สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37543
    Status
    โพส
    23

Red face ผมจะออกรถใหม่ รบกวนสอบถามด้วยครับ

ผมกำลังวางแผนซื้อรถกระบะสักคันครับ รถคันนี้เป็นรถคันแรกในชีวิตผมและครอบครัว ทั้งบ้านไม่มีใครรู้เรื่องเครื่องยนต์และรถเลย แต่โดยส่วนตัวสนใจ Triton ที่สุดเลยอยากจะสอบถามตามนี้ครับ
    1. ปัญหาจุกจิกที่ผมอ่านในบอร์ดนี้มันมีวิธีแก้ไขมั้ย และส่งผลต่อการทำงานของรถหรือไม่ครับ
    2. คนทั่วไปบอกว่าอะไหล่ของมิตซูแพง ถ้าวันหนึ่งรถผมเกิดเสียขึ้นมา อะไหล่รถตามวรจักร เขามีขายมั้ยครับและแตกต่างจากอะไหล่จากศูนย์อย่างไร
    3. ตอนที่เราจะทำสัญญาซื้อขายรถ จำเป็นต้องทำประกันชีวิตกับไฟแนนซ์มั้ยครับ (ไม่ใช่ประกันภัย ชั้น1 นะครับ) ถ้าไม่ทำต้องเขาว่าไงครับ กรณีที่โดนบังคับหรือหลอก
    4. ขอบคุณครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะออกรถใหม่ รบกวนสอบถามด้วยครับ

ออกเป็นรุ่นไหนครับ?

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: ผมจะออกรถใหม่ รบกวนสอบถามด้วยครับ

ถ้าใจเรารัก ทุกปัญหามีทางออกครับ ผมใช้มิตซูคันนี้คันที่ 4 แล้ว จากแลนเซอร์ มาสตราด้า แล้วไทรทันอีก 2 คัน ก็แฮปปี้ดีไม่มีปัญหาหนักหนาถึงขนาดรับไม่ได้
    ส่วนเรื่องประกันชีวิตที่น้ากล่าวถึง รถคันนี้ผมก็โดนบังคับทำครับ แต่3คันที่ผ่านมาไม่เคยโดน ไทยพาณิชย์เค้าบอกว่าเพิ่งเริ่มบังคับได้ประมาณ1ปีที่ผ่านมา

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

1. ปัญหาจุกจิกที่ผมอ่านในบอร์ดนี้มันมีวิธีแก้ไขมั้ย และส่งผลต่อการทำงานของรถหรือไม่ครับ
    ทุกยี่ห้อล้วนมีปัญหาครับ เล็กๆ น้อยๆ จนถึงใหญ่ๆ เจอคันมีปัญหาก็ถือว่าซวยไป แต่ก็ 1/1000 คันล่ะ
    2. คนทั่วไปบอกว่าอะไหล่ของมิตซูแพง ถ้าวันหนึ่งรถผมเกิดเสียขึ้นมา อะไหล่รถตามวรจักร เขามีขายมั้ยครับและแตกต่างจากอะไหล่จากศูนย์อย่างไร
    ผมว่าบางอย่างถูกกว่ายี่ห้ออื่นด้วยซ้ำ หรือถึงจะแพงกว่านิดหน่อย แต่เป็นของแท้ครับ ซึ่งบางยี่ห้อมีให้เลือกทั้งแท้และเทียม
    อะไหลมิตซูแพง คำๆ นี้ผมได้ยิน "เขาเล่าว่า" ตั้งแต่ยังเป็นเด็กจนถึงแก่หัวหงอกแล้ว 555

3. ตอนที่เราจะทำสัญญาซื้อขายรถ จำเป็นต้องทำประกันชีวิตกับไฟแนนซ์มั้ยครับ (ไม่ใช่ประกันภัย ชั้น1 นะครับ) ถ้าไม่ทำต้องเขาว่าไงครับ กรณีที่โดนบังคับหรือหลอก
    ไม่จำเป็นครับ (เพราะไม่เคยทำ) แต่ประกันชั้น 1 ผมทำตลอด 6 ปีแล้ว

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ปัญหาทุกอย่างมีทางออก...ถ้าใจเราชอบก็ซื้อได้เลยครับ คุณภาพไม่ด้อยกว่าค่ายอื่นแน่นอน และที่สำคัญคำแนะนำต่างๆจากคนรอบข้าง ฟังหูไว้หูครับ

User ID
    37543
    Status
    โพส
    23

ถ้าผมออกตอนนี้คิดอยู่ 2 รุ่นคับ
    1. mega cab 2.5 ดีเซล ชอบเพราะมันถูกดี กำลังจ่ายถึง รูปทรงสวยพอใช้ได้
    2. mega cab plus 2.5 ดีเซล ตัวนี้โดนใจมาก ทั้ง design รูปทรง โดยเฉพาะยกสูง แต่ยังไม่กล้าฟันธงเลยเพราะผมอ่านในบอร์ดนี้เขาบอกว่า เวลาขับตกหลุมเล็ก อะไรพวกนี้แล้วมันจะสั่นๆ (และเท่าที่หาข้อมูลมารุ่นนี้จะเจอปัญหาบ่อยๆ + ผมคิดไปเองด้วย) แต่ :lus เนี่ยผมชอบมากที่สุดแล้ว โดยเฉพาะสีขาว
    ยังไงแนะนำผมด้วยนะครับเพราะเรื่องรถผมไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ
    ขอบคุณครับ

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zaa27 ดูโพส
    ถ้าผมออกตอนนี้คิดอยู่ 2 รุ่นคับ
    1. Mega cab 2.5 ดีเซล ชอบเพราะมันถูกดี กำลังจ่ายถึง รูปทรงสวยพอใช้ได้
    2. Mega cab plus 2.5 ดีเซล ตัวนี้โดนใจมาก ทั้ง design รูปทรง โดยเฉพาะยกสูง แต่ยังไม่กล้าฟันธงเลยเพราะผมอ่านในบอร์ดนี้เขาบอกว่า เวลาขับตกหลุมเล็ก อะไรพวกนี้แล้วมันจะสั่นๆ (และเท่าที่หาข้อมูลมารุ่นนี้จะเจอปัญหาบ่อยๆ + ผมคิดไปเองด้วย) แต่ :lus เนี่ยผมชอบมากที่สุดแล้ว โดยเฉพาะสีขาว
    ยังไงแนะนำผมด้วยนะครับเพราะเรื่องรถผมไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ
    ขอบคุณครับ
    ชอบตัวไหนจัดไปเลยครับน้า...
    ผมใช้ตัวแค็บยกสูง(ปี'08)..ใช้งานได้ปกตินะครับ ใช้ดีอีกด้วย เรื่องประหยัดอยู่ที่พฤติกรรมการขับขี่ของท่านเจ้าของรถ ส่วนปัญหานั้นมันก็มีทุกๆค่ายไม่มียกเว้นหรอกครับ ของน้องสาวตัวพลัสแค็บvg...ประหยัดมากๆช่วงเดินทางไกล วิ่งกันยาวๆ (ตัวแค็บมิตซูตีเครื่องเสียงตู้พื้นไม่ค่อยจะอำนวยครับในเรื่องปริมาตร)
    น้าลองไปทดลองขับดูตามศูนย์/โชว์รูมของแต่ละค่ายดูครับ เลือกแบบตามความชอบของน้าเลย...เพราะมันต้องอยู่กับน้าอีกนาน...

User ID
    39310
    Status
    โพส
    65

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zaa27 ดูโพส
    1. mega cab 2.5 ดีเซล ชอบเพราะมันถูกดี กำลังจ่ายถึง รูปทรงสวยพอใช้ได้
    2. mega cab plus 2.5 ดีเซล ตัวนี้โดนใจมาก ทั้ง design รูปทรง โดยเฉพาะยกสูง แต่ยังไม่กล้าฟันธงเลยเพราะผมอ่านในบอร์ดนี้เขาบอกว่า เวลาขับตกหลุมเล็ก อะไรพวกนี้แล้วมันจะสั่นๆ (และเท่าที่หาข้อมูลมารุ่นนี้จะเจอปัญหาบ่อยๆ + ผมคิดไปเองด้วย) แต่ :lus เนี่ยผมชอบมากที่สุดแล้ว โดยเฉพาะสีขาว
    ขอบคุณครับ
    ใช้ตัวนี้อยู่เลยครับ mega cab plus 2.5 ดีเซล vg 178 2012 สีขาวมุข ปัญหามีแต่ ครัชดัง กันแหนบดังครับ อย่างอื่นไม่มีมาจุกจิกครับ แต่ที่แน่ๆแรงและก็ประยัดดีครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

จัดเลยครับตามใจชอบ

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

ขอบคุณครับ
    เฉพาะข้อสองอย่างอื่นพอรับได้ทั้งหมด แต่ตกหลุมนี่หรือขึ้นขอบหรือไหล่ทางไปไม่เป็นถ้าทางปกติเราควบคุมรถแต่ถ้าทางอย่างที่ว่ารถมันควบคุมมันเองซึ่งไทรตันมีดีแค่สภาพถนนปกเท่านั้น (ไม่รู้ทำไมเรื่องช่วงล่างถึงได้แตกต่างกับสตราดานักทั้งที่รถใหม่กว่าซึ่งว่าไปน่าจะดีกว่าซะด้วยซ้ำไปเห็นโฆษณาล่าสุดเรื่องช่วงล่างผมอายแทนช่างกล้าเอามาเป็นจุดขาย ) ถ้ามองเรื่องความปลอดภัยมาเหนือสิ่งอื่นไทรตันกับจ้าวตลาดอีกตัวในเวลานี้อย่าเล่นครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

ไม่ลองดู navara อีกสักตัวหละครับ

ข้อมูลกระทู้