หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ลาก่อน Mitsubishi Motors (Thailand)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ George Triton ดูโพส
    ผมกำลังจะตั้งคำถาม
    ถามน้าๆว่า นอกจากไทตั้นแล้วจะเลือกเล่นค่ายไหน
    ผมก็เบื่อปัญหาจุกจิกเหมือนกัน โดนหนักๆ ไปสองครั้ง
    ขออนุญาตินะคะ
    ถ้าผ่านมิตซูได้ ค่ายอื่นก็ไม่ใช่สาระแล้วหล่ะค่ะ ฟอร์ด มาสดา หรือ นิสสัน

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ลาก่อน Mitsubishi Motors (Thailand)

ข้อสุดท้าย คนที่บ้านหนูก็เคยเล่าให้ฟัง พวงมาลัยล๊อคตอนซัดเข้าโค้งs1เหนือไบเทคขาเข้าเมือง เค๊าบอกว่า "ต้องรอดๆ ไม่งั๊นโดนคนประนามแน่ๆว่าขับเร็วแหกโค้ง แต่ไม่ใช่พวงมาลัยมันล๊อค"
    บางที เผื่อใจสักหน่อยก็ดีนะคะ ไม่มีอะไรสมบูรณ์และก็แย่ไปซะทั้งหมด ปรับตัว เรียนรู้ที่จะใช้มันให้เกิดประโยขน์และความสุขสูงสุด น่าจะดีกว่า ท้อหรือทุกข์ทุกครั้งที่ใช้มัน ที่เห็นว่าค่ายอื่นสวยหรู ก็ใช่ว่าจะสดหรือหมดจดนะคะ เบื้องหลังมีเรื่องซับซ้อนให้ขบเยอะเหมือนกัน
    ทำใจค่ะ ต่อสู้เพื่อรักษาสิทธิ ที่เหลือก็ชั่งใจ ไม่ไหวก็คงต้องปล่อย ไงซะก็ขอให้มีความสุขกับการใช้รถ(จะค่ายไหนก็ตาม)ค่ะ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ่านกระทู้แต่ละกระทู้แล้วก็ใจหายนิดๆครับ ยังไงก็อยากให้ทุกปัญหาที่เกิดขึ้นได้มีการนำไปสู่การแก้ไข ปรับปรุงจากทางผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

ก็ขอให้น้าโชคดีครับยังไงบ้านหลังนี้ก็ยังยินดีต้อนรับครับผม

User ID
    45876
    Status
    โพส
    13

โชคดี ครับที่ไม่เป็นอะไรมาก ขอให้เจอคันที่ใช่นะครับ

User ID
    17343
    Status
    โพส
    117

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ผ่านพ้นมันไปได้ ผมก็มีเรื่องจุกจิกกวนใจอยู่เหมือนกัน แต่ก็ทำใจผ่าน ๆ ผ่อนให้หมด อยากเปลี่ยนแล้วล่ะครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

โชคดีครับ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ตอนนี้เจ้าพลัสสี่ประตู ออโต้ 2012 ปัญหาเหมือนกับ ข้อ 2,3,4 ครับ
    ข้อ 2 ไปตั้งศูนย์ล้อเองที่ร้านการยางหาย
    ข้อ 3 แหนบดังศูนย์แก้ไป 1 ครั้งตอนไม่ถึง ร้อยโลแรกด้วยซ้ำปัจจุบันหาย
    ข้อ 4 เบาะหลังชอบมีเสียงตอนมีผู้โดยสารนั่ง แก้เองตามน้าแนะนำก็แล้ว ล่าสุดพึ่งไปเช็ค 12 เดือนเมื่อ มิ.ย. ที่ผ่านมาลองแจ้งศูนย์เค้าก็ทำเพียงเอาสายไฟพันตรงหูล๊อคเบาะแค่นั้น จนวันนี้ก็ยังไม่หายสนิท วิ่งทางเรียบโอเค แต่ลงหลุมหรือเนินหลังเต่าเสียง กึก ๆ กัก ๆ มาทันที ตอนนี้เริ่มทำใจ เซงจิต
    ส่วนข้ออื่นยังไม่เจอ หวั่น ๆ ( อ๋อ แถมได้รอยบาดจากไขควงมาบาดใจเล่นที่ท้ายรถอีกแผล )

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ใช้มาปัญหาใหญ่ๆยังไม่เจอและไม่อยากเจอด้วย เจอมาแค่
    แหนบดังแก้หายแล้ว
    ช่วงล่างร่อน เซ็ตช่วงล่างใหม่ทั้งหน้าหลัง หายแล้ว
    ครัชดังไม่แก้ปล่อยให้มันดังไปแก้ไปก็ไม่หาย
    ใ่ส่เกียร์ละครัชเร็วๆมีเสียงดังกร๊อกบ้างกึงบ้าง ก็ปรับตัวค่อยๆละครัชมันก็ไม่ดัง แต่ถ้ารีบๆไม่รอจังหวะก็ดัง
    เรื่องศูนย์ล้อสมัยใช้แจ๊ส2006 ออกรถมาพวงมาลัยก็ไม่ตรงกินขวา ก็แก้ไขเองนอกศูนย์ คันนี้ไม่ต้องแก้เลย

นานาจิตตังครับเรื่องรถ ไม่มีรถรุ่นไหนสมบูรณ์100%หรอกมั้งผมว่า

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

รถดี ออกแบบดี แต่ qc ห่วยทุกขั้นตอน อยู่ที่ใครจะเจอหนักแค่ไหน
    ศูนย์เน่าขี้งก จ้างพนักงานคุณภาพตามราคา คนเก่งๆ ก็บีบเขาจนออกหรือย้ายค่าย

ก่อนหน้านี้รถผมก็หมุนตอนป้ายแดงยางระเบิด ๓ เส้น ยู่เลยรถ (พี่เขยเล่นซะ)
    ซ่อมมาก็ไม่เหมือนเดิม สั้นๆ ขี้โกงลักไก่ ห่วย ไม่มีคุณภาพ ถ้าเล่าเรื่องนี้ยาวครับ
    สรุปไม่ไหวเลยขายเหมือนกันครับ

ตอนแรกจะไปเอาฟอร์ด ซื้อแพงกว่า และกลัวตอนขายต่อ ศูนย์น้อย เมาทาแนนซ์สูง รอรถนาน
    เชฟ ก็เมทาแนนซ์สูง จ่ายแพงเช่นกัน
    อีผุผุ แม่บ้านชอบ แต่จ่ายแพงกว่าไม่มีอะไรแถม แม้ฟิมล์และประกัน
    รอรถนานมากๆ ๕๐ คิว แต่ เห็นเขาว่ามีปัญหาเปลี่ยนเลย เช่นเครื่อง ไม่มีงี่เง่า
    ปีโป้ ราคาดี แต่ออกมาต้องมีงบเปลี่ยนโช็คด้วยก่อนแน่นอน จ่ายก็แพงกว่าเช่นกัน
    สุดท้ายได้เจ้าตั้นเหมือนเดิม ราคาถูกกว่าเพื่อน เครื่องสดใหม่สุด เดิมๆ ช่วงล่างดีกว่าเพื่อน ขายต่อไม่ขี่เหร่

ตอนนี้ สามหมื่นหน่อยๆ
    ตอนออกมาพวงมาลัยไม่ตรงนิดๆ ไม่สังเกตุ เขาไม่ทำให้บอกคุณเปลี่ยนล้อมา (แก้เองก็ได้ฟ่ะ)
    ฟร้อนเครื่องเสียงรวนบอกเปลี่ยนให้ใหม่ ตอนถอดผมถ่ายรูปไว้ทุกมุมและรหัส สุดท้ายได้ของซ่อมไม่เปลี่ยนให้ (ขี้เกียจเถียงช่างมัน)
    เคลมตู้แอร์ไปตอนสองหมื่นกว่าๆ ปัญหาคือ ผลิตภัณฑ์ไม่ได้คุณภาพ(แล้วเอาใส่ให้ได่ไงฟ่ะ)
    คลัชมาดังตอนเกือบ สามหมื่น แจ้งแล้วรอเคลม เคลมได้แต่ก้ามปูกับลูกปืน
    ยังไม่รู้จะเจออะไรอีก เฮ้อ.............

พอเจอศูนย์ช่างดีแผนกอื่นก็ลีลา
    ทุกวันนี้เข้า อ้อมใหญ่

ศูนย์ที่ผมไม่เอาแล้วเลยคือ สำแหร่ ท่าแพะ หรือในเครือ นครชุ่ย
    ยาวครับแต่ก็เผลอหลวมตัวไปออกกะเขาอีกครั้ง(แต่รถโป๊วมาจากรุ่งเจริญ)

อย่างนี้ถ้า มิตซู ลงไปเรื่อยๆ แบบนี้ จะไปใช้อะไรทำงานกันหล่ะครับเนี่ย เฮ้อ.................

แจมซะยาวเลย ยังไงก็ขอให้น้าโชคดีครับ

User ID
    43754
    Status
    โพส
    74

เอาใจช่วยครับ ผมใช่มาหมดล่ะ ตอนนี้พึ่งออกไทรทันมา ถูกและ option เยอะกว่ายี่ห้ออื่น แต่ถ้าไม่เวิร์คก็เปลี่ยนครับ สำหรับผมกระบะก็คือกระบะ เรื่องอันนู่นดัง อันนี้ดัง ไม่ช้าก็เร็วต้องดังครับ เพราะช่วงล่างมันไม่นุ่มเท่าไหร่... แต่พวงมาลัยล๊อคนี่ รับไม่ได้ครับ

User ID
    34033
    Status
    โพส
    172

รวมตัวครับ

User ID
    15320
    Status
    โพส
    217

ที่ว่ามารับได้หมดยกเว้นพวงมาลัยล็อคนี่แหละครับ แล้วท่านพอจะบอกสาเหตุได้ไหมครับ ว่ามันเกิดจากอะไร

ยังไงก็โชคดีกับค่ายใหม่นะครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

สงสัยเจ้าของกระทู้จะไปเจอสิ่งที่ดีแล้วไม่เห็นมาอีกเลย โชคดีครับ

tom84
    ผู้เยี่ยมชม

รถดี แต่ ตัวแทน และ ศูนย์ ห่ว จริงๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sutta_pho ดูโพส
    ขออภัยทุกๆท่านนะครับ มันเยอะเกินไปแล้วกับที่ผมโดน ก่อนอื่นผมใช้รถคันนี้เป็นคันที่4แล้วในชีวิต ไม่ว่าจะรถเก๋งหรือรถกระบะ ตอนนี้ลงเอยที่ Triton 4ประตู เครื่อง VG 2011 เกิดปัญหากับตัวรถสารพัด ครบหมดทุกอย่างจากที่อ่านเจอ ขอเล่าจากประสบการณ์การทำงานขณะนี้ ผมคุมลูกน้อง Packing ชิ้นส่วนรถเข้าตู้ให้กับบริษัทยักษ์ใหญ่ในเขตฉะเชิงเทราส่งออก 14ประเทศ ปัญหาชิ้นส่วนมีอยู่หลักๆ3อย่าง 1.เกิดจากการขนส่ง(ตีเสียทั้งหมด ออกแบบใหม่และส่งให้ใหม่) 2.เกิดจากการจัดให้ผิดตัว เกินจำนวนและน้อยกว่าจำนวนที่ต้องการ(เกิดจากคนโดยส่วนใหญ่ ส่งให้ใหม่ไปทางเครื่องบิน) 3. ปัญหาคุณภาพชิ้นส่วน จากที่ลูกค้าในประเทศและนอกประเทศหรือโรงประกอบเจอ(ตามโละออกทั้งระบบ ตู้ที่บรรจุแล้วแต่ยังไม่ลงเรือก็ต้องไปเอาออกมา ส่งชิ้นส่วนใหม่ไปตามศูนย์เรียกรถมาเปลี่ยน)ทุกปัญหาต้องทำรายงาน และต้องเข้าไปรายงานให้กับ SVP ทั้งคนไทยและญี่ปุ่นฟัง ถ้าเป็นปัญหาของ Supplier ก็ต้องเอาเจ้าของไปรายงานด้วย ถ้าเกิดปัญหาซ้ำ เปลี่ยนเจ้าใหม่
    ก็เลยอยากรู้ว่า มิตซูบิชิ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) มีการแก้ไขอะไรบ้างกับปัญหาตัวรถที่ประกอบมาไม่ได้มาตรฐาน กับศูนย์บริการที่ห่วย เอาปริมาณไม่ใส่ใจคุณภาพที่ซ่อมปัดไปเรื่อยๆ
    ปัญหาตัวรถ

1. สายฉีดน้ำกระจกรั่วตอนรับรถ(หนูกัด)
    2. พวงมาลัยไม่ตรง ขับรถทางตรงอยู่ที่ 1 นาฬิกาตอนรับรถ
    3. แหนบดังตั้งแต่ 2000 โล
    4. 10000โล คลัชดัง อื่นๆก็เริ่มดังเช่นเบาะหลัง
    5. 20000โล ลูกปืนแอร์ดัง
    6. 20000โล เทอร์โบเยิ้ม
    7. 30000โล เกียร์3 เข้าไม่ได้
    8. 40000โล ยางหน้าซ้ายสึกด้านนอก
    9. 40000โล พวงมาลัยติด

ปัญหาศูนย์บริการ

1. จากปัญหาตัวรถข้อ1 รถเพื่อนออกก่อนอาทิตย์นึงก็โดน มันบอกให้เช็คก็เลยเจอ เอารถที่จะส่งมอบไปจอดตรงไหน เกรงว่าจะไม่กัดเฉพาะสายน้ำ สายไฟเส้นอื่นโดนด้วยหรือเปล่าไม่รู้
    2. จากปัญหาตัวรถข้อ2 ช่างแจ้งว่าเป็นที่สภาพถนนหรือเปล่า เอารถเข้าเช็คทุกครั้ง ก็บอกอย่างนี้ตลอดจนเรียกหัวหน้าช่างมาคุย คำตอบคือที่เช็คศูนย์ล้อเสีย ให้ไปร้านยางข้างนอกเสียตังเอง
    3. ไอ้ช่างข้อ2 ตอน20000โลมันเอารถผมไปเบียดตู้เครื่องมือ เป็นรอยนิดหน่อย ซ้ำแผลเดิม แต่มันไม่บอกเราซักคำ
    4. จากปัญหาตัวรถข้อ4,5และ6 หัวหน้าช่างแจ้งว่า ยังไม่ผิดปกติ เป็นทุกคัน
    5. จากปัญหาตัวรถข้อ7 ช่างซ่อมเกียร์พักร้อน ช่างคนอื่นทำไม่เป็น
    6. ตอนเอาเข้าเช็ค 40000 โล การเปลี่ยนของเหลวใช้วิธีดูดของเก่าออก ไม่ได้ไล่ระบบเช่นน้ำมันเบรค น้ำยาหม้อน้ำ ส่วนน้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้ายไม่ได้เปลี่ยน เนื่องจากที่เติมเสีย
    7. ตอนเอาเข้าเช็ค30000โล เกินระยะไป 1007โล เขาบอกไม่ฟรีค่าแรง
    8. จากปัญหาตัวรถข้อ9 เป็นข้อที่เสียใจที่สุด ในรถมีทั้งลูก ทั้งเมีย พ่อตา แม่ยาย หักไม่ไปแตะเบรคหมุนโค้งศรีมหาโพธิ หลุดเสาไฟไปแค่คืบ พอรถหยุดหมุนมองกระจกหลัง สิบล้อที่ตามมาหักหลบไปกระแทกกับแท่งปูนข้างทาง ถ้าเขาไม่หักก็คงโดนเต็มๆ ไม่รอดแน่ๆ ลงไปดูพี่เขา ช่วยค่ายางไป 1000บาท พ่อตาอีก 500 บาท ถือว่าสะเดาะเคราะห์

ทั้งหมดที่กล่าวมาเลยจะตัดสินใจขายรถ ไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า คันเก่ามือสองยังไม่จุกจิกขนาดนี้เลยอะครับ
    ขอบคุณสำหรับคลับที่อบอุ่นครับ เสียใจแค่ผลิตภัณฑ์ไม่ได้คุณภาพ สวัสดีครับ
    แปลเป็นภาษาญี่ปุ่นทีดิน้าๆ ส่งให้ประธานมิตซูที น้าเค้ามีตัวตนจริงๆ ความจริงที่ไม่ควรปิดบัง ประชาสัมพันธ์ มิตซู เทคนิค ออกมาเครียร์ดิ บ้านผม 2 คันแล้วนะ รวมๆ 3 คันไปแล้ว หรือมิตซูดี แต่ตัวประกอบนอก ตอบหน่อย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ScruBb ดูโพส
    ที่ว่ามารับได้หมดยกเว้นพวงมาลัยล็อคนี่แหละครับ แล้วท่านพอจะบอกสาเหตุได้ไหมครับ ว่ามันเกิดจากอะไร

ยังไงก็โชคดีกับค่ายใหม่นะครับ

เคยเจอว่าน้ำแอร์ ที่ท่อมัน หยดลงไปโดน ลูกปืนประคองแกนพวงมาลัยครับ จะๆเลย เคยเห็นและแก้ไข ให้น้าๆในคลับ เป็นตัว วีจี เหมือนกันด้วยสิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 04-07-2013 เมื่อ 21:59

User ID
    24864
    Status
    โพส
    83

ขออภัยท่านสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้ได้จองรถแล้วได้รับสิ้นเดือนนี้ คิดแล้วคิดอีกนั่งนอนตะแคงคิดแล้ว ก็คงขอลองอีกซักครั้ง กับรถใหม่ ศูนย์ใหม่ละกัน
    Pajero Sport A/T 2.5 VG สีตามรูปเลย ได้รถสิ้นเดือน
    ชื่อ:  new_mitsubishi_pajero-sport-_1.jpg
ครั้ง: 191
ขนาด:  102.4 กิโลไบต์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sutta_pho ดูโพส
    ขออภัยท่านสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้ได้จองรถแล้วได้รับสิ้นเดือนนี้ คิดแล้วคิดอีกนั่งนอนตะแคงคิดแล้ว ก็คงขอลองอีกซักครั้ง กับรถใหม่ ศูนย์ใหม่ละกัน
    Pajero Sport A/T 2.5 VG สีตามรูปเลย ได้รถสิ้นเดือน
    ชื่อ:  new_mitsubishi_pajero-sport-_1.jpg
ครั้ง: 191
ขนาด:  102.4 กิโลไบต์
    แสดงว่ายังรักค่ายนี้อยู่

User ID
    37899
    Status
    โพส
    695

ยินดีด้วยครับ ยังไงก็ยัง Logo เดียวกัน

User ID
    44139
    Status
    โพส
    32

ขอแสดงความยินดีด้วยครับกับปาเจโรคันใหม่ แล้วไทรทันคันเก่า ทางศูนย์แก้ปัญหาพวงมาลัยติดยังไงครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้