หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24864
    Status
    โพส
    83

มาตรฐาน ลาก่อน Mitsubishi Motors (Thailand)

ขออภัยทุกๆท่านนะครับ มันเยอะเกินไปแล้วกับที่ผมโดน ก่อนอื่นผมใช้รถคันนี้เป็นคันที่4แล้วในชีวิต ไม่ว่าจะรถเก๋งหรือรถกระบะ ตอนนี้ลงเอยที่ Triton 4ประตู เครื่อง VG 2011 เกิดปัญหากับตัวรถสารพัด ครบหมดทุกอย่างจากที่อ่านเจอ ขอเล่าจากประสบการณ์การทำงานขณะนี้ ผมคุมลูกน้อง Packing ชิ้นส่วนรถเข้าตู้ให้กับบริษัทยักษ์ใหญ่ในเขตฉะเชิงเทราส่งออก 14ประเทศ ปัญหาชิ้นส่วนมีอยู่หลักๆ3อย่าง 1.เกิดจากการขนส่ง(ตีเสียทั้งหมด ออกแบบใหม่และส่งให้ใหม่) 2.เกิดจากการจัดให้ผิดตัว เกินจำนวนและน้อยกว่าจำนวนที่ต้องการ(เกิดจากคนโดยส่วนใหญ่ ส่งให้ใหม่ไปทางเครื่องบิน) 3. ปัญหาคุณภาพชิ้นส่วน จากที่ลูกค้าในประเทศและนอกประเทศหรือโรงประกอบเจอ(ตามโละออกทั้งระบบ ตู้ที่บรรจุแล้วแต่ยังไม่ลงเรือก็ต้องไปเอาออกมา ส่งชิ้นส่วนใหม่ไปตามศูนย์เรียกรถมาเปลี่ยน)ทุกปัญหาต้องทำรายงาน และต้องเข้าไปรายงานให้กับ SVP ทั้งคนไทยและญี่ปุ่นฟัง ถ้าเป็นปัญหาของ Supplier ก็ต้องเอาเจ้าของไปรายงานด้วย ถ้าเกิดปัญหาซ้ำ เปลี่ยนเจ้าใหม่
    ก็เลยอยากรู้ว่า มิตซูบิชิ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) มีการแก้ไขอะไรบ้างกับปัญหาตัวรถที่ประกอบมาไม่ได้มาตรฐาน กับศูนย์บริการที่ห่วย เอาปริมาณไม่ใส่ใจคุณภาพที่ซ่อมปัดไปเรื่อยๆ
    ปัญหาตัวรถ

1. สายฉีดน้ำกระจกรั่วตอนรับรถ(หนูกัด)
    2. พวงมาลัยไม่ตรง ขับรถทางตรงอยู่ที่ 1 นาฬิกาตอนรับรถ
    3. แหนบดังตั้งแต่ 2000 โล
    4. 10000โล คลัชดัง อื่นๆก็เริ่มดังเช่นเบาะหลัง
    5. 20000โล ลูกปืนแอร์ดัง
    6. 20000โล เทอร์โบเยิ้ม
    7. 30000โล เกียร์3 เข้าไม่ได้
    8. 40000โล ยางหน้าซ้ายสึกด้านนอก
    9. 40000โล พวงมาลัยติด

ปัญหาศูนย์บริการ

1. จากปัญหาตัวรถข้อ1 รถเพื่อนออกก่อนอาทิตย์นึงก็โดน มันบอกให้เช็คก็เลยเจอ เอารถที่จะส่งมอบไปจอดตรงไหน เกรงว่าจะไม่กัดเฉพาะสายน้ำ สายไฟเส้นอื่นโดนด้วยหรือเปล่าไม่รู้
    2. จากปัญหาตัวรถข้อ2 ช่างแจ้งว่าเป็นที่สภาพถนนหรือเปล่า เอารถเข้าเช็คทุกครั้ง ก็บอกอย่างนี้ตลอดจนเรียกหัวหน้าช่างมาคุย คำตอบคือที่เช็คศูนย์ล้อเสีย ให้ไปร้านยางข้างนอกเสียตังเอง
    3. ไอ้ช่างข้อ2 ตอน20000โลมันเอารถผมไปเบียดตู้เครื่องมือ เป็นรอยนิดหน่อย ซ้ำแผลเดิม แต่มันไม่บอกเราซักคำ
    4. จากปัญหาตัวรถข้อ4,5และ6 หัวหน้าช่างแจ้งว่า ยังไม่ผิดปกติ เป็นทุกคัน
    5. จากปัญหาตัวรถข้อ7 ช่างซ่อมเกียร์พักร้อน ช่างคนอื่นทำไม่เป็น
    6. ตอนเอาเข้าเช็ค 40000 โล การเปลี่ยนของเหลวใช้วิธีดูดของเก่าออก ไม่ได้ไล่ระบบเช่นน้ำมันเบรค น้ำยาหม้อน้ำ ส่วนน้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้ายไม่ได้เปลี่ยน เนื่องจากที่เติมเสีย
    7. ตอนเอาเข้าเช็ค30000โล เกินระยะไป 1007โล เขาบอกไม่ฟรีค่าแรง
    8. จากปัญหาตัวรถข้อ9 เป็นข้อที่เสียใจที่สุด ในรถมีทั้งลูก ทั้งเมีย พ่อตา แม่ยาย หักไม่ไปแตะเบรคหมุนโค้งศรีมหาโพธิ หลุดเสาไฟไปแค่คืบ พอรถหยุดหมุนมองกระจกหลัง สิบล้อที่ตามมาหักหลบไปกระแทกกับแท่งปูนข้างทาง ถ้าเขาไม่หักก็คงโดนเต็มๆ ไม่รอดแน่ๆ ลงไปดูพี่เขา ช่วยค่ายางไป 1000บาท พ่อตาอีก 500 บาท ถือว่าสะเดาะเคราะห์

ทั้งหมดที่กล่าวมาเลยจะตัดสินใจขายรถ ไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า คันเก่ามือสองยังไม่จุกจิกขนาดนี้เลยอะครับ
    ขอบคุณสำหรับคลับที่อบอุ่นครับ เสียใจแค่ผลิตภัณฑ์ไม่ได้คุณภาพ สวัสดีครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: ลาก่อน Mitsubishi Motors (Thailand)

ไร้คำบรรยาย
    โชคดีกับคันใหม่ที่เลือกละกันครับ
    หากวันไหนคิดจะคัมแบคสมาชิกบ้านไทรทันยินดีต้องรับครับ

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน ตอบ: ลาก่อน Mitsubishi Motors (Thailand)

เข้าใจความรู้สึกนะครับ ศูนย์มิตซูบ้านเรามันห่วยจริงๆ แต่ที่เลือกใช้ก็เพราะมีอู่ประจำ ไม่เคยเข้าศูนย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว และคันต่อไปก็คงข้ามค่ายบ้างเหมือนกัน

User ID
    38988
    Status
    โพส
    184

อาจเป็นเพราะไม่ถูกโฉลกหรือเปล่าคับ โชคดีนะน้า ว่างก็กลีบมาเยี่ยมคลับบ้างนะคับ..

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ขอให้โชคดีครับ...

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ถ้าเจอขนาดนี้เป็นใครก็คงรับไม่ได้ครับ แต่ถือว่าเจ้าของกระทู้ทนมากๆนะครับเนี่ย
    เจอมาตั้งหลายอย่างจนสุดท้ายมันรับไม่ได้จริงๆ ขอให้เจอรถคันใหม่ที่ดีๆนะครับ

User ID
    41772
    Status
    โพส
    77

ระวังหนีเสือปะจรเข้

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Swt2009 ดูโพส
    ระวังหนีเสือปะจรเข้

User ID
    17278
    Status
    โพส
    52

ผมก็เจอเหมือนกัน ทำใจครับ นี้เราไปขอรถเขามาใช้หรือเนี้ยะ ตังค์ก็จ่าย ศูนย์ห่วยๆๆๆ มันมีมาก เราต้องเอาแบบอย่างเชฟโลเรต รวมตัวกันไปช่อง3 ไปหาคุณ สรยุทย์ เอาปัญหาไปประจาญ กับการบริการของศูนย์ หรือปัญหาที่เกิดมากๆกับ Tritron และ Pajaro ผมไปอ่านของกลุ่ม ปาเจโร่ ปัญหาก็คล้ายกๆกัน ส่วนปัญหาของผมที่เจอคือ พวงมาลัยหนัก ไปเข้าศูนย์มา5ที่ หาสาเหตุไม่เจอ เอาแค่จาระบี มาทา บริเวณแร็คพวงมาลัย แค่นั้นเองที่ทำให้ได้ ตอนนี้ชินแล้วครับกับพวงมาลัยหนักๆ ขับมา4เดือนแล้ว ผมใช้ Mitsu นี้เป็นคันที่2ของผม ผมใช้เพราะช่วงล่างมันดี มั่นใจได้ก็เลยใช้ต่อ ทำใจทำใจทำใจ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ผมก็เจอมาพอๆกับน้าครับ แต่คงยังไม่คิดเปลี่ยนตอนนี้ครับ(มันจะเป็นหนี้เยอะ อิอิ) ตามแก้จนเกือบหมดแล้ว สำหรับผม ใช้ต่อไปครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

ปัญหาข้ออื่นๆยังพอทน แต่ปัญหาข้อสุดท้ายนี่ดิไม่น่าทนเลยแล้วพวกเราจะเจอกันไหมเนี่ยกับปัญหาสุดท้าย ถือว่าโชคดีมากเลยครับที่เจอปัญหาข้อสุดท้ายแล้วรอดมาเล่าให้พวกเราฟังได้ แล้วมันเกิดจากอะไรครับมันล๊อคตายไปเลยหักไม่ได้เลยแบบนั้นหรอครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bestcrv : 02-07-2013 เมื่อ 08:51

User ID
    45141
    Status
    โพส
    495

โหน้าอ่านมาแต่ละข้อสุด ๆ ของผมเพิ่งแค่ 7 พันกว่าโลนิด ๆ จะเจออะไรบ้างหว่า ขนลุดซู่ เลย เพิ่งออกมาเอง กำ....

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

โชคดีกับรถคันใหม่ที่เลือกใช้ในคันต่อไปครับ
    อันใหนไม่ดี บอกลูกบอกหลานต่อเลยครับ อย่าไปใช้มันอีกบอกเหตุผลเค้าไป ครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

โชคดีครับ
    ผมเองก็ใช้ๆ ไปก่อน

เพราะกิโลไม่เกิน 2 บาท
    กับรถ 4 ประตู
    ยีห้ออื่นยังไม่มีตัวเลือกเลย
    อีกอย่างจัดเงินสดมา ได้คืนภาษี
    คงต้องใช้กันยาวๆ ตามนั้นครับ อิอิ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

แสดงว่าระยะหลังๆมานี่..รถค่ายเรามีปัญหาแยะขึ้น..แสดงว่าส่วนแบ่งตลากเรามากขึ้นหรือมาตรฐานการผลิตเราแย๋ลงกันครับ..

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ทำไม่มิตซูไม่ปรับปรุงคือแก้ปัญหาจุกจิกเรื่องพวกนี้หว่า งึด

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ทุกข้อ มันก็จะเป็นภูมิต้านทานให้กับเราไปเรื่อยๆ ขอให้น้ารับแต่โชคดีๆในวันข้างหน้าครับ

User ID
    47293
    Status
    โพส
    8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bob_metal47 ดูโพส
    ผมก็เจอเหมือนกัน ทำใจครับ นี้เราไปขอรถเขามาใช้หรือเนี้ยะ ตังค์ก็จ่าย ศูนย์ห่วยๆๆๆ มันมีมาก เราต้องเอาแบบอย่างเชฟโลเรต รวมตัวกันไปช่อง3 ไปหาคุณ สรยุทย์ เอาปัญหาไปประจาญ กับการบริการของศูนย์ หรือปัญหาที่เกิดมากๆกับ tritron และ pajaro ผมไปอ่านของกลุ่ม ปาเจโร่ ปัญหาก็คล้ายกๆกัน ส่วนปัญหาของผมที่เจอคือ พวงมาลัยหนัก ไปเข้าศูนย์มา5ที่ หาสาเหตุไม่เจอ เอาแค่จาระบี มาทา บริเวณแร็คพวงมาลัย แค่นั้นเองที่ทำให้ได้ ตอนนี้ชินแล้วครับกับพวงมาลัยหนักๆ ขับมา4เดือนแล้ว ผมใช้ mitsu นี้เป็นคันที่2ของผม ผมใช้เพราะช่วงล่างมันดี มั่นใจได้ก็เลยใช้ต่อ ทำใจทำใจทำใจ
    แต่ อย่า ลืม ว่า ผู้อุปถัมป์รายใหญ่ ให้รายการนี้ คือ mmth ส่งเรื่องไป จะได้ออกไหม หนอ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

เจอขนาดนี้ เป็นผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน
    ศูนย์บริการห่วยแตก รถมีปัญหาอ้างโน่นอ้างนี่ ถนนไม่ดีบ้าง ขับลุยน้ำบ้าง ฯลฯ
    แต่ปัญหาสุดท้ายนี่ เป็นผมฟ้องแน่นอน ครับ ถือว่าอันตรายมาก
    ขอให้โชคดีกับคันใหม่ ครับ

ข้อมูลดีๆผมก็เจอบ้างแล้วครับ 10000 ฟังๆดูก็ 3-4 รายการแล้วครับ หมดซ่อมฟรี 11 ระยะผมก็ โกทู อู่ด้านนอกแล้วครับ อิอิ ขอให้น้าโชคดีครับกับค่ายใหม่ งิงิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้