หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 51

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

Cool คลับไทยไททันชวนชิม-ชวนเที่ยว

ท่านใดมีที่กินที่เที่ยว มาแนะนำกันบ้างจะได้เป็นข้อมูลไว้ครับ เดี๋ยวผมจะหาข้อมูลที่ไปเที่ยวไปกินมาเล่ากันบ้างนะครับ 555

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

มาตรฐาน ตอบ: คลับไทยไททันชวนชิม-ชวนเที่ยว

เริ่มจากซอยบ้านผมเองก่อนเลย 5555 ก๋วยเตี๋ยวเป็ดเจ้าอร่อย ราคาไม่แพง อยู่ในซอยกันตนา เข้าไปประมาณ8กม. อยู่ขวามือ ติดถนนเลยครับ ใครไม่เคยไปขอแนะนำ อะหรั่ยเป็ด รับลองคุมค่าอร่อยชัวส์ครับ สังเกต ร้าน รุ่งโรจน์ และฝั่งตรงข้ามเป็นเซเว่น กับโลตัสเอ็กซ์เพรส 2ที่ติดกัน นั้นละครับฝั่งตรงข้าหน้าซอยเลย ถ้าไปช่วงเช้าๆจะได้บรรยากาศ ชาวบ้านๆด้วยเดินเข้าไปมีร้านขายของ ขายอาหารเยอะะแยะ แนะนำร้านขายข้าวเหนียว หน้าหมูต่างๆ ทั้งหมูฝอย หมูชิ้น หมูแผ่น เป็นร้านรถมอเตอร์ไซค์พ่วงข้างครับ อร่อยใช้ได้คับ เดินต่อไปชมอะไรอีกได้ครับข้างใน แถวนั้นเค้าเรียกว่า ตลาดน้ำบางคูลัด ว่างๆจะถ่ายภาพบรรยากาศมาด้วยครับ วันนี้แค่นี้ก่อนละกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: คลับไทยไททันชวนชิม-ชวนเที่ยว

อยู่ไกล้กันนี่เอง ว่างๆเดี๋ยวแวะไปชิมครับผม ขอบคุณครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เป็นแนวคิดที่ดีมากเลยครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ข้าวซอย น้ำเงี้ยว จังหวัดพะเยา
    อยู่ อ.ดอกคำใต้ ใกล้ๆ เยื้องๆ กับ อบต.ดอกคำใต้ที่สร้างใหม่ครับ
    พิกัดครับ 19.16171, 99.99232
    ผมขึ้นเหนือเมื่อไหร่ จะต้องขับอ้อมแวะไปทานที่นี่ทุกครั้งครับ อร่อยมาก ขายหมดทุกวัน ต้องไปก่อนเที่ยง

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

เห็นด้วยครับ อิ อิ อิ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ดีใจนะครับที่มีคนชอบ ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ มีอะไรอร่อยๆ ที่เที่ยวดีๆเข้ามาแนะนำกันได้นะครับ หรือที่ๆไม่ควรไปควรระมัดระวังก็แจ้งข้อมูลบอกกันไว้นะครับพี่น้อง ขอบคุณครับ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

ผมขออณุญาตแนะนำนะครับ เป็นบทความที่ผมเขียนขึ้นเอง

http://livepattaya.blogspot.com/

เกี๋ยวกับที่เที่ยว ที่กิน ที่เล่น ในพัทยา เป็นอาหารริมทาง แต่รสชาติไม่ธรรมดาครับ ราคาก็ไม่แพง แต่ก็จะมีแซม ๆ นอกพัทยานิดหน่อยครับ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ข้าวซอย น้ำเงี้ยว จังหวัดพะเยา
    อยู่ อ.ดอกคำใต้ ใกล้ๆ เยื้องๆ กับ อบต.ดอกคำใต้ที่สร้างใหม่ครับ
    พิกัดครับ 19.16171, 99.99232
    ผมขึ้นเหนือเมื่อไหร่ จะต้องขับอ้อมแวะไปทานที่นี่ทุกครั้งครับ อร่อยมาก ขายหมดทุกวัน ต้องไปก่อนเที่ยง
    แจ๋วครับผ่านไปคงต้อง ลองซะหน่อยนะครับท่าน

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aboutAke ดูโพส
    ผมขออณุญาตแนะนำนะครับ เป็นบทความที่ผมเขียนขึ้นเอง

http://livepattaya.blogspot.com/

เกี๋ยวกับที่เที่ยว ที่กิน ที่เล่น ในพัทยา เป็นอาหารริมทาง แต่รสชาติไม่ธรรมดาครับ ราคาก็ไม่แพง แต่ก็จะมีแซม ๆ นอกพัทยานิดหน่อยครับ
    ดีครับขอบคุณข้อมูล

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ยังไม่ไปไหนไกลเลยวันนี้ ว่าเย็นๆจะแวะตลาดนัดหน้าซอยกันตนาขากลับบ้าน ลองเข้ามาหารัยกินกันนะครับ ขอแนะนำ ไก่ย่างร้านนะโม อร่ิอยใช้ได้ออกหวานๆเค็มๆหน่อย แล้วก้อปาท่องโก๋เกลียวมีสังขยาไว้จิ้มด้วย เย็นนี้เจอกันครับ555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ford1284 : 18-06-2013 เมื่อ 11:09

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

เมื่อวานนี้ขับรถเข้าจอดที่จอดรถที่ตลาดกันตนาเสร็จมองไปมองมาข้างๆนี่มันรถสมาชิกท่านใดไม่ทราบไม่ทันถ่ายรูปไว้รอก็ยังไม่มาที่รถเลยหิวไปหารัยรองท้องก่อนเผลอแว๊ปเดียวเห็นหลังไวๆขับออกไปแล้ว เป็นพลัสสีขาวติดสติกเกอร์คลับที่ข้างประตูคนขับ ไม่ทันทักกันโทษทีนะคร้าบ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ดีครับ เป็นข้อมูลสำหรับคนต่างพื้นที่ ใครมีร้านหรือสถานที่แนะนำก็ลงไว้เลยครับ

สำหรับในโคราช แนะนำขนมจีนประโดก หมี่ผัด ส้มตำ ไก่ทอด ชื่อร้าน ครูยอด กับร้าน มะละกอ อยูติดกันเมนูอาหารคล้ายๆกัน

นึกได้แค่นี้ ลงไว้แค่นี้ก่อน ครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขอร่วมกระทู้แนะนำสักร้าน ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อและหมู สูตรโบราณ "ร้านลูกชิ้นยักษ์ใหญ่" @ อยุธยา อยู่เส้นทางไปวัดพนัญเชิง ถ้ามาจากสายเอเชีย อยู่ฝั่งซ้ายมือ ก่อนข้ามทางรถไฟนิดนึง แต่ถ้ามาจากบางปะอิน เลยวัดพนัญเชิง ข้ามทางรถไฟ อยู่ขวามือ...........ขายมากว่า 60 ปี ตามคำบอกเล่า ผมก็เกิดไม่ทัน ถ้าผ่านไปก็ลองแวะชิมดูนะครับ อร่อยเวอร์ (ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าแน่นอน)

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

[QUOTE=triton_tierak;961474]ดีครับ เป็นข้อมูลสำหรับคนต่างพื้นที่ ใครมีร้านหรือสถานที่แนะนำก็ลงไว้เลยครับ

สำหรับในโคราช แนะนำขนมจีนประโดก หมี่ผัด ส้มตำ ไก่ทอด ชื่อร้าน ครูยอด กับร้าน มะละกอ อยูติดกันเมนูอาหารคล้ายๆกัน

นึกได้แค่นี้ ลงไว้แค่นี้ก่อน ครับ[/QUOT
    ขอบพระคุณครับสำหรับข้อมูล แหมพูดถึงหมี่ผัดโคราช ชักอยากรับประทานซะแล้วซิครับมีโอกาสคงได้ไปชิมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ford1284 : 18-06-2013 เมื่อ 15:15

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ขอร่วมกระทู้แนะนำสักร้าน ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อและหมู สูตรโบราณ "ร้านลูกชิ้นยักษ์ใหญ่" @ อยุธยา อยู่เส้นทางไปวัดพนัญเชิง ถ้ามาจากสายเอเชีย อยู่ฝั่งซ้ายมือ ก่อนข้ามทางรถไฟนิดนึง แต่ถ้ามาจากบางปะอิน เลยวัดพนัญเชิง ข้ามทางรถไฟ อยู่ขวามือ...........ขายมากว่า 60 ปี ตามคำบอกเล่า ผมก็เกิดไม่ทัน ถ้าผ่านไปก็ลองแวะชิมดูนะครับ อร่อยเวอร์ (ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าแน่นอน)
    อ้อร้านนี้ผมเคยไปโดนมาแล้ว ใช้ได้ครับขอบคุณมากนะครับ เยี่ยม

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ชื่อ:  11042011(006).jpg
ครั้ง: 610
ขนาด:  219.5 กิโลไบต์

ใครรู้บ้างที่ไหนลองบอกหน่อยดิ หนุกๆ ผ่านไปอย่าลืมแวะไปทำบุญนมัสการ หลวงปู่ทวดกันนะครับ สาธุ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ford1284 ดูโพส
    ชื่อ:  11042011(006).jpg
ครั้ง: 610
ขนาด:  219.5 กิโลไบต์

ใครรู้บ้างที่ไหนลองบอกหน่อยดิ หนุกๆ ผ่านไปอย่าลืมแวะไปทำบุญนมัสการ หลวงปู่ทวดกันนะครับ สาธุ

เลยหัวหิน ไปนิ๊ดชิมิน้า
    ถ้าจำไม่ผิด ไปมานานแระคร้าบบ....ซ๊าธุ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

วันนี้เรามาแนะนำร้านอาหารประเภท อีสานคลาสสิก อีกร้าน อยู่ซอยชินเขต ดังมากนะร้านนี้ออกหลายรายการเลย ผมกินกันมาตั้งแต่ยังไม่ดังเลยเพราะเรียนอยู่ม.ธุรกิจ หหลายคนอาจจะรู้จักแล้วเข้าไปในซอยไปตามทางเรื่อยๆเลี้ยวขวาตรงเซเว่นขับต่อไปอีกเจอ4แยกเลี้ยงซ้ายขับต่อไปสังเกตุร้านป้าสมบูรณ์อยู่ขวามือหาที่จอดเลยครับขอบอกก่อนถ้าไปช่วงเที่ยงๆคนจะเยอะหน่อย เค้าทำอร่อยทุกอย่างจริงๆครับ ไททันชวนชิมให้4ดาวเลยจ้าาาา ตัวอย่างเช่นนี้ แนะนำต้มเห็ดแซ่บๆ ตามด้วยตำซั่วและอื่นๆอีกมากมาย เชิญทานได้คร้าบบบบ
    Attached Images Attached Images      

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ford1284 ดูโพส
    วันนี้เรามาแนะนำร้านอาหารประเภท อีสานคลาสสิก อีกร้าน อยู่ซอยชินเขต ดังมากนะร้านนี้ออกหลายรายการเลย ผมกินกันมาตั้งแต่ยังไม่ดังเลยเพราะเรียนอยู่ม.ธุรกิจ หหลายคนอาจจะรู้จักแล้วเข้าไปในซอยไปตามทางเรื่อยๆเลี้ยวขวาตรงเซเว่นขับต่อไปอีกเจอ4แยกเลี้ยงซ้ายขับต่อไปสังเกตุร้านป้าสมบูรณ์อยู่ขวามือหาที่จอดเลยครับขอบอกก่อนถ้าไปช่วงเที่ยงๆคนจะเยอะหน่อย เค้าทำอร่อยทุกอย่างจริงๆครับ ไททันชวนชิมให้4ดาวเลยจ้าาาา ตัวอย่างเช่นนี้ แนะนำต้มเห็ดแซ่บๆ ตามด้วยตำซั่วและอื่นๆอีกมากมาย เชิญทานได้คร้าบบบบ
    ต้องไปลอง...เคยอยู่แถวพงษ์เพชร 2 ปี ไม่รู้เรื่องเลยยยยย

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้