สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ช่วยด้วยครับรถวูบบ่อย มีวิธีแก้เบื้องต้นบ้างใหม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับรถวูบบ่อย มีวิธีแก้เบื้องต้นบ้างใหม่ครับ

รถผม 116ม้า + LPG อาการประมาณว่า เวลาผมเร่งรอบประมาณ 2500-3000รอบ รถมีอาการเหมือนรอบตก สักพักก็พุ่งใหม่ จะเห็นชัดที่เกียร์3 เวลาเราเหยียบคันเร่งพุ่งอะครับ เป็นแบบนี้ได้สักพักแล้วครับ ที่ผมลองคือ ปิดระบบแก็สก็เป็น ลองเปลี่ยน scv(ตัวเก่า) ก็ยังเป็นอยู่ ผมเลยไม่รู้จะลองแก้ตรงใหน เลยรบกวนน้าๆหน่อยครับ เผื่อมีเคยเป็นแบบนี้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับรถวูบบ่อย มีวิธีแก้เบื้องต้นบ้างใหม่ครับ

แคตน้าทศถอดแคตออกยังครับ เห็น+lpg กลัวจะเหมือนรถน้าอะไรหน่าในคลับเรานี้ละแคตละลาย กรองโชล่า เปลี่ยนมานานยังครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับรถวูบบ่อย มีวิธีแก้เบื้องต้นบ้างใหม่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    แคตน้าทศถอดแคตออกยังครับ เห็น+lpg กลัวจะเหมือนรถน้าอะไรหน่าในคลับเรานี้ละแคตละลาย กรองโชล่า เปลี่ยนมานานยังครับ
    ขอบคุณครับน้าก๋อง แคตไม่มีแล้วครับ เปลี่ยนท่อแทนนานแล้ว แต่กรองโชล่าจำไม่ได้ว่าเปลี่ยนเมื่อใหร่ แล้วพวกเวสเกสมีผลด้วยใหมครับ เพราะผมสังเกตุเวลาที่เร่ง เข็มวัดบูสฟาดไปที่15เร็วมาก เลยสงสัยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    รถผม 116ม้า + LPG อาการประมาณว่า เวลาผมเร่งรอบประมาณ 2500-3000รอบ รถมีอาการเหมือนรอบตก สักพักก็พุ่งใหม่ จะเห็นชัดที่เกียร์3 เวลาเราเหยียบคันเร่งพุ่งอะครับ เป็นแบบนี้ได้สักพักแล้วครับ ที่ผมลองคือ ปิดระบบแก็สก็เป็น ลองเปลี่ยน scv(ตัวเก่า) ก็ยังเป็นอยู่ ผมเลยไม่รู้จะลองแก้ตรงใหน เลยรบกวนน้าๆหน่อยครับ เผื่อมีเคยเป็นแบบนี้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น้าหมึกเรายังจำกันได้อยู่รึเปล่าครับ กรองโซล่าเปลี่ยนมานานยัง scv ถอดมาขัดดูมั่งป่าว ลองไปหาในห้อง diy scv ผีครับน้าหมึก อาการนี้สบายๆครับ
    ถ้าสงสัยเรื่องเวสเกจ ลองปิดกล่องแก๊ส แล้วขับปกติดู มองดูเข็มวัดบูสท์ว่าไปถึงไหนดูนะครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

เครื่องดีเซล+เชื้อเพลิงร่วม ถ้าเปลี่ยนตามที่น้าวุธบอกแล้วไม่หาย น่าจะงานใหญ่ หัวฉีด ไม่ถูกขออภัยครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เปลี่ยนกรองโชล่าดูก่อนครับ แล้วก็ถอดscvมาทำอย่างน้าวุฒิ แนะนำครับช่วยได้เยอะ เพราะของผมก็ยังใช้ตัวเดิมติดมากับรถเจาะขยายรูเพิ่มนิดหน่อย

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ขอบคุณครับน้าๆ เดี๋ยวลองเปลี่ยนกรองโชล่าก่อนแล้วกัน

TTC-02046 TTC-Member
    User ID
    13794
    Status
    โพส
    155

อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ถอด SCV แล้วอย่าลืมไล่อากาศ ตรงปั้มมือด้วยนะครับ มีน็อตเบอร์ 10 อยู่ (หัวกรองโซล่า)
    ของผม Plus 140 + CNG มีอาการรอบสวิง เปลี่ยน SCV ใหม่ใช้ได้ซักพักก็เป็นอีก...สึกเร็วมาก (ตอนนี้เปลี่ยนเป็นตัวยาวแล้ว...อาการสวิงหายเลย)
    และมาเจออาการเครื่องกระตุกตอนกดคันเร่ง เปลี่ยนใช้น้ำมันอย่างเดียวก็เป็น ไล่ทุกอย่าง เปลี่ยนกรองโซล่าก็ไม่หาย มานึกได้ว่าน่าจะมีอากาศในระบบ
    เลยมาคลายน๊อตตัวนั้นและกดปั้มน้ำมันฟองออกมาฟ๊อดๆ จนน้ำมันพุ่งออกมาก็ขันน็อตกลับ และใช้มา 5000 โล แล้วครับยังไม่เจออาการสะดุดอีก

ข้อมูลกระทู้