สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

กระทู้: เคยอ่านเจอแต่ของน้า ๆ ไม่นึกว่าจะมาโดนกับรถตัวเองครับน้าตาแทบไหล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

Angry เคยอ่านเจอแต่ของน้า ๆ ไม่นึกว่าจะมาโดนกับรถตัวเองครับน้าตาแทบไหล

อาจระบายยาวนิดหนึ่งครับน้า ๆ
    เกริ่นก่อนน่ะครับ เคยอ่านตามเวบคลับหลายค่ายพอเจอปัญหาแบบนี้ผมยังนึกในใจเลยว่าถ้าเป็นรถเราคงเจ็บใจจี้ด ๆ
    ผมได้นับรถลูกรักเจ้าพลัสไปเช็คระยะ 12 เดือนครบปีพอดีกับทางศูนย์ตัวผมเองกับแฟนมั่นใจมากด้วยว่ารอยนี้ยังไม่เกิดตอนเอารถเข้าเช็คศูนย์ อาจจะเป็นความสะเพร่าของผมอย่างมากตอนไปรับรถก็เดินมอง ๆ รอบคันแล้วแต่ไม่ยักเห็นมัวแต่ไปจดจ่อกับดูภายในรถมากว่า
    ตอนไปรับรถจ่ายค่าใช้จ่ายเรียบร้อยก็ขับออกจากศูนย์ตรงดิ่งไปบ้านเลยครับไม่ได้แวะไหนเลย มาเจอรอยตอนที่ถอยเข้าที่จอดรถในบ้านแล้วลงมาจักแจงทำความสะอาดรถเพิ่มเติมโน้นนี้นั้นจนมาเจอรอย ว่าจะโทรไปโวยที่ศูนย์ก็คงไม่มีอะไรดีขึ้นแน่ ๆ เพราะเราขับรถออกมาก่อนเจอรอยเลยคิดว่าคงเปล่าประโยชน์ ได้แต่ทำใจ แต่แฟนสิเคืองยังไม่หายพาลมาโกรธผมอีกว่าไม่ดูให้ดีก่อนเอารถออกเลยฝากน้า ๆ เวลาไปส่งรถต้องคุยกับคนรับให้ดีว่าเดินสำรวจรอบคันเลยว่ารถเรามีตำหนิอะไรบ้าง พอตอนรับรถถ้ามีอะไรจะได้ยันได้
    รอยมันเหมือนกับโดนไขควงบาดเอาลึกเป็นเส้นหลายเซนเลย รูปที่ผมลงให้ดูผมได้ทำการแก้ไขได้เพียงใช้ปากกาแต้มสี ปาดตาล่องที่โดนบาด แต่เจ็บใจมากกับตัวเองมากกว่าที่ไม่ทันสังเกตุ
    นี้ยังนั่งคิดว่าเดียวทางศูนย์ต้องโทรมาถามความพึงพอใจในการเข้าเช็คผมจะพูดยังไงดีไม่ให้เป็นอารมณ์ ขอบคุณน้า ๆ ที่เข้ามาอ่าน
    บอกตามตรง เซงโคตร ตะ ระ เลยครับ
    ชื่อ:  20130620_173053.jpg
ครั้ง: 2605
ขนาด:  77.8 กิโลไบต์

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: เคยอ่านเจอแต่ของน้า ๆ ไม่นึกว่าจะมาโดนกับรถตัวเองครับน้าตาแทบไหล

...........ชื่อ:  20130620_173033.jpg
ครั้ง: 1524
ขนาด:  72.6 กิโลไบต์...................

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

มาตรฐาน ตอบ: เคยอ่านเจอแต่ของน้า ๆ ไม่นึกว่าจะมาโดนกับรถตัวเองครับน้าตาแทบไหล

เสียใจด้วยครับน้า

ของผมโดนกรีดตอนป้ายแดงครับ
    ประตูซ้ายลึกแต่ยังไม่ถึงสี
    ด้านแค๊ปนี่หนักเลยถึงเนื้อเหล็กเลย

ผมให้คาแคร์ขัดข้างหน้าแต่ก็ได้แค่ดีขึ้น
    ตรงแค๊ปผมทำการเอาสีมาแต้มรอยหลัง(กันสนิมเพราะปีที่แล้วหน้าฝนจอดใต้หลังคาเช้ามาหนิมมาเลย)
    แล้วให้ร้านคาแคร์ขัดให้เรียบ

ไม่เนียนแต่ก็กันหนิม
    ไม่เคลมเพราะเสียดายสีเดิม (สีบรอนซ์เงิน)

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

ของผมโดนทั้งซ้ายและขวา น่าจะโดนมอไซค์นะ แต่ก่อน ด่า บ่น แช่ง หลังๆต้องทำใจอย่างเดียวครับ เศร้าจริงๆ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

โอ้ว!เห็นแล้วปวดใจแทนครับน้า

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    อาจระบายยาวนิดหนึ่งครับน้า ๆ
    เกริ่นก่อนน่ะครับ เคยอ่านตามเวบคลับหลายค่ายพอเจอปัญหาแบบนี้ผมยังนึกในใจเลยว่าถ้าเป็นรถเราคงเจ็บใจจี้ด ๆ
    ผมได้นับรถลูกรักเจ้าพลัสไปเช็คระยะ 12 เดือนครบปีพอดีกับทางศูนย์ตัวผมเองกับแฟนมั่นใจมากด้วยว่ารอยนี้ยังไม่เกิดตอนเอารถเข้าเช็คศูนย์ อาจจะเป็นความสะเพร่าของผมอย่างมากตอนไปรับรถก็เดินมอง ๆ รอบคันแล้วแต่ไม่ยักเห็นมัวแต่ไปจดจ่อกับดูภายในรถมากว่า
    ตอนไปรับรถจ่ายค่าใช้จ่ายเรียบร้อยก็ขับออกจากศูนย์ตรงดิ่งไปบ้านเลยครับไม่ได้แวะไหนเลย มาเจอรอยตอนที่ถอยเข้าที่จอดรถในบ้านแล้วลงมาจักแจงทำความสะอาดรถเพิ่มเติมโน้นนี้นั้นจนมาเจอรอย ว่าจะโทรไปโวยที่ศูนย์ก็คงไม่มีอะไรดีขึ้นแน่ ๆ เพราะเราขับรถออกมาก่อนเจอรอยเลยคิดว่าคงเปล่าประโยชน์ ได้แต่ทำใจ แต่แฟนสิเคืองยังไม่หายพาลมาโกรธผมอีกว่าไม่ดูให้ดีก่อนเอารถออกเลยฝากน้า ๆ เวลาไปส่งรถต้องคุยกับคนรับให้ดีว่าเดินสำรวจรอบคันเลยว่ารถเรามีตำหนิอะไรบ้าง พอตอนรับรถถ้ามีอะไรจะได้ยันได้
    รอยมันเหมือนกับโดนไขควงบาดเอาลึกเป็นเส้นหลายเซนเลย รูปที่ผมลงให้ดูผมได้ทำการแก้ไขได้เพียงใช้ปากกาแต้มสี ปาดตาล่องที่โดนบาด แต่เจ็บใจมากกับตัวเองมากกว่าที่ไม่ทันสังเกตุ
    นี้ยังนั่งคิดว่าเดียวทางศูนย์ต้องโทรมาถามความพึงพอใจในการเข้าเช็คผมจะพูดยังไงดีไม่ให้เป็นอารมณ์ ขอบคุณน้า ๆ ที่เข้ามาอ่าน
    บอกตามตรง เซงโคตร ตะ ระ เลยครับ
    ชื่อ:  20130620_173053.jpg
ครั้ง: 2605
ขนาด:  77.8 กิโลไบต์
    น้าครับ ผมเคยเจอครับ เหตุการอย่างงี้ น้าลองไปหาอ่านดูครับ ของผม เด็กที่ศูนขับไปชนฮ้อยคิ้วด้านหน้าซ้ายเป็นรอย มารู้อีกทีถึงบ้านแล้ว ครับ พอรู้ผมก็กลับไปโวยวายเลยครับ ตอนแรกก็ไม่ยอมรับผิดชอบครับ ผมขอดูกล้องวงจร ปิดของทางศูนย์ ถึงได้เห็นว่าชนครับ ทางศูนย์รับผิดชอบด้วยการ ถ่าย นมค ฟรี ครับ หลังจากนั้น ไม่เข้า ศูนนี้อีกเลย ครับ ช่างมันช่วยกันครับ แต่ถ้าดูเราไม่ยอมแน่ๆ มันถึง จะบอกว่ามันทำจริง น้าอย่าไปยอมครับ

User ID
    44139
    Status
    โพส
    32

สงสัยก่อนเอารถเข้าตรวจเช็คที่ศูนย์เราต้องตรวจดูเจ้าเหมียวทั้งภายนอกภายในให้ดี พอตอนขับรถไปเข้าศูนย์คงต้องเรียนเชิญพนักงานรัยรภให้มาดูสถาพรภเราก่อนใช้บริการจากศูนย์ ถ้ามีปัญหาจะไค้ไม่ต้องมาเถียงกับเรา

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ศูนย์น่าจะทำขั้นตอนเหมือนเอารถเข้าอู่ทำสีเนอะ....มีการตรวจสอบสภาพร่องรอยก่อนนำรถเข้าอู่และก่อนออกจากอู่

User ID
    32314
    Status
    โพส
    117

หาสติกเกอร์สวยๆปิดเลยครับน้า ของผมออกจาก0มาถึงบ้านเจอหลังคาบุบเหมือนรอยข้อศอก คาดว่าคงเป็นตอนล้าง
    ทำใจแล้วครับ

User ID
    36254
    Status
    โพส
    59

จอดตามห้างก็ระวังด้วยครับน้า รถเข็นอ่ะ ตัวดีเลย

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

น้าๆทาง 0 เขาไม่ค่อยชอบคลับเราปล่าวอ่ะ....แบบว่าพวกเรารู้มาก เห็นสติ๊กเกอร์ หาเรื่องแกล้งซะอ่ะ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

นึกขึ้นได้มาเพิ่มเติม

คันเก่าผมโดนที่ศุนย์ สำแหร่ (กันโดนฟ้องคงรู้ว่าที่ไหน)
    ช่างถอยรถชนประตูกรงเหล็กดังลั่นแล้วประตูกระเด้งมาชนอีกที ที่ด้านฝาหลัง
    (แต่คันเก่าผมรอยเยอะอยู่แล้วสงสัยปีนั้นไม่ถูกกับสีดำ มีแต่คนมาชนมาเชี่ยว)
    แล้วช่างก็เรียกหัวหน้าช่างมาคุย(ขับปาขาวคนนี้กวนทีนสุดๆๆๆๆๆๆ แล้ว เจอหลายครั้งหลายเรื่อง)

ผม, พี่จะรับผิดชอบยังไงครับ
    ช่าง, เอางี้ ผมช่วยพี่ละกัน เดี๋ยวทำสี สองพัน
    ผม, เฮ้ยพี่ สองพันนี่ผมทำเองไม่ดีกว่าเหรอ อู่แถวบ้านรู้จักกันทำทั้งชิ้นสองพันเหมือนกัน
    ช่าง, ของผมสี ดูปองต์นะครับ
    ผม, ของผมก็ดูปองต์ครับ
    ช่าง, งั้นเอางี๊ผมช่วยพี่ละกัน พันแปดละกันเดี๋ยวเก็บสีตรงนี้เพราะตรงอื่นพี่มีรอยอยู่แล้ว

*ตัวผมไม่ซีเรียส จริงๆ แค่อยากดูการรับผิดชอบ เพราะรอยทั้งคันอยู่แล้ว กะจะเคลมสีรอบคันพอดี

ผม, นี่ช่วยแล้วเหรอ ช่วยยังไงเนี่ย นี่เท่ากับผมออกเงินทำเองเลยนะ ผมแค่จะดูการรับผิดชอบของพี่เฉยๆ ผมไม่ทำกับพี่หรอก นี่เหรอการรับผิดชอบ

แล้วทันใดนั้นบ้าพลังเอากุญแจกรีดรถตัวเองโชว์เลย เพราะจะเคลมสีรอบคันอยู่แล้ว

แล้วมันก็ยิ้มแบบเก็บอาการเพราะผมเสียงดัง ดูหน้าก็รู้แม่มไม่พอใจผมเหมือนกัน

ศูนย์นี้มีหลายเรื่องครับ สั้นๆ แย่ เลว เฮีย ครับ
    ขี้เกียจไปอะไรกับมัน เพราะมันก็พวกเดียวกัน สรุปย้ายที่ดีกว่าตัดความรำคาญ

ขอย้ำ ศูนย์ สำแหร่ อย่าได้เข้ากันนะครับ
    ทั้งฝ่ายรับรถ หัวหน้าช่าง พนักงานฝ่ายเคลม ฝ่ายอะไหล่
    มีดีแค่คนรับรถชื่อ อร เป็นผู้หญิง(แต่ก็พวกเดียวกัน)

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

พวกศูนย์นี่ขับรถกระชากมาก
    ถอยขึ้นเครื่องยกก็ถอยเร็ว
    หรือว่าเทพชำนาญ ไม่คิดหรอว่าพลาดมา
    คนที่ซวยคือใคร...y-y"

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    พวกศูนย์นี่ขับรถกระชากมาก
    ถอยขึ้นเครื่องยกก็ถอยเร็ว
    หรือว่าเทพชำนาญ ไม่คิดหรอว่าพลาดมา
    คนที่ซวยคือใคร...y-y"
    ถ้าไม่เอี๊ยดไม่กระชากไม่ใช่ช่างศูนย์ครับน้า ๕๕๕๕๕

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

พระท่านว่า ไม่มีอะไรเป็นของเรา มาก็มาแต่ตัว ตอนไปก็เอาอะไรไปไม่ได้เลย ปลงได้ก็ปลงซะ ยิ่งคิด ยิ่งทำ มากไปกว่านี้ก็จะมีแต่เรื่องให้ขุ่นเคือง ทุกสิ่งทุกอย่างและทุกคนย่อมมีดีมีเลวอยู่ด้วยกันทั้งนั้น ถ้าจะแก้ปัญหาโดยการวิ่งหนีคนเลว ก็ต้องวิ่งไปเรื่อยๆ ทำอย่างไรที่จะอยู่กับคนที่มีความเลวมากกว่าความดีอย่างไม่ขุ่นเคืองใจนี่ต่างหากความสุขก็จะเกิด...

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งโดนครับ จอดรถที่โลตัสลพบุรี วันศุกร์เดินคลองถม ข้างขวามีfordโฟกัส สีแดงจอดข้างๆ กลับมาที่รถเรียบร้อย มันเปิดประตูกระแทกฝั่งคนขับ เป็นรอบบุบ แดงสีรถติดเลย แต่เสียดายไม่ได้จำทะเบียนไว้ แต่เจ็บใจกว่านี้ไปไปกีดรถ ฝั่งคนนั่งด้านขวา เป็นรอยพอๆกับรถน้าเจ้าของกระทู้ และที่ล้อหลังขวาอีกนิดหน่อย เพราะว่าจอดกันชิดมาก ด้านซ้ายไม่มีรถจอด จอดติดกับต้นไม้ ที่จอดมันน้อย แทนที่มันจะเดินหน้ามาก่อนแล้วค่อยขึ้น ก็ไม่ต้องมาเจอแบบนี้ เจ็บใจที่ไม่ได้จำทะเบียนดูแต่รถที่จอดข้างๆว่าเป็นรถอะไรสีอะไร ทุกครั้งก่อนขับจะเดินดูทุกครั้ง ครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งโดนครับ จอดรถที่โลตัสลพบุรี วันศุกร์เดินคลองถม ข้างขวามีfordโฟกัส สีแดงจอดข้างๆ กลับมาที่รถเรียบร้อย มันเปิดประตูกระแทกฝั่งคนขับ เป็นรอบบุบ แดงสีรถติดเลย แต่เสียดายไม่ได้จำทะเบียนไว้ แต่เจ็บใจกว่านี้ไปไปกีดรถ ฝั่งคนนั่งด้านขวา เป็นรอยพอๆกับรถน้าเจ้าของกระทู้ และที่ล้อหลังขวาอีกนิดหน่อย เพราะว่าจอดกันชิดมาก ด้านซ้ายไม่มีรถจอด จอดติดกับต้นไม้ ที่จอดมันน้อย แทนที่มันจะเดินหน้ามาก่อนแล้วค่อยขึ้น ก็ไม่ต้องมาเจอแบบนี้ เจ็บใจที่ไม่ได้จำทะเบียนดูแต่รถที่จอดข้างๆว่าเป็นรถอะไรสีอะไร ทุกครั้งก่อนขับจะเดินดูทุกครั้ง ครับ
    ใช้มือถือให้เป็นประโชยน์ครับผมจะถ่ายรูปรถที่จอดข้างๆผมตลอดถ่ายให้ติดทะเบียน.....แล้วกลับมาที่รถถ้ายังเอี่ยมเหมือนเดิมก็ลบรูปครับ...ลองดูครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ใช้มือถือให้เป็นประโชยน์ครับผมจะถ่ายรูปรถที่จอดข้างๆผมตลอดถ่ายให้ติดทะเบียน.....แล้วกลับมาที่รถถ้ายังเอี่ยมเหมือนเดิมก็ลบรูปครับ...ลองดูครับ
    นั้นดิ ครับ จำไว้เป็นบทเรียน

ข้อมูลกระทู้