หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34150
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน วันนี้เข้าศูนย์เลยได้ความรู้มาใหม่

เนื่องจากผมขาดการเข้าเชค 20000โล เพราะผมไปเชคข้างนอกถ่าย นมค ข้างนอก พอวันนี้ไกล้3หมื่นโลเลยเอารถเข้าเชค พนักงานเดินมาที่รถหยิบสมุดคูู่มือแล้วมองหน้าผมทำหน้าตกใจนิดหน่อย
    :อุ้ยคุณพี่ตอน20000โลไม่ได้เข้าเชคนี่ค่ะคูปองยังไม่ได้ฉีกเลย :
    ผมตอบกลับไป ...ไช่ครับ เผอิญว่าวันนั้นรีบเลยใช้บริการของเชลอ่ะครับ
    พนักงาน พูดกลับมาว่า >>>.คือถ้าพี่เข้าศูนย์ไม่ต่อเนื่องรถพี่อาจจะมีปัญหาในการเครม หรือพูดง่ายๆประกันอาจจะหมดได้นะค่ะ เพราะตอนนี้ทางมิตซูบริษัทแม่เค้าเคร่งเรื่องนี้มากค่ะเพราะรถลูกค้าส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้ามาใช้บริการของศูนย์กัน
    ผมคิดในใจ..... แพงชิ..........ใครจะเข้า บริการก็นะ........
    ผมเลยตัดบท ถามกลับมา .......สรุปรถผมคันนี้ประกันขาดแล้วใช่ไหมเพราะไม่ได้เข้าศุนย์ตอน20000โล แหมคุณครับความรู้ใหม่จริงๆเลยครับไม่รู้มาก่อนเลย
    พนักงานพูดกลับมาในทำนองถนอมน้ำใจ ......แหมพี่ค่ะเดี่ยวหนูทำเรื่องย้อนหลังให้ค่ะ แต่รอบต่อๆไปพี่ต้องเข้าบริการศูนย์ทุกครั้งนะค่ะ ไม่งั้นมีปัญหากับการเครมอะไหล่หรือการเซอวิสจากทางศูนย์แน่นอนค่ะ
    พอพูดเสร้จก็ดึงคูปองไป 2ใบ 20000โล กับ300003โล อั๊ยหย่าาาาาา ระวังกันนะครับตั้งแต่0ถึง100000 กิโล ใช้คูปองให้ครบทุกใบนะครับ พลาดไปรอบเดียวเกือบหลุดประกันเลย น้องพนักงานคนนี้ขู่มาซะผมกลัวเลย เฮ้อ สำหรับผมความรู้ใหม่ครับเพราะมีรถคันแรกกะเค้า นึกว่าจะครอบคลุมในทุกกรณี 555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เอดีเซล : 20-06-2013 เมื่อ 19:43

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เข้าศูนย์เลยได้ความรู้มาใหม่

น้องเค้าไม่ขู่น่ะ มีสิทธิโดนยกเลิกได้ครับ ถ้าเจอพนักงานบื้อๆมันแกล้งคีย์เรื่องเข้าสำนักงานใหญ่เกมส์เราได้ครับ
    จะมองอีกแง่นึงทำเรื่องให้ก็เค้าอยากให้เราวางใจศูนย์นี้ เลยเลี้ยงไว้เอาเป็นลูกค้ารายใหญ่ อิๆๆ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้เข้าศูนย์เลยได้ความรู้มาใหม่

ไม่ต้องไปกลัวครับ รถเราเงินเรา รถใหม่ๆไม่มีอาไรพังง่ายๆหรอกครับ สบายใจได้เลยครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ไม่ต้องไปกลัวครับ รถเราเงินเรา รถใหม่ๆไม่มีอาไรพังง่ายๆหรอกครับ สบายใจได้เลยครับ
    + 1ครับ 100,000 มันไม่พังหลอกครับ 300,000 ยังไม่พังเลยเราดูแลดีๆไม่ต้องเข้าศูนย์ก็ได้ครับทุ่นเงินไปเกือบ2เท่าศูนย์ครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

ใครจะเข้า ครับ ผมคนไม่เข้า แต่เข้าไปเช็ค ตลอดบอกว่า มาเช็คตามวงรอบแต่ ไม่ต้องถ่าย นมค เหดี๋ยวไปถ่ายเอง เช็คอย่างเดียวพอ
    เพราะ ว่าศูนย์เค้า บริการไม่ดีแถมนานอีกต่างหาก ใช้วิีธีผมดูซิครับ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

น่ากลัวจังอิ อิ อิ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ประมาณนั้นครับ
    ถึงเลขกิโลยังไม่ถึง แต่ระยะเวลาถึงกำหนด
    ก็จำต้องใช้คูปองครับ

User ID
    40760
    Status
    โพส
    114

ใช่ครับผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน แต่ผมว่ามันบังคับกันเกินไป ถ้าเจอพนักงานที่ไม่เห็นใจเรานี่ซวยเลย

คนกระบี่ครับ บน 3309 TTC-Member
    User ID
    28598
    Status
    โพส
    49

เหมือนกันครับ เช็คอย่างเดียว อย่างอื่นเปลี่ยนข้างนอก รถเรานิ...

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ถูกต้องแล้วครับมิตซูเป็นเจ้าเดียวที่เคร่งครัดเรื่องเช็คระยะมากและปฏิเสธการยกเลิกประกันเพราะไม่เข้าเช็คระยะอย่างไม่มีเยื่อใยเลยทีเดียว...ประกันทุกชนิดไม่มีกำไรหรือขาดทุนสำหรับผู้เอาประกันครับ^_^

User ID
    34483
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ copter hummer ดูโพส
    ใครจะเข้า ครับ ผมคนไม่เข้า แต่เข้าไปเช็ค ตลอดบอกว่า มาเช็คตามวงรอบแต่ ไม่ต้องถ่าย นมค เหดี๋ยวไปถ่ายเอง เช็คอย่างเดียวพอ
    เพราะ ว่าศูนย์เค้า บริการไม่ดีแถมนานอีกต่างหาก ใช้วิีธีผมดูซิครับ
    +1 ครับผมก็เหมือนกันเช็คอย่างเดียวพอตามระยะ นมค.ไม่ต้อง

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

เขาดึงคูปองเราไปแล้วจะเอาไปคีย์ข้อมูลในระบบว่ารถเรามาเช็คแล้วทำอะไรไปบ้าง (เขาจะทำประวัติไว้)
    แล้วถ้าเกิดเราทำแบบที่น้า copter hummer แนะนำ
    แล้วถ้าสมมติว่ารถเรามีปัญหาหรือจะเคลมบางอย่าง เช่นเทอร์โบรั่ว คลัชดัง แอร์เสีย หรืออื่นๆ
    มันจะอ้างว่าเราไม่ได้เปลี่ยนตามกำหนด (ซึ่งจริงๆ เราทำข้างนอก) แล้วไม่เคลมของให้เราไหมครับน้าๆ
    เพราะผมรอน้ำมันถังนี้หมดและเติมอีกถังก็ต้องเขา สามหมื่นแล้วอ่าครับ
    ถ้าทำได้นี่สบายกระเป๋าแน่ๆ เพราะน้ำมันเครื่องซื้อเองแล้วที่เหลือค่าอื่นๆ จะได้ประหยัดไปอีก ^^"

User ID
    43253
    Status
    โพส
    83

เรื่องนี้เป็นทุกยี่ห้อครับ เจอศูนย์เขี้ยวๆ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็จบเห่ นี่ยันดีที่พนักงานยังช่วยนะ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

เหมือนวันนี้ผมเอาเข้าศูนย์เช็คระยะสองหมื่นโลจริง ๆ เลขไมล์ไม่ถึงแต่อายุเดือนถึงก่อนโดนไป 2,054.40 บาท เงิบ ทำไมเดียวนี้แพงจัง จำได้เคยใช้รุ่นแรกตอนพึ่งออกใหม่ ๆ แค่หลักพันกว่า หรือผมตกข่าวข้อมูลไปครับ............ชื่อ:  20130620_173245.jpg
ครั้ง: 1550
ขนาด:  127.8 กิโลไบต์

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

ผมคนนึงที่ไม่เคยใช้ บริการศูนย์เลย เข้าเช็คแค่ตอน1000โล กับ5000โลเท่านั้นเอง
    หลังจากนั้นก็เข้าอู่นอก หรือทำเองบ้าง ผมยันอีกเสียงว่าตังแต 0-100000โลไม่น่ามีไรน่าเป็นห่วงครับ
    ตอนนี้ก็ 60000 กว่าโล กับสามปีกว่าแล้ว ใช้อู่นอกผมว่ามันประหยัดมากกว่าครึ่งต่อครึ่ง กับเข้าศูนย์แน่นอน
    แต่เพื่อความสบายใจ และไม่ซีเรียจเรื่องเงิน ก็เข้าศูนย์ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    36286
    Status
    โพส
    58

ตั้งแต่ออกรถมายังไม่เคยเข้าศูนย์สักทีเลยตอนนี้ปาเข้าไป26,000โลแล้ว รู้สึกว่าแอร์ไม่ค่อยเย็นอีกt^t

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

เข้าไปช่วยเค้าหน่อยครับเดี๋ยวช่างในศูนย์ไม่มีงานทำ

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

ต้องเข้าศูนย์ตามระยะนะครับถ้าต้องการรักษาประกันเอาไว้.....เเต่ถ้าไม่ซีเรียดเรื่องประกันก็เข้าอู่นอกที่เราไว้ใจดีกว่าครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

รักษามันไว้ดีที่สุดครับ อย่างน้อยเวลาเคลมอะไรจะได้เซฟตังค์ในกระเป๋า......

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    รักษามันไว้ดีที่สุดครับ อย่างน้อยเวลาเคลมอะไรจะได้เซฟตังค์ในกระเป๋า......
    ใช้ครับ อีกนัยหนึ่งเหตุที่เขาตั้งกฏระเบียบข้อนี้ขึ้นมาเพราะจะได้มีรายได้เข้าศูนย์บ้าง ถ้าไม่มีข้อนี้ผมว่าศูนย์เงียบเหงาแน่ๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้