หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

มาตรฐาน Re: "โกรกอีดก"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ไปก่อนเราได้งัยเีนี่ยะ...รูปกว้า.........ง......สะใจ จังเลย

พี่ๆยังเหลือน้ำตกเจ็ดคดที่ผมไม่ได้ไป พี่เอาภาพมาฝากด้วยน่ะครับ...

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    พี่ๆยังเหลือน้ำตกเจ็ดคดที่ผมไม่ได้ไป พี่เอาภาพมาฝากด้วยน่ะครับ...
    รับทราบเลยครับ...แต่สงสัยจะอดไปเจ็ดคตอีกแล้ว เพราะน้ำมันลดราคาซะได้..ทำให้ต้องเปลี่ยน
    โปรแกรมน่ะซี..อิ..อิ..อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Boyz
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ.....น่าอิจฉาจริงๆๆเลยครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ฝีมือสุดยอด นับถือๆ

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    รับทราบเลยครับ...แต่สงสัยจะอดไปเจ็ดคตอีกแล้ว เพราะน้ำมันลดราคาซะได้..ทำให้ต้องเปลี่ยน
    โปรแกรมน่ะซี..อิ..อิ..อิ
    ฮั่นแน่!!!!!!! ทริบนี้สงสัยไกลบ้านแน่เลย....

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าเข้ม ดูโพส
    อยากไปบ้างครับ แต่รถผมไม่ใช่4x4น่ะสิ อยากไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่ใช่4WDก็ไปได้ครับไม่ได้เอารถเข้าไปลุยแค่เอาไปจอดแล้วก้เดินเท้าอย่างเดียวเลย.......

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    ตามนี้เลยครับ
    Canon 400D > ราคาตอนนั้น 35,990 ครับ (ผมซื้อเมื่อธันวาคม 2006) ราคาตอนนี้เหลือไม่ถึงสองหมื่นครับพี่
    SIGMA 10-20 > 14,500
    Canon EFS 18-55 > ตัวนี้มาพร้อมกล้อง
    Canon EFS 50 > 3,300

ราคานี้ยังไม่ร่วมค่าน้ำมันรถ+อาหาร,ที่พักนะคร๊าบ
    21,500 ขาดตัว ผ่อน 3 ปี หากพี่ขายให้ผม จะแก้ผ้า วิ่งรอบกล้อง 3 รอบ ฮ่าๆ

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

ความจริงก็อยากไปด้วยอยู่แต่ไม่ชอบเข้าป่าเข้าดง ก็เลยหันไปเข้าวัดเข้าวาแทน......พอดีเป็นคนธรรมะธรรมโมอ่ะนะ

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

คุณหมูปิ้ง+คุณวสันต์ หัดเข้าวัดเข้าวาแบบนี้บ้างนะ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kla ดูโพส
    ความจริงก็อยากไปด้วยอยู่แต่ไม่ชอบเข้าป่าเข้าดง ก็เลยหันไปเข้าวัดเข้าวาแทน......พอดีเป็นคนธรรมะธรรมโมอ่ะนะ
    *โหพี่กล้าครับ...พวกเดียวกันเลยแหละ..เรื่องเข้าวัดเข้าวาเนี่ยะ ไม่ต้องถาม...
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว หมูปิ้ง
    User ID
    21
    Status
    โพส
    1,769

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kla ดูโพส
    คุณหมูปิ้ง+คุณวสันต์ หัดเข้าวัดเข้าวาแบบนี้บ้างนะ

นาย kla ที่ไปเพราะโดนบังคับ หรือเพราะแฟนคลับพาไปจ่ะ

หมูปิ้ง / Tel. 081-2824364
    e-mail: sasima.khanchai@hotmail.com
    Facebook.com/ranbaantonkun
    http://baantonkun.multiply.com/

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

ขยันเที่ยวกันจางงงง อิจฉาเด่ะนิ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

ถาม wasan หน่อยครับว่า ภาพชุดนี้ รูปไหนเป็นผลงานของ Sigma 10-20 บ้าง เห็นเขาบอกว่าตัวนี้น่าจะแหล่มสุดสำหรับ Landscape แล้ว

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

สวยงาม มากครับ ไปทริปหน้าอย่าลืมชวนนะครับ

*โหพี่กล้าครับ...พวกเดียวกันเลยแหละ..เรื่องเข้าวัดเข้าวาเนี่ยะ ไม่ต้องถาม...
    อยุธยายังไม่สิ้นคนดีจริงๆ 555

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    อยุธยายังไม่สิ้นคนดีจริงๆ 555
    **ยิ่งได้หมูหยองมาเข้าพวกด้วยละนะ สุดยอดคนธรรมะธรรมโมเลย

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    ถาม wasan หน่อยครับว่า ภาพชุดนี้ รูปไหนเป็นผลงานของ Sigma 10-20 บ้าง เห็นเขาบอกว่าตัวนี้น่าจะแหล่มสุดสำหรับ Landscape แล้ว
    ยกเว้นภาพที่#7ภาพเดียวครับที่เป็น 18-55 นอกนั้น 10-20 ทั้งหมดเลย ถ้าชอบกว้างๆงานLandscape ซื้อมาใช้ก็ไม่ผิดหวังครับ แต่Landบางครังก็ต้องการช่วงTeleมาใช้งานมั่งสรุปแล้วถ้ามีตังส์ก็ซื้อมาให้ครบSetเลยครับ....

Lump
    ผู้เยี่ยมชม

สวยมากครับ

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

ไม่ผิดหวังจริงๆ สำหรับงานแต่ละงานของ คุณ Wasan สุดยอดมากขอบอก

ขอถามนิดหนึ่งครับ สำหรับการปรับ Picture style ใช้ตัวใหนครับปรับเอง หรือใช้ตัว Landscape ครับ

ขออนุญาตแจม 1 ภาพนะครับสำหรับงานถ่ายน้ำตก ถือว่าเป็นครั้งแรกในชีวิตเลยก็ว่าได้

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    ไม่ผิดหวังจริงๆ สำหรับงานแต่ละงานของ คุณ Wasan สุดยอดมากขอบอก

ขอถามนิดหนึ่งครับ สำหรับการปรับ Picture style ใช้ตัวใหนครับปรับเอง หรือใช้ตัว Landscape ครับ

ขออนุญาตแจม 1 ภาพนะครับสำหรับงานถ่ายน้ำตก ถือว่าเป็นครั้งแรกในชีวิตเลยก็ว่าได้
    Landscape ในกล้องเลยครับ......

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้