สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11688
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน เซ็งเลย เอารถเข้าศูนย์แล้วไม่ใส่น๊อต

เมื่อวันเสาร์เอารถเข้าศูนย์มา เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เช็คอุปกรณ์ กรองต่างๆ พอเสร็จก็เข้ากรุงเทพเลย กลับบ้านมาก็ไม่ได้ตรวจสอบก่อน พอเช้าวันอาทิตย์จะไปธุระก็รองเดินดูหน่อย ปัญหาเกิดน๊อตกันแคร้งตัวหน้าไม่ได้ขันให้แน่นจะหลุดอยู่แล้ว กันแคร้งตัวล่างน๊อตหายหนึ่งตัว ดีที่ไม่หลุด ยิ่งวันเสาร์ผมขับรถเร็วด้วย ครั้งที่แล้วเข้าศูนย์นี้ละ น๊อตกันแคร้งเป็นแบบหกเหลี่ยมหัวจมสแตนเลส พร้อมแหวนหายไปสองตัว ค่ราวหน้าคงต้องหาศูนย์แล้วมั่ง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: เซ็งเลย เอารถเข้าศูนย์แล้วไม่ใส่น๊อต

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nescafe_1 ดูโพส
    เมื่อวันเสาร์เอารถเข้าศูนย์มา เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เช็คอุปกรณ์ กรองต่างๆ พอเสร็จก็เข้ากรุงเทพเลย กลับบ้านมาก็ไม่ได้ตรวจสอบก่อน พอเช้าวันอาทิตย์จะไปธุระก็รองเดินดูหน่อย ปัญหาเกิดน๊อตกันแคร้งตัวหน้าไม่ได้ขันให้แน่นจะหลุดอยู่แล้ว กันแคร้งตัวล่างน๊อตหายหนึ่งตัว ดีที่ไม่หลุด ยิ่งวันเสาร์ผมขับรถเร็วด้วย ครั้งที่แล้วเข้าศูนย์นี้ละ น๊อตกันแคร้งเป็นแบบหกเหลี่ยมหัวจมสแตนเลส พร้อมแหวนหายไปสองตัว ค่ราวหน้าคงต้องหาศูนย์แล้วมั่ง
    ผมชอบศูนย์บริการฮอนด้าอะ มีหัวหน้าช่างเดินตรวจทุกคันทุกจุดก่อนส่งผมให้ลูกค้าทุกครั้ง เล็งๆcr-vไว้อยู่ แต่เจ้าสำลีมันไม่เคยงอแงเลยยังไม่คิดเปลี่ยน

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: เซ็งเลย เอารถเข้าศูนย์แล้วไม่ใส่น๊อต

ผมก็เหมือนกันครับ จอดรถได้ยินเสียงแคร้งๆๆๆๆหลังจากเอาเข้า 0 ก้มดู แล้วลืมขันน็อต 4 ตัว เลยจัดการเองเลยครับ ยังดีที่ไม่ลืมใส่น็อต อ่างน้ำมันเครื่อง ได้เคลมเครื่องใหม่เลยทีเดียว

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ร่วมแชร์รถผมน๊อตยังแน่นแต่ได้รอยลึกบาดใจมาแทน ในรูปนี้ผมเอาปากกาแต้มสีแต้มแล้วนะครับกลัวสนิม ชื่อ:  20130620_173053.jpg
ครั้ง: 2723
ขนาด:  77.8 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้