หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

มาตรฐาน ตอบ: ไทยแลนด์ โอนลี่

ขออนุญาตนำเสนอคำพูดพวกพี่ ๆ ที่เคยร่วมอาชีพ(ผมก็เคยทำอาชีพนี้)ทำไงได้ครับ....ครั้นจะออก 6 -10 ล้อ ก็คงผ่อนไม่ไหวไหนจะเบี้ยบ้ายลายทางอีกครับยิ่งรถใหญ่ยิ่งเสียเยอะสู้กระบะขนเยอะ ๆ แต่(ทนหน้าด้านหน่อย)เจอด่านทั่วไปที่ก็.......ที่ ไม่วิ่งเข้าด่านขนส่งเป็นพอ(พี่แกปรับหนัก)เกรงใจเพื่อนร่วมทางนะแต่ก็ทำไงได้ขนน้อยก็ไม่คุ้ม....บางที่มีเครียรายเดือนอีก...สิ่งที่พวกเราทำได้ก็ต้องทน ๆ เพื่อคนในครอบครัวและปากท้องพวกเราครับ ปล.ข้อความข้างต้นไม่มีเจตนาพาดพิงท่าน ๆ มีตำแหน่งหน้าที่ใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boydear ดูโพส
    ขออนุญาตนำเสนอคำพูดพวกพี่ ๆ ที่เคยร่วมอาชีพ(ผมก็เคยทำอาชีพนี้)ทำไงได้ครับ....ครั้นจะออก 6 -10 ล้อ ก็คงผ่อนไม่ไหวไหนจะเบี้ยบ้ายลายทางอีกครับยิ่งรถใหญ่ยิ่งเสียเยอะสู้กระบะขนเยอะ ๆ แต่(ทนหน้าด้านหน่อย)เจอด่านทั่วไปที่ก็.......ที่ ไม่วิ่งเข้าด่านขนส่งเป็นพอ(พี่แกปรับหนัก)เกรงใจเพื่อนร่วมทางนะแต่ก็ทำไงได้ขนน้อยก็ไม่คุ้ม....บางที่มีเครียรายเดือนอีก...สิ่งที่พวกเราทำได้ก็ต้องทน ๆ เพื่อคนในครอบครัวและปากท้องพวกเราครับ ปล.ข้อความข้างต้นไม่มีเจตนาพาดพิงท่าน ๆ มีตำแหน่งหน้าที่ใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ
    สุดยอดครับอิอิ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

คนจัดของ..มันต้องแม่นเรื่องน้ำหนักถ่วงสมดุลเลยนะครับไม่งั้นมีคว่ำแน่นอน

รักเร่แก่งคอย TTC-Member
    User ID
    38283
    Status
    โพส
    18

สวดยวด คร้าาาบ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

คนรับจ้างก็หากิน เจ้าหน้าที่ก็หากิน เจ้าของกิจการก็หากิน ทุกคนมีความจำเป็นเพื่อครอบครัว ตนเอง แล้วสังคมล่ะ แล้วกฎหมายล่ะตราขึ้นมาทำไม สิ่งเหล่านี้เราละเลย สมยอม อะลุ่มอะหล่วย เห็นว่าเล็ก ๆ น้อย ๆ ยังไม่ต้องพูดถึงพวกใช้อิทธิพลหากินอีกมากมายที่เอาเปรียบคนอื่น ที่แม้กฎหมายก็ยังทำอะไรไม่ได้เลย ลองคิดดูเล่น ๆ ก็ได้ว่าประเทศไทยที่ผ่านมากับในอนาคตข้างหน้าจะมีอะไรให้ชื่นใจได้บ้าง

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

แล้วเวลาเกิดเหตุที่ไม่คาดคิดละครับเคยคิดกันบ้างรึป่าวครับทำอะไรมันต้องมีความรับผิดชอบ ไม่งั้นจะมีกฏไว้ทำมัยละครับ จิงปะ บ่องตง555

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

55555+

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้