สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน สอบถาม ไฟโอเนียร์ avh-p4350dvd

น้าๆในคลับใครใช้ไฟโอเนียร์ 2din รุ่นAVH-P4350DVD แล้วเจอปัญหาแผ่นติดค้าง เล่นไม่ได้บ้างไหมครับ คือของผมเพิ่งเกิดปัญหาตอนเช้าเปิดฟังได้ปกติ ตอนเย็นขับกลับบ้านแผ่นไม่เล่นกดออกก็ไม่ออก ค้างเฉยเลยครับ...ใครพอแนะนำวิธีการ หรือแนะนำร้านซ่อม หรือศูนย์ไกล้ๆไหมครับ ผมอยู่รามอินทรา กม.8.......ตอนนี้ยังเล่น แฟลชไดร์ฟ วิทยุ ได้ แต่แผ่นเล่นไม่ได้อย่างเดียว..ชื่อ:  IMG_0324_resize.JPG
ครั้ง: 246
ขนาด:  88.0 กิโลไบต์
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

User ID
    43879
    Status
    โพส
    65

ผมก็เคยค้างคับ แต่ของผมเปน 1 ดินแบบปกติที่ติดมากับรถ ผมเอาออกโดยการใช้ไม้จิ้มฟันแหย่เข้าไปในรูเล็กๆข้างๆปุ่มที่เรากดเอาแผ่นใส่ช่องอะคับ มันเหมือนกับกรณีแผ่นซีดีค้างในคอมพิวเตอรอะคับ ถ้ามันค้างเราก็ใช้ไม้จิ้มฟันแหย่เข้าไป เด่วมันก็เด้งออกครับ

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

มาตรฐาน ตอบ: สอบถาม ไฟโอเนียร์ avh-p4350dvd

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wiwtriton chonburi ดูโพส
    ผมก็เคยค้างคับ แต่ของผมเปน 1 ดินแบบปกติที่ติดมากับรถ ผมเอาออกโดยการใช้ไม้จิ้มฟันแหย่เข้าไปในรูเล็กๆข้างๆปุ่มที่เรากดเอาแผ่นใส่ช่องอะคับ มันเหมือนกับกรณีแผ่นซีดีค้างในคอมพิวเตอรอะคับ ถ้ามันค้างเราก็ใช้ไม้จิ้มฟันแหย่เข้าไป เด่วมันก็เด้งออกครับ
    กรณีแผ่นค้าง เอาแผ่นออกจากถาดซีดีไม่ได้ ก็ทำเหมือนน้า Wiwtriton chonburi บอกครับ
    แต่ถ้าเครื่องอ่านแผ่น หรือไม่อ่านแผ่นเป็นบ้างครั้ง ลองใช้แผ่นแท้เปิดดู ถ้าได้แสดงว่าเป็นที่แผ่น แผ่นไลท์ แผ่นก๊อป แผ่นมีรอย ลองดูทีละสาเหตุครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: สอบถาม ไฟโอเนียร์ avh-p4350dvd

ขอบคุณครับน้า..ของผมแผ่นอ่านได้ทุกแผ่นครับ ของผมน่าจะยาว
    ครบปี พังตามประกันครับ...คงหาร้านทำครับฟังค์ชั่น อ่านแผ่นมันไม่โชว์เลยครับ
    ชื่อ:  2.jpg
ครั้ง: 226
ขนาด:  217.9 กิโลไบต์
    หลังจากเกิดปัญหา
    ชื่อ:  1.jpg
ครั้ง: 212
ขนาด:  210.5 กิโลไบต์
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนมาก...น้าพอรู้ตำเหน่งสำหรับเย่ให้แผ่นออก...ไหมครับ 555

User ID
    43879
    Status
    โพส
    65

ลองทำตามวิธีนี้ดูคับ ผมไปหาใน google มา

"จังหวะที่เรากดเอาแผ่นออกให้ หาพวก
    การ์ดพลาสติก บัตร ATM อะไรที่บางๆแข็งๆสักหน่อยเสียบไว้ในช่องที่ใส่ซีดีแต่ไม่ต้องลึกมากนะ
    กะให้การ์ดอยู่ด้านบนของแผ่นซีดี จากนั้นก็กด Eject ถ้ายังไม่ออกก็กดเล่นแผ่นแล้วกด Eject อีกที่
    เพื่อให้แผ่นมันเปลี่ยนมุมไปตำแหน่งอื่น ทำไปเรื่อยๆเด๋วก็ออก"

สำหรับรูแหย่ก็ตามที่ได้บอกไปครับ ลองแหย่ดู (อย่าคิดลึกนะคับ 555 )

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

รุ่นนี้ ถอดหน้าออกได้หรือเปล่าครับ ถ้าถอดออกได้ ถอดออกมาทำความสะอาดตรงหน้าสัมผัส ที่เป็นซี่ทองแดงนั่นแหละครับ ใช้ยางลบขัดแล้วใช้แปรงปัดออก หรือว่าถ้าไม่สกปรกมาก ใช้แปรงปัดทำความสะอาดก็พอครับ แล้วใส่เข้าไปใหม่ อันนี้แก้เบื้องต้นดูก่อนน่ะครับ รุ่นที่ถอดหน้ากากได้ จะมีปัญหาพวกนี้ครับ บางทีหน้าสัมผัสหลวมก็เป็นได้ ถอดหน้าออกมาแล้วใส่ใหม่ให้แน่น บางทีจบเลยครับใช้กันได้อีกนาน ไม่ต้องเข้าร้านให้เสียกะตังค์เลย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กะลัง สนใจ ตัวนี้อยู่เลย รหัส 5xxx ที่มี บรูทูส
    เสียง่ายป่าวครับ ขอข้อมูลคนเคยใช้หน่อยครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

รุ่นนี้ถอดหน้าออกไม่ได้ครับ เวลากดแผ่น หน้าจอจะเลื่อน สไลด์ลงแล้วจะมีช่องในแผ่น...ครับแบบจอติดแยกชิ้น คงต้องถอดทั้งชุด
    รุ่นนี้ใช้มา ปีกว่าเกือบ 2ปีครับ ...เพิ่งมาเกเร มีออฟชั่นเชื่อมต่อ เยอะแยะไปหมด กล้องมองหลัง ไอแพด ไอโฟน กล้องมองหลัง ทีวี ฯลฯ
    ชื่อ:  IMG_5998.JPG
ครั้ง: 162
ขนาด:  65.5 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้