สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

มาตรฐาน สอบถามน้าที่อยู่กทม.ครับจะไปสำเพ็ง เยาวราช

สอบถามเส้นทางไปสำเพ็ง เยาวราชหน่อยครับ เริ่มจากจากระยองขึ้นมอเตอร์เวย์ไปจนถึงแยกศรีนครินทร์ แล้วไปทางไหนต่อครับ เอาแบบสะดวกๆหน่อยครับ ถ้าให้ดีขากลับด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าที่อยู่กทม.ครับจะไปสำเพ็ง เยาวราช

ดันให้ครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าที่อยู่กทม.ครับจะไปสำเพ็ง เยาวราช

ถ้ามาทางด่วน ให้ลงตรงป้าย ยมราชครับ หลังจากลงมาแล้วตรงมาจะผ่านโบ๊เบ๊ มาเลี้ยวซ้ายตรงแยกหลานหลวง แล้วก็ตรงมาตลอดเลยครับ ผ่านหลายไฟแดง ก่อนถึง สน จักรวรรดิ์ เลี้ยงซ้าย ก็ถึงสำเพ็งแระครับ ผมจอดรถในวัดเวลาไปเอาของมาขายน่ะครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yingkam ดูโพส
    สอบถามเส้นทางไปสำเพ็ง เยาวราชหน่อยครับ เริ่มจากจากระยองขึ้นมอเตอร์เวย์ไปจนถึงแยกศรีนครินทร์ แล้วไปทางไหนต่อครับ เอาแบบสะดวกๆหน่อยครับ ถ้าให้ดีขากลับด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    รถสูงแค่ไหนครับจะได้แนะนำที่จอดรถให้ ซื้อของขายหรือว่าเที่ยว ผมว่าลงทางด่วนหัวลำโพง-พระราม4 จะสะดวกกว่า เดี๋ยวค่ำทำแผนที่ให้ แต่ด่าจอดรถชั่วโมงละ30-50เลยนะครับ

จงใช้จิตใจ อย่าใช้อารมณ์ TTC-Member
    User ID
    21325
    Status
    โพส
    399

ผมอยู่ชล แต่พอตอบได้ครับ
    มาจากระยอง ผ่านชลบุรีขึ้น บูรพาวิถี ลงบางนา ขึ้นทางด่วน วิ่งตามไปตามป้ายแล้วชิด ซ้าย เพื่อเลี้ยวไปยังทางพิเศษศรีรัชไปยังพระราม สี่ พอถึงพระราม สี่ ลงก้อถึงหัวลำโพงเลี้ยวซ้าย ผ่านหัวลำโพง เข้าแยกที่สอง ก้อใกล้ถึง เยาวราช สำเพ็ญ แล้ว

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

น้า NANEK ครับวัดที่ว่าคือวัดจักรวรรดิ์ใช่ป่ะครับ
    น้า poy_oe ครับรถ plus เดิมๆครับว่าจะไปดูของมาขายครับ แต่ไม่เคยไป
    น้า pento ครับพอดีว่าตอนเช้ามืดผมต้องไปทำธุระแถวรามอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

มามอเตอร์เวย์ ก็ขึ้นทางด่วนต่อ ผ่านพระราม๙ เสาวรีย์ ยมราช เจอป้ายชื่อ:  sshot-1 - Copy.png
ครั้ง: 2532
ขนาด:  283.1 กิโลไบต์
    พระราม๔(สามย่าน-หัวลำโพง) ชิดซ้าย ตรงไปเจอแยก มหานคร เลี้ยวขวา
    ตรง ไป เจอแยก หัวลำโพง ตรงไปตามทาง บังคับขวา-ซ้าย ตรงไปเจอ ชื่อ:  sshot-6.png
ครั้ง: 680
ขนาด:  335.2 กิโลไบต์
    แยกที่๒ลำพูนไชย เลี้ยวซ้าย ตรงไป เจอแยก ตรงไปเจอ๓แยก เลี้ยวขวา ตรงไปเจอแยกเฉลิมบุรี ตรงไป
    ตรงนี้คือเยาวราช ตรงมาสังเกตุป้ายบ้านช่างทอง กาญจนทัตทาวเวอร์ ชื่อ:  sshot-11.jpg
ครั้ง: 1094
ขนาด:  68.1 กิโลไบต์ชื่อ:  sshot-12.jpg
ครั้ง: 1451
ขนาด:  65.4 กิโลไบต์
    (อาคารนี้จอดรถชั่วโมงละ๕๐บาทลงจากอาคารนี้ก็จะเจอสำเพ็งเลย)ถ้ายังไม่จอดก็ ตรงมาต่อเจอแยกราชวงศ์ เลี้ยวซ้าย ตรงนี้คือ สำเพ็ง ตรงไปเจอแยกขวา ตรงไปเจอแยกซ้ายมีเซเว่นอยู่ตรงแยก ชื่อ:  sshot-14.jpg
ครั้ง: 1166
ขนาด:  74.9 กิโลไบต์
    เลี้ยวซ้ายตรงเข้าไปเจอธนาคาร(จำชื่อไม่ได้ ธนาคารจะเป็นสีเขียวสีส้มอยู่ขวามือ)เลยมานิดนึงจะเห็นป้ายจอดรถ๒๔ ชั่วโมงชื่อ:  sshot-13 - Copy.jpg
ครั้ง: 557
ขนาด:  62.2 กิโลไบต์
    (ถ้าเป็นตอนกลางคืนจะปิดรั้ว เปิดไฟเลี้ยวเลี้ยวเข้ามาเลยมีคนมาเปิดรั้วให้ ชั่วโมงละ ๓๐ บาท ผมชอบจอดตรงนี้ผมว่ามันปลอดภัยดี) เดินออกจากที่จอดรถก็เลี้ยวซ้ายมาประมาณ๑๐เมตรเจอ ถนน มังกร
    เดินตรงเข้า มา ประมาณ๕๐เมตรจะเจอสำเพ็ง(ถนนวานิช๑) เลี้ยวซ้าย เดินตรงไปจนเจอถนนราชวงศ์เลี้ยวขวาถ้าตอนเช้ามืดตรงนี้จะเป็นโซนขายพวกต่าง หู คาดผมทั้งสองฝั่ง

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

แดงขาไป เขียวขากลับ
    ชื่อ:  sshot-17.jpg
ครั้ง: 455
ขนาด:  342.1 กิโลไบต์

ชื่อ:  sshot-20.jpg
ครั้ง: 483
ขนาด:  326.9 กิโลไบต์

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

น้ำใจที่เห็นได้ในคลับครับ ผมคิดไม่ผิดเลยครับ...จริงๆๆๆ

User ID
    46801
    Status
    โพส
    179

เยี่ยมเลยครับน้า poy_oe

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    น้ำใจที่เห็นได้ในคลับครับ ผมคิดไม่ผิดเลยครับ...จริงๆๆๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dongz ดูโพส
    เยี่ยมเลยครับน้า poy_oe
    เวลาผมไปต่างถิ่นผมก็โทรถามเจ้าถิ่นเหมือนกันกันพลาด เพราะเจ้าถิ่นจะรู้ที่เที่ยวที่กินมากกว่าเรา อย่างไปยุดยาที่ผ่านมาก็โทรถามน้าตุ้ยTtritonตลอดว่า ไปตรงไหนยังไง
    เงินทองหาง่าย มิตรภาพหายากกว่าครับ เหมือนเพื่อนกินเหล้าเลยหายาก หาเจอแต่เพื่อนกินเบียร์5555

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

น้า poy_ae ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาขอบคุณแล้วครับ เกินบรรยายทั้งไปทั้งกลับสุดยอด
    ขอขอบคุณอย่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆ++++++++++++

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yingkam ดูโพส
    น้า poy_ae ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาขอบคุณแล้วครับ เกินบรรยายทั้งไปทั้งกลับสุดยอด
    ขอขอบคุณอย่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆ++++++++++++
    ด้วยความยินดีครับ

ข้อมูลกระทู้