สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน มีปัญหาจะมาขอคำแนะนำจากน้าๆหน่อยครับ

คือว่าผมใช้ไทรทั่นปี 2013 128 แรงม้าอยู่ มีดันรางจูนมือใบนึงครับ ตอนไปติดตั้งที่ร้าน เค้าก็ทำท้ายรางให้ครับ แล้วผมก็อุดอีจีอาร์ด้วยเลย
    แล้วก็มีท่อเลสลงหน้าเพลาอีกหนึ่งใบ

ปัญหาคือ เวลาขับออกตัวตั้งแต่เกียร์ 1 ไล่ไปเกียร์ 2 เกียร์ 3 จนถึงเกียร์ 5 บางทีเวลาบูสฟาด มันจะฟาดแค่แปปเดียว แล้วก้อวูปไป ต้องยกคันเร่งแล้วกดลงไปใหม่ทีนี้บูสก้อจะมายาวเลยครับ เป็นอย่างนี้ประจำครับ (ผมคิดในใจว่ากล่องมันตัดรึเปล่า ลองจูนใหม่ดูแล้วก็ไม่หายนะครับ ตอนน้รถวิ่ง สองหมื่นกว่าโลแล้วครับ ครัชก็เริ่มลื่นแล้ว รบกวนน้าๆด้วยครับว่าสาเหตูมาจากอะไร

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน ตอบ: มีปัญหาจะมาขอคำแนะนำจากน้าๆหน่อยครับ

ถ้ารอบไปรถไม่เดิน อาการครัชเป็นไปได้ ครับ แต่บูทส์ฟาดเดียวรอน้าในคลับที่จูนไทรทันประจำๆ มาให้ข้อมูลเรื่งแรงดันอีกทีน่ะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: มีปัญหาจะมาขอคำแนะนำจากน้าๆหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keng_kick ดูโพส
    คือว่าผมใช้ไทรทั่นปี 2013 128 แรงม้าอยู่ มีดันรางจูนมือใบนึงครับ ตอนไปติดตั้งที่ร้าน เค้าก็ทำท้ายรางให้ครับ แล้วผมก็อุดอีจีอาร์ด้วยเลย
    แล้วก็มีท่อเลสลงหน้าเพลาอีกหนึ่งใบ

ปัญหาคือ เวลาขับออกตัวตั้งแต่เกียร์ 1 ไล่ไปเกียร์ 2 เกียร์ 3 จนถึงเกียร์ 5 บางทีเวลาบูสฟาด มันจะฟาดแค่แปปเดียว แล้วก้อวูปไป ต้องยกคันเร่งแล้วกดลงไปใหม่ทีนี้บูสก้อจะมายาวเลยครับ เป็นอย่างนี้ประจำครับ (ผมคิดในใจว่ากล่องมันตัดรึเปล่า ลองจูนใหม่ดูแล้วก็ไม่หายนะครับ ตอนน้รถวิ่ง สองหมื่นกว่าโลแล้วครับ ครัชก็เริ่มลื่นแล้ว รบกวนน้าๆด้วยครับว่าสาเหตูมาจากอะไร
    ท่อโล่งๆป่าวครับ ถ้าอย่างนั้นน่าจะเป็นที่ท่อครับ มันคายเร็วแล้ว เทอร์ทำลมไม่ทันครับ ท่อแบบนี้ต้องขับรอบสูงครับ เพราะมันจะโล่งไปหน่อยครับ รอขยับสเต๊ป ยก+ดัน หรือมอนแม๊ค ก็จะแรงดีครับ

User ID
    32535
    Status
    โพส
    63

ผมว่าความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ผมขับรถเดิม128 เหมือนท่านเจ้าของกระทู้ครับ อุดอีจีอาร์ ใส่แทนแคท รู้สึกได้เลยวิ่งดีขึ้น(ทำพร้อมกัน)
    แต่หลังจากนั้นเดือนนึงมาใส่พักปลายโล่ง แรงมันตกครับ เหมือนสับเกียร์ห้อยๆ ไม่ดึงเหมือนก่อน คือขับทุกวันรู้เลยอ่ะท่อโล่งได้เสียงมาแต่แรงดร้อพไป

ขอบคุณครับ

User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

ขอบคุณครับน้าๆที่ร่วมกันแนะนำครับ ถ้าเป็นที่ท่อจริงๆ มีน้าๆท่านอื่นเป็นแบบผมไหมครับ สเต็ปดันใบเดียวท่อลงหน้าเพลา มีน้าๆคนไหนเป็นแบบผมมั้งครับ

แล้วถ้าผมไปขยับท่อลงเป็น 2.2 นิ้ว อาการที่ว่าจะหายมั้ยครับ (ผมหลงไหลเสียงท่อลงหน้าเพลาแล้วล่ะครับ วี๊ดดดีจริงๆเลยครับเสียงหวานมาก) ตอนนี้ขับแบบระแวงกลัวรถจะวูบอย่างเดียว เวลาบูสฟาดต้องสับเกียร์ให้ไวเลยครับครับไม่งั้นวูบหน้าทิ่มเลยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keng_kick ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าๆที่ร่วมกันแนะนำครับ ถ้าเป็นที่ท่อจริงๆ มีน้าๆท่านอื่นเป็นแบบผมไหมครับ สเต็ปดันใบเดียวท่อลงหน้าเพลา มีน้าๆคนไหนเป็นแบบผมมั้งครับ

แล้วถ้าผมไปขยับท่อลงเป็น 2.2 นิ้ว อาการที่ว่าจะหายมั้ยครับ (ผมหลงไหลเสียงท่อลงหน้าเพลาแล้วล่ะครับ วี๊ดดดีจริงๆเลยครับเสียงหวานมาก) ตอนนี้ขับแบบระแวงกลัวรถจะวูบอย่างเดียว เวลาบูสฟาดต้องสับเกียร์ให้ไวเลยครับครับไม่งั้นวูบหน้าทิ่มเลยครับ
    ลองเข้าไปหาในห้องพลัสครับ ผมเปิดกระทู้ไว้ "ท่อที่เหมาะกับไทรทัน ในความคิด ผม"

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับน้า (เรื่องท่อ)
    ติดใจเสียงครับ แต่ต้องรอบสูงตามที่น้าวุฒิบอก ถึงจะขับดี
    ออกตัวหรือรอบต่ำๆ จะยานต้องเหยียบลึกครับ
    จะให้ใส่ท่อเดิมวิ่งเหมือนเดิมมันก็ประหยัดเงิน
    แต่ดันชอบเสียง ปูีว เสียง ชิ๊ว เวลาเปลี่ยนเกียร์ และช่วงกลาง และปลาย ไหลดี (เสียช่วงต้น)
    อย่างว่า พวกท่อบึ๊มๆ พวกนั้น เขาวิ่งทำเวลาออกตัวไม่มีรอบต่ำอยู่แล้วดึงกระจาย
    เลยลองท่อ VCE (เสี่ยงนะ อันนิดเดียวสามพันกว่า)
    แต่ใส่แล้วดีจริงๆ ครับ คอนเฟิร์ม (ก่อนจะลองอ่านอยู่นานเลย)
    ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่มันช่วยได้จริงๆ
    ลงทุนหนักหน่อยแต่คุ้ม ต่อให้ใส่ท่อเดิมก็เอาไปช่วยให้ดีขึ้นได้ครับ

เกือบลืมท่อแซ๊ดผมน้าวุฒิทำให้ครับ วิ่งดีมากขอบอก ประหยัดเงินคุ้มสุด
    แต่ช่วงต้นโล่งไป (ขับชีวิตจริง) เลยหาตัวช่วยเสริม (ท่อสำนักดังๆ ก็เป็น)

ตามไปอ่านข้อมูลดูครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...=13040&page=43
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Spawn of Triton : 08-07-2013 เมื่อ 00:45

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ลองปิดกล่องหรือปรับลดความแรง ลองขับดูยังครับ.....

User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ลองปิดกล่องหรือปรับลดความแรง ลองขับดูยังครับ.....
    ถ้าเดิมๆไม่ใส่กล่องไม่เป็นครับน้า จูนเบาก็เป็นบ้างบางครั้งครับ แต่วูบทีไร ผมก็ยกคันเร่ง(ไม่ได้เชินเกียร์นะครับ) แล้วกดคันเร่งใหม่ มันก็จะพุ่งไปเลยอ่ะครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

จากที่เจอมากับตัวเอง ตอนแรกเดินท่อเลส จะขายรถถอดออก แล้วเดินท่อเหล็ก2.5 ถึงหม้อพักเดิม หลังจากหม้อพักใช้ของเดิมๆติดรถ แปลกใจเลยครับ มีหม้อพักกับวิ่งกว่า55

ข้อมูลกระทู้