สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34109
    Status
    โพส
    83

มาตรฐาน รบกวนถามน้าๆครับกระจกหน้าร้าว

รบกวนถามน้าๆที่มีประสบการณ์หน่อยครับ
    กระจกบานหน้าร้าวครับผม สามารถเคลมกับประกันได้ไหมครับ
    แล้ว ต้อง ทำ อย่างไรบ้างครับ
    จด อยู่ดีๆครับ ในร่มด้วย ร้าวเฉยเลยครับ
    งงมากๆ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนถามน้าๆครับกระจกหน้าร้าว

ถ้าประกันชั้น 1 เคลมได้ครับ ลองเช็คที่ร้านกระจกก่อน โดยมากร้านกระจกเกือบทุกร้านรับเคลมประกันชั้น 1 ให้ ส่วนสาเหตุก็แจ้งให้อยู่ในเงื่อนไขการรับประกัน เช่น กิ่งไม้ตกใส่ หินกระเด็นใส่ ฯลฯ อย่าแจ้งว่าอยู่ดีๆ แตกร้าวเอง มันไม่มีสาเหตุเดี๋ยวเขาจะไม่รับประกัน...

User ID
    36878
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนถามน้าๆครับกระจกหน้าร้าว

รถผมโดน Tota ตัดหน้า แล้วยังดีดหินใ่ส่อีก เซงเลย
    เป็นรอยกระจกปิ่น เมล็ดเท่าถั่วเขียว แต่ดีไม่ร้าว
    กะจะเปลี่ยน แต่คิดไปคิดมากลัวเปลี่ยนไปแล้วไม่เ้หมือนเดิม
    เห็นรถเพื่อนมีน้ำซึมด้วย เลยใช้ไปอย่างนี้ไม่เปลี่ยน

User ID
    34109
    Status
    โพส
    83

แล้วผมต้องเริ่มยังไงครับน้า
    โทรหาประกันก่อน หรือว่าไปร้านกระจกเลย
    ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

User ID
    22050
    Status
    โพส
    149

แจ้งประกันก่อนครับ บอกว่าหินดีดใส่ก็ได้ ถามไปว่าจะเคลมกระจกได้ที่ไหนบ้าง เอาที่ใกล้บ้านก็ได้

ขอหมายเลขเคลม แล้วก็ไปแจ้งที่ร้าน หรือ อู่ทีประกันบอก แค่นี้ครับ เขาจะเปลี่ยนให้ แบบของเดิมนะครับ

ถ้าอยากได้ดีกว่าเดิม เพิ่มเงินเองครับ

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

โทรเช็คกับประกันว่าร้านไหนอยู่ในเคลือข่าย แล้วแจ้งเครม (แต่ต้องบอกไม่มีคู่กรณี สมมุติเรื่องเอา) เขาจะส่ง sms หมายเลขเคลมมาให้
    แล้ววิ่งไปหาร้านที่เขาบอกมา (อาจจะต้องโทรเช็คทางร้านก่อนว่ารอคิวไหม) (หรือเช็ค 0) ร้านใช้เวลาเปลื่ยน ประมาณรวมแล้ว 1 ชม.
    ไม่รั่ว ไม่ซึม ไม่กระพรือ กลัวเหมือนกัน เพราะเพื่อนเคยโดน แต่คนล่ะร้านคับ

ปล.ของผมโตเกียวมารีน บริการดี แนะนำมา เกือบ10ร้าน(ชลบุรี) ไปเคลมไม่มีค่าใช้จ่ายสักบาท ต่อประกันไม่บวกเพิ่ม ไม่เสียประวัติ(ได้ส่วนลดอีก4000มั่ง)

User ID
    38988
    Status
    โพส
    184

แถวอมตะนคร ชลบุรี มีร้านไหนมั่งคับ แล้วอู่วิทยาตรงบ้สนสวนดีป่สวคับ เห็นศูนย์แนะนำมา กะจะไปเครมกระจกร้าวเหมือนกันคับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ปล.เมื่อเปลี่ยนกระจกบานหน้าเสร็จแล้ว ตอนติดกระจกส่องหลังให้ดูด้วยว่าได้ตำแหน่งกึ่งกลางหรือเปล่า อย่าได้ชะล่าใจเชียว คันเก่าของผมเปอร์โย เคลมที่อู่ประกันเพราะมีหลายรายการรวมถึงเปลี่ยนกระจกบานหน้าด้วย ปรากฎติดกระจกส่องหลังไม่อยู่กึ่งกลางซ้ายขวา...เป็นตราบาปมาถึงทุกวันนี้ เพราะเวลาเอาที่บังแดดลงทั้ง 2 ข้างเวลาจอดรถ มันจะเห็นชัดมาก ... เจ็บกระดองใจ ...

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

แนะนำให้เข้าเคลมที่ศูนย์นะครับ ทำดีกว่าอู่ แล้วได้ของแท้ด้วย ผมเปลี่ยนไปเดือนที่แล้วเอง (ที่เข้าศูนย์เพราะเพื่อนไปเปลี่ยนที่อู่แล้วมันไม่เนียนนี่ละครับ ) ดูงานเนียนดี จอดตากแดดตากฝนมาสองอาทิตย์แล้ว ไม่มีน้ำรั่ว แต่ช่วงแรกกลิ่นกาวแรงมากๆ (ผมเปลี่ยนที่ สุธรมอเตอร์คลองด่านนะครับ )

ข้อมูลกระทู้