย ไม่รู้ได้กี่ตัวละเนี่ย

น้าๆ คิดว่าคุ้มไหม..... คริคริ หาอะไรมาให้คิดอยู่เรื่อย

ชื่อ:  HPIM3807.jpg
ครั้ง: 832
ขนาด:  187.4 กิโลไบต์

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: ~~๐๐ คูปองสะสม เวลาเติมแก๊ส ๐๐~~

ของหยามแก๊ส ก็มีครับ
    เป็นสะสมคะแนนอะไรนี่แหละ

แต่ผมเลือกเอาน้ำขวดดีกว่า
    เพราะถ้าใช้บัตรสะสมจะงดแถมน้ำครับ

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

มาตรฐาน ตอบ: ~~๐๐ คูปองสะสม เวลาเติมแก๊ส ๐๐~~

อิจฉาครับ ต่างจังหวัด ต่ำๆ ต้องมี 13.7 ขึ้นไป บางที่ 14.7 เลยครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

แถวบ้านได้เป็นแบบ ประทับตรา 100 ได้ 1 ตรา แถวน้ำขวดเล็ก 100 ได้ 1 ขวด
    2 ต่อเลย แก๊ส 12.79 น้ำขวดเต็มใต้เบาะเลย 555

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airbone plus ดูโพส
    เติมแก๊สในนวลจันทร์ รามอินทรา เติมบ่อยๆ ก็ วีทูแก๊ส ตอนนี้ 12.40 บาท
    ส่วนใกล้ๆ กันมี ราคา 11.90 บาท ถูกกว่า แต่กลับไม่เติม....... เพราะ

ที่เติมวีทูแก๊ส บ่อย เพราะได้คูปองสะสมและน้ำดื่ม 100บาท/1 ใบ/1 คูปอง

ซึ่งดูๆ แล้ว 11.90 บาท ถูกกว่า 0.5 สตางค์ ก็จริง แต่ไม่มีอะไรแถมให้เลย
    11.90 x 30 = 357 บาท (ไม่มีอะไรแถม)
    12.40 x 30 = 372 บาท (ทุก 100 มีคูปอง และน้ำดื่มขวดเล็ก)
    หักลบกันก็จะถูกกว่าประมาณ 15 บาท
    ถ้าหักราคาน้ำดื่มคิดเป็นน้ำขวดละ 5 บาท ก็ได้ 3 ขวด คิดแล้วทีนี้ก็พอๆ กัน (บางทีน้ำขวด 5 บาท ยังหาไม่ได้เลย เวลาไปธุระข้างนอก)

ซึ่งปัจจัยอีกอย่างที่จะไปเติมคือ ได้คูปองสะสม..... คริคริ
    สะสมมาได้ 200 ใบและ กะว่าจะไปแลกพัดลมซะหน่อย ไม่รู้ได้กี่ตัวละเนี่ย

น้าๆ คิดว่าคุ้มไหม..... คริคริ หาอะไรมาให้คิดอยู่เรื่อย

นวลจันทร์ตรงปั๊มบางจากหรือเปล่าครับ ผมไปนวลจันทร์เกือบทุกวัน ไม่เคยเติม เมื่อก่อนพ่อตาขับแท็กซี่เติมประจำ แต่ผมจำไม่ได้ว่าปั๊มไหน แถมคูปอง ไว้แลกขอกกระติ๊กน้ำร้อน ฯลฯ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ngv เลยไม่ได้ถามว่ายังแถมคูปองอยู่หรือเปล่า...ทุกวันนี้เติมระหว่างทางมาทำงาน 100 ได้น้ำ1 ขวด...

User ID
    37856
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส

ของผมได้ครบ 500 ใบเมื่อคืนนี้ครับ (แลกอะไรดีครับ...อิ อิ)
    ผมชอบไปเติมตอนกลางคืน คนน้อย แรงดันดี รถไม่ติด ไม่ร้อน

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    นวลจันทร์ตรงปั๊มบางจากหรือเปล่าครับ ผมไปนวลจันทร์เกือบทุกวัน ไม่เคยเติม เมื่อก่อนพ่อตาขับแท็กซี่เติมประจำ แต่ผมจำไม่ได้ว่าปั๊มไหน แถมคูปอง ไว้แลกขอกกระติ๊กน้ำร้อน ฯลฯ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ngv เลยไม่ได้ถามว่ายังแถมคูปองอยู่หรือเปล่า...ทุกวันนี้เติมระหว่างทางมาทำงาน 100 ได้น้ำ1 ขวด...
    ปั้มเลยบางจากตรงเข้าไปอีกไม่ไกลครับ ตรงข้ามตลาดโพธ์สุวรรณเลย 100 บาท ได้ คูปองและน้ำดื่มขวดเล็ก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vayu ดูโพส
    ของผมได้ครบ 500 ใบเมื่อคืนนี้ครับ (แลกอะไรดีครับ...อิ อิ)
    ผมชอบไปเติมตอนกลางคืน คนน้อย แรงดันดี รถไม่ติด ไม่ร้อน
    น้านึกไม่ออกก็เอามาให้ผมก็ได้นะ คริ คริ
    ส่วนเติมกลางคืน หากมีโอกาสดีๆ ก็จะไปเติมเช่นกันครับ เบื่อช่วงกลางวัน ยิ่งเจอแท็กซี่เยอะๆ แล้วยังคิดเลยว่า แล้ว ngv จะเซ้งขนาดไหน หนอ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ของหยามแก๊ส ก็มีครับ
    เป็นสะสมคะแนนอะไรนี่แหละ

แต่ผมเลือกเอาน้ำขวดดีกว่า
    เพราะถ้าใช้บัตรสะสมจะงดแถมน้ำครับ
    ของผมได้ทั้งสองอย่างเลยนะ แถม 12.40 บาท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tay ดูโพส
    อิจฉาครับ ต่างจังหวัด ต่ำๆ ต้องมี 13.7 ขึ้นไป บางที่ 14.7 เลยครับ
    โห แพงกว่าเกือบสองบาท แล้วอัตราเฉลี่ยน้าวิ่งแล้วได้กี่บาทครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    แถวบ้านได้เป็นแบบ ประทับตรา 100 ได้ 1 ตรา แถวน้ำขวดเล็ก 100 ได้ 1 ขวด
    2 ต่อเลย แก๊ส 12.79 น้ำขวดเต็มใต้เบาะเลย 555
    อีกหน่อยปั้มนี้จะพัฒนาแบบการ์ดเดรบิตครับ ไม่ต้องแจกคูปอง ใช้รูดบัตรสะสมแต้มกันไปเลย (บางสาขามีใช้แล้วนะ)

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส

โห แพงกว่าเกือบสองบาท แล้วอัตราเฉลี่ยน้าวิ่งแล้วได้กี่บาทครับ

ผมเฉลี่ย 2 บาทต่อโล ครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tay ดูโพส
    ผมเฉลี่ย 2 บาทต่อโล ครับ
    ทางไกลๆ ผมได้ 1.7 - 1.8 ขอรับ แบบรถไม่หนัก นั่ง 3-4 คน เสื้อผ้าสัมภาระต่างๆ เหมือนในรูป วิ่งเร็วประมาณ 100-110 กม/ชม.
    เคยได้ 1.5-1.6 บาท แต่ต้องวิ่ง 80-90 กม/ชม. เรื่อยๆ เื่อื่อยๆ ผมว่ามันก็คงจะหวานเย็นไปหน่อย 5555
    แต่ถ้าเป็น กทม. รถติดๆ ก็ประมาณ 1.9-2.0 บาทครับ
    ชื่อ:  HPIM0971.jpg
ครั้ง: 286
ขนาด:  228.4 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 14-06-2013 เมื่อ 19:52

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

ผมรถเปล่าครับ ไม่มีสัมภาระ ไม่บรรทุก ไม่มีตุ๊กตาหน้าและหลัง วิ่งทางไกล เป็นหลัก ได้แค่นี้ครับ 2 บาท obd er ครับ

ว่าจะหาที่จูนใหม่เหมือนกันครับ ตั้งแต่ติดมาจูน 2 รอบไม่สร้างแมป จูนในคอมฯ จบ

อยากลองหาที่จูนใหม่อีกที เผื่อได้ดีกว่านี้เหมือนกันครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ของผม จูนเอง ตามขั้นตอนของโปรแกรมจูน เหยียบคันเร่งแช่ 3 พันรอบ เบิ้ลคันเร่งแรงๆ สัก 3 ครั้ง ปิดแอร์ ปิดไฟ ตอนจูนเครื่องก็ต้องร้อนปกติก่อนค่อยจูน เสร็จก็ปรับแต่งอีกนิดหน่อย
    อีกอย่างผมเอาไอ้แผ่นที่อยู่ติดกับใส้กรองอากาศออกด้วยครับ เหลือแต่กระดาษกรอง รู้สึกดีขึ้นมานิดหน่อยแต่ไม่มากแบบเห็นได้ชัด เห็นเขาว่ากลัวฝุ่นกัน ผมก็วิ่งแต่ทางปูนทางดำ เลยไม่ค่อยกลัวครับ แต่ถ้าทางฝุ่นก็คงต้องเอามาใส่ครับ ถอดใส่ได้อยู่ ประเด็ดผมคือต้องการอากาศเข้ามากขึ้นกว่าเดิมครับ เพราะยิ่งถ้าวิ่งทางไกลจะรู้สึกได้เห็นๆ มาอีกนิดหน่อย

ส่วนอุต อีจีอาร์ที่เขาว่ากัน ผมก็อุตแล้วแต่ผมก็เฉยๆ กับตรงนี้ ไม่ค่อยรู้สึกอะไรเปลี่ยนแปลง ดูแล้วการทำงานก็ไม่ค่อยจะเหมือนกับดีเซลสักเท่าไหร่

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

พูดถึงเรื่องจูนแก็สแล้วผมสงสัยครับว่า จำเป็นไหมครับที่ต้องไปจูนที่ร้านเราติดแก็สมาครับ
    สามารถไปจูนข้างนอกได้ไหมครับ ถ้าจูนข้างนอกได้หมายถึงนอกจากร้านที่ติดตั้งแก็สให้ครับ
    ถ้าได้ น้าๆในคลับมีท่านไหนรับจูนบ้างครับ ผมใช้ LPG ของ ennergy pro ครับ ผมอยู่นนทบุรี รบกวนชี้แนะครับผม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    พูดถึงเรื่องจูนแก็สแล้วผมสงสัยครับว่า จำเป็นไหมครับที่ต้องไปจูนที่ร้านเราติดแก็สมาครับ
    สามารถไปจูนข้างนอกได้ไหมครับ ถ้าจูนข้างนอกได้หมายถึงนอกจากร้านที่ติดตั้งแก็สให้ครับ
    ถ้าได้ น้าๆในคลับมีท่านไหนรับจูนบ้างครับ ผมใช้ lpg ของ ennergy pro ครับ ผมอยู่นนทบุรี รบกวนชี้แนะครับผม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ร้านข้างนอกจูนได้ครับ แต่ก็ต้องเป็นร้านที่ติดตั้งแก๊สเช่นกัน เพราะว่าอู่ทั่วไปไม่มีโปรแกรมและสายจูน รวมถึงความชำนาญครับ
    พอดีผมใช้ bsm คนละยี่ห้อ จูนกันไม่ได้ แต่ถ้าน้าคนไหน ใช้ยี่ห้อ BSM นี้ ต้องการจูน ผมจูนให้ฟรีๆ ไม่คิดสะตางค์ครับ

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

ของผม er เห็นเค้าว่า ปิด obd ก่อน แล้วค่อยจูนให้ได้ตามแมป แล้วค่อยเปิด obd อีกที แต่ยังหาที่ทำให้ไม่ได้ ครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะใช่แบบนี้เปล่าครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ร้านข้างนอกจูนได้ครับ แต่ก็ต้องเป็นร้านที่ติดตั้งแก๊สเช่นกัน เพราะว่าอู่ทั่วไปไม่มีโปรแกรมและสายจูน รวมถึงความชำนาญครับ
    พอดีผมใช้ bsm คนละยี่ห้อ จูนกันไม่ได้ แต่ถ้าน้าคนไหน ใช้ยี่ห้อ BSM นี้ ต้องการจูน ผมจูนให้ฟรีๆ ไม่คิดสะตางค์ครับ

ขอบคุณครับ

โทษทีครับน้าอยู่แถวไหนครับผม

ข้อมูลกระทู้