หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 46 จากทั้งหมด 46

กระทู้: บ่าโช้ครองสปริงแบบปรินท์ล็อค เชื่อมั่นว่าไม่ทรุดขณะขับได้แค่ไหนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: บ่าโช้ครองสปริงแบบปรินท์ล็อค เชื่อมั่นว่าไม่ทรุดขณะขับได้แค่ไหนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    เทอร์โบtd 04HL ครับน้า ลองเล่นเทอร์โบป็นแบบลูกปืนบ้างครับ เรี่ยวแรงและแรงดึงมาเร็วมากกว่าเทอร์โบแบบบูช ปวดต้นคอเลยครับ
    น้าศิลปขา.......คนแถวนี้เค๊าฝากถามมาค่ะ "ปั่นต้นฉบับเสร็จยังคะ" สำหรับสเต็ปปวดต้นคอเนี่ย รอจดอยู่น๊าคะน้าศิลป อิอิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: บ่าโช้ครองสปริงแบบปรินท์ล็อค เชื่อมั่นว่าไม่ทรุดขณะขับได้แค่ไหนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    น้าศิลปขา.......คนแถวนี้เค๊าฝากถามมาค่ะ "ปั่นต้นฉบับเสร็จยังคะ" สำหรับสเต็ปปวดต้นคอเนี่ย รอจดอยู่น๊าคะน้าศิลป อิอิ
    ยินดีบอกทุกเรื่องไม่มีกั๊กครับน้า ตอนนี้ผมกำลังจูน lpg ให้ได้ม้า แถว 250-290 แรงม้า ที่ล้อ นิ่งเมื่อไร รับรองเพื่อนสมาชิก ได้ทำในราคาไม่เกิน 50,000 บาท.แต่ได้ม้าที่ล้อไม่ต่ำกว่า 200 ม้าที่เชื้อเพลิง lpg แน่ครับ ว่าแต่คำว่า..น้าศิลป์ขา นี่ดูเหมือนป๋าเลี้ยงเด็กเลยนะครับน้า ขนลุกเลย 555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 23-06-2013 เมื่อ 14:12

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    แนะนำเข้าร้านเชื่อมเลยครับ น้าอธิ ล๊อคตายไม่เลื่อน ไม่หลุด ไม่ต้องกังวลครับ จบเลย
    ว๊าว! เอางั้นเลยเหรอครับน้าเอก
    เชื่อมทีความร้อนบานเลย ไม่รู้ว่าวาล์ว น้ำมัน แก๊สข้างในจะเป็นยังไงบ้างเจอแบบนั้น
    ผมว่าที่เขาทำบ่าตายแบบเชื่อมหรือแบบทำปลอกชั้นนอกเขาทำมาก่อนทำไส้ข้างใน
    สรุปว่าผมไม่ทำอย่างนั้นหรอกครับ ยังไงก็ขอบคุณครับที่แนะนำ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ชิ้นส่วนต้องมีการให้ตัวบ้าง ไม่นั้นจะมีแรงเค้นที่ชิ้นส่วนเกินไป
    ขอบคุณครับน้า

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ก่อนอื่นต้องขออภัยน้าอธิ แทนพี่ป๊อดด้วยนะคะ เกรงใจที่น้าอธิฝากคำถามไว้ในไทม์ไลน์ของเพจ Add2 UP
    รอคำตอบอยู่นาน จนต้องลบคำถามที่ฝากไว้ ขอโทษจริงๆค่ะช่วงนี้แกจะยุ่งๆอยู่สักหน่อย สำหรับเตรียมเปิดร้าน Add2 UP นครปฐม........ขอโทษจริงๆค่ะ
    .
    ดีใจด้วยค่ะสำหรับ คอมเมนต์ต่างๆที่เติมความมั่นใจให้มากขึ้น ในการใช้ช๊อคอัพชุดนี้ ถ้าเป็นไปได้จัดคู่หลัง คมๆ แน่นๆ จะสนุกกว่านี้อีกเยอะทีเดียวค่ะ. ........ขอให้มีความสุขกับการเซ๊ตรถนะคะ น้าอธิ
    อย่าขอโทษเลยครับน้าเปิ้ล ไม่มีอะไรครับ
    ผมเสียอีกต้องขอบคุณที่โพสต์เข้าไปกวนน้าป๊อดอยู่เรื่อย ๆ
    เที่ยวนี้ผมก็ว่าน้าป๊อดคงไม่ว่างก็เลยถอนโพสต์ออกมา
    และน้าป๊อดได้กรุณาโทรมาและให้ข้อคิดเห็นดี ๆ แบบกัลยาณมิตรแล้วครับ

สรุปว่า ให้ผมขอบคุณดีกว่าให้รับคำขอโทษครับ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

ปลอดภัยไว้ก่อน เข้ามาเก็บความรู้ครับ เรื่องแบบนี้ต้องมีความรู้ไว้บ้าง สินค้าคุณภาพดีแค่ไหน ถ้าช่างติดตั้งไม่มีคุณภาพ ....ก็จบ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้