สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20553
    Status
    โพส
    72

มาตรฐาน เคยเจอไหมคนขายของไม่อยากขายของ(ระบายหน่อย)

เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

เมื่อวานผมได้โทรไปสั่งซืื้อล้อกระทะจากผู้ขายในเว็บ4x4เพื่อนบ้านเจ้านึง ตกลงกันกันเป็นมั่นเป็นเหมาะ ว่าผมสั่งล้อกระทะ 16*8 ออฟ -5 สั่งหน้าแปลนรูกลางเป็นแบบของใส่ไทรทันได้เลย
    ตัวกระผมเองอยู่ลพบุรี แต่ผู้ขายอยู่กรุงเทพ ผมตกลงกันว่านัดส่งของคนละครึ่งทาง สระบุรีแล้วกัน ผมถามว่าพี่สะดวกเวลาไหนครับ เค้าตอบว่า ตั้งแต่ 9.00 น.ไปแล้วครับ ผมก็เผื่อเวลาให้เผื่อเดินทาง เลยตกลงนัดกัน 10.00น.ที่ปั้ม ปตท. กม.100 สระบุรี
    ผู้ขายตอบตกลง เจอกันที่ปั้ม 10.00 น. วันนี้ และผมก็ได้สั่งน๊อตล้อมาด้วยอีกชุดนึง
    และในวันนี้ ผมได้กะเวลาออกจากบ้านมาเพื่อให้ถึงเวลานัด 10.00 น.(ที่ต้องฟิกเรื่องเวลาเพราะผมนัดช่างยกรถไว้ที่อยุธยาด้วยครับกะเวลาไว้พอดี)
    เมื่อใกล้ถึง 10.00 ยังเดินทางไม่ถึงสถานที่นัดไว้ เลยโทรไปบอกผู้ขายว่า ผมอาจไปช้านิดนึงนะไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง
    คำตอบที่ได้กลับมา ผมก็พึ่งถึงถนนกาญจนาภิเษก เช่นเดียวกัน จะถึงที่หมายอีก 1 ชั่วโมง ขับมาชิวๆ
    ผมบอกโอเค ผมจะรอ
    พอผมถึงปั๊ม เวลา 10.45 ผมรอจนถึง 11.00 จึงโทรถามอีก ว่าอยู่ไหนแล้วผมรอที่ปั๊ม กม.100นะ
    เค้าตอบว่า ผมอยู่ตรงไหนไม่รู้ไม่คุ้นทาง
    พอ 11.20 ผมบอกว่าพี่อยู่ไหน เดี๋ยวผมวิ่งย้อนไปรับของ เองให้จอดที่ปั๊มไหนก็ได้เดี๋ยวไปเอา
    เค้าบอกถึงวังน้อย
    ผมบอก โอเคพี่จอดรอเลยเดี๋ยวไปเอา
    พอผมขับถึงวังน้อยถามพี่อยู่ไหน เค้าบอกว่ายังไม่ถึง แฟนผมท้องเสีย ให้รอหน่อย
    สักพักเพื่อนผมโทรไปอีก บอกพี่อยู่ไหนเดี๋ยวผมวิ่งไปเอาของที่วงแหวนตะวันออกก็ได้
    เค้าบอกผมต้องไปส่งญาติที่ นวนครให้ผมรอหน่อย
    เวลาตอนนั้น 11.35 แล้วหิวก็หิว ข้าวเช้าก็ไม่ได้กิน ด้วยความที่เกรงใจพี่เขากลัวจะคลาดกัน (อีกใจก็โมโห หลอกตูแล้วตูอีก แต่ก็ยังใจดีสู้เสือ รอมาได้ตั้งนาน รออีกหน่อยจะเป็นไง)
    จนแล้วจนรอด ผมโทรถามอีกครังตอนนั้นอยู่หน้าเชียงกงวังน้อย ถามพี่อยู่ไหน
    เขาบอกว่าอยู่วงแหวนตะวันตก เค้าบอกว่ารถผมเป็นไรไม่รู้ ไฟแองจิ้นโชว์ กล่องตัดขับได้ไม่เกิน 2000 รอบ บอกให้ผมรอหน่อย
    ผมก็ขับรถไปที่วงแหวนตะวันตกอีก
    รอจนถึง12.10 ผมโทรหาอีก ทีนี้เพื่อนผมคุยบอกว่า ผมรีบนะผมต้องไปทำธุระอย่างอื่นอีก
    เค้าบอกว่าให้รออีก 10 นาทีผมจะถึแล้ว
    ผมดูนาฬิกา ถ้าอีก 10 นาทีไม่มาผมไม่เอาของจริงๆ ไม่ให้ค่าน้ำมัน อยากจะด่าจะว่าอะไรก็เชิญ
    จนแล้วจนรอด 12.20 ผมดูนาฬิกา ครบเวลาพอดี กะว่าไม่เอาแล้ว โทรไปถามกระทะร้าน NK อยุธยาแล้วกะไปเอาที่นั่น แต่เพื่อนบอกรอเขาหน่อย ให้โอกาศอีกที
    12.25 พี่เค้าโทรมา ถามว่าผมอยู่ไหนเขาถึงแล้ว เขาจอดอยู่เลยปั๊ม ปตท.จิฟฟี่ เลยวงแหวนตะวันตกไปหน่อย

ผมจึงเดินทางไป เหนพี่เคเาเปิดฝากระโปรงรถอยู่เลยเดินเข้าไปถาม รถเป็นไรพี่
    เค้าตอบสายเทอร์โบร์หลุด
    ผกับเพื่อนมจึงเดินมาดูของ
    เค้าเดินหยิบจุ๊บมาให้ เอาน๊อตล้อมาให้
    ผมจ่ายตัง (โดยผมไม่ได้ต่อว่าสักคำ) และพี่เค้าก็ไม่ได้ขอโทษสักคำเช่นกัน
    จ่ายเงินเสร็จ พี่เขาถาม นครนายกไปทางไหน
    ผมบอกพี่ไป ยูเทรินเข้าวงแหวนตะวันออกไปเลยพี่ มีทางแยกไปได้

หลังจากนั้น ต่างคนต่างขึ้นรถ แยกย้าย ผมก็จะไปทำรถต่อ พี่เค้าก็จะไปนครนายก

สรุปเสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก เอาล้อมาผิดแบบ เสียค่า HUB link อีก 800

ผมมาโพส เพราะอยากระบายเฉยๆ ไม่ขอเอ่ยนาม เอ่ยเชื่อร้าน ผมไม่อยากมีปัญหา เพราะถ้าผมอยากมีปัญหาผมมีตั้งแต่วงแหวนตะวันตกแล้ว 555 ชื่อ:  20130706_172508[1].jpg
ครั้ง: 1290
ขนาด:  308.7 กิโลไบต์

ผมเขียนไม่เก่งต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย (ยืมIDเพื่อนโพส)

สมาชิกถาวร : TTC 03508 TTC-Member
    User ID
    37144
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ตอบ: เคยเจอไหมคนขายของไม่อยากขายของ(ระบายหน่อย)

สวยครับ ยกกี่นิ้วครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: เคยเจอไหมคนขายของไม่อยากขายของ(ระบายหน่อย)

อาจจะเอ็กซิเดนซ์จริงๆก็ได้ หรือไม่ก็เมาค้างที่โทร.ไปครั้งแรกนั่นเพิ่งตื่น เหอๆ

User ID
    20553
    Status
    โพส
    72

ยก 2 นิ้วครับ

พวกผมก็หวังไว้อย่างงั้นล่ะครับ เพราะผมก็ไม่อยากเป็น.....มาให้พี่เขาหลอกปั่นหัวเล่น555

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

รถมาส่งของสีแดงๆป่าวคะ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ก็สวยดีนะครับน้า หล่อดุเลยอะ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

รถหล่อดีครับน้า

User ID
    43754
    Status
    โพส
    74

อย่างน้อยถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาจริง ควรบอกลูกค้าตรงๆ เผื่อลูกค้าจะได้ไปทำธุระก่อน
    รถหล่อครับ แค่ใส่กระทะ ก็โหดขึ้นเป็นกอง ถ้าตรงรุ่นจะงามมาก

ข้อมูลกระทู้