สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38119
    Status
    โพส
    94

มาตรฐาน เสียงดัง ติ๊กๆ มาจากหน้าเครื่อง แถ้วๆคอมแอร์

รถจอดนานครับ ตอนเริ่มติดเครื่องใหม่ๆ จะไม่ดัง ทิ้งไว้สักพักจะเริ่มดัง เสียงมันกวนใจมากครับ จอดรถตรงไกนคนต้องหันมามอง มันดังชัดมากครับ แต่มันจะดังตอนคอมแอร์ตัด คอมแอร์ต่อก็เงียบ ยิ่งก่อนดับเครื่องผมจะปิดแอร์ก่อน และมี timer มันดับเอง ดังชัดมากครับคนหันมามองตลอด ดังจนเสียงสุดท้ายตามรอบเครื่องดับเลยครับ
    ท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

User ID
    38119
    Status
    โพส
    94

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดัง ติ๊กๆ มาจากหน้าเครื่อง แถ้วๆคอมแอร์

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดัง ติ๊กๆ มาจากหน้าเครื่อง แถ้วๆคอมแอร์

ถ้าที่ว่ามา*มันดังแค่ตอนแอร์ตัด*แล้วถ้าปิดแอร์เลยเลยมันดังมั้ย ลองเอาไปแวะร้านแอร์ให้ช่างเช็คหน้าครัชแอร์ดูครับ
    หากเสียจะเปลี่ยนเฉพาะชุดแม่เหล็กครัชหน้าคอมได้ ราคาไม่เท่าไหร่รวมค่าแรงน่าจะพันกว่า
    ลองหาที่เช็คดูครับ ลอง1ร้านเรายังไม่แน่ใจก็ร้าน2-3ต่อไปถ้าได้อาการและราคาใกล้เคียวเราก็เชื่อถือได้ค่อยเลือกร้านเอา

User ID
    38119
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถ้าที่ว่ามา*มันดังแค่ตอนแอร์ตัด*แล้วถ้าปิดแอร์เลยเลยมันดังมั้ย ลองเอาไปแวะร้านแอร์ให้ช่างเช็คหน้าครัชแอร์ดูครับ
    หากเสียจะเปลี่ยนเฉพาะชุดแม่เหล็กครัชหน้าคอมได้ ราคาไม่เท่าไหร่รวมค่าแรงน่าจะพันกว่า
    ลองหาที่เช็คดูครับ ลอง1ร้านเรายังไม่แน่ใจก็ร้าน2-3ต่อไปถ้าได้อาการและราคาใกล้เคียวเราก็เชื่อถือได้ค่อยเลือกร้านเอา
    ขอบคุณครับน้า
    หลังจากเครื่องร้อนไปแล้วมันดังตลอดครับ ปิดแอร์ก็ดังครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ของผมก็ดังเหมือนกัน ดังตอนคอมแอร์ตัด ดังแปะ ดังแรงมาก แต่ปิดน้ำยาแอร์ไม่ดัง ปิดแอร์ไม่ดัง

User ID
    38119
    Status
    โพส
    94

ผมเพิ่งสังเกตุอีกอย่างครับ เหมือนมันจะดังตอนจอดติดเครื่องและคอมตัด แต่ตอนรถวิ่ง หรือเร่งเครื่องจะไม่ดังครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fig dannok ดูโพส
    ผมเพิ่งสังเกตุอีกอย่างครับ เหมือนมันจะดังตอนจอดติดเครื่องและคอมตัด แต่ตอนรถวิ่ง หรือเร่งเครื่องจะไม่ดังครับ
    ท่าจะควานหาเองถ้าจะยากสักหน่อยแล้วละครับ คงต้องเข้าแจ้งที่0แล้วละ ถ้ายังอยู่ในประกันเอากิโล พอจะจำได้ว่าอาการดังคล้ายๆแบบนี้ และเสียงที่เกิดกับของจขกท.ก็ไม่แน่ว่าจะเหมือนสมาชิกเราเคยเจอกันมามั่งมาแล้ว ปัญหาที่ชุดปั้มแรงดัน แกนปั้มมีปัญหา ต้องเคลมยกลูกกันไปเลย

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

และที่ตอบมานี่ก็ยังไมรู้เลยว่ารถกี่ปี กี่กิโล เดิมหรือแต่งเครื่อง ดีเซล เบนซิล ดีเซล+แก๊ส เบนซิล+แก๊ส มีกล่องดันรางอะไรอื่นไดหรือไม่

User ID
    38119
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    และที่ตอบมานี่ก็ยังไมรู้เลยว่ารถกี่ปี กี่กิโล เดิมหรือแต่งเครื่อง ดีเซล เบนซิล ดีเซล+แก๊ส เบนซิล+แก๊ส มีกล่องดันรางอะไรอื่นไดหรือไม่
    โทษทีครับน้าลืมบอกรายละเอียด พลัส ปี 2012 vg 178 เกียร์ธรรมดา รถเดิมๆทุกอย่างครับ อุด egr เปลี่ยนท่อแทนแคทแล้ว ไม่มีกล่องครับ
    ตอนนี้หายแล้วครับ แรกๆลองหาดู ลองจับๆดู ไปเจอท่อสีดำใหญ่ๆก่อนเข้าเครื่อง ตรงลิ้นปีกผีเสื้อหรือเปล่าไม่รู้ผมเรียกไม่ถูกครับ พอบีบมันหายครับ แต่พอขี่ไปสักพัก ติดไฟแดงมันมาอีกแล้วครับ ดังอีกแล้ว กลับถึงบ้านเลยแกะท่อออกมาดู(ท่อสีดำ) เจอคราบน้ำมันเครื่อง แถวๆตรงท่อและที่ลิ้นปีกผีเสื้อ ก็เช็ดทำความสะอาด และใส่กลับเหมือนเดิม ควาบนี้หายเลยครับ ไม่ดังแล้วครับ แต่ก็ยังงงๆอยู่ครับว่าสาเหตุมาจากไหนครับ และคราบน้ำมันที่เห็นมันผิดปกติไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้