สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน เปลียนรองเท้า+เครื่องเสียง..จัดไป..ตามงบ..

..นำภาพมาให้ดูเล่นๆกันครับ เปลียนรองเท้า+เครื่องเสียง..จัดไป..ตามงบ..แต่ก้อบานปลายเหมือนกัน..

1.เปลียนรองเท้าก่อนเลย te37+265/70/16 ไม่ยก ( เดิมๆ )

ชื่อ:  t1.jpg
ครั้ง: 2100
ขนาด:  114.9 กิโลไบต์
    ชื่อ:  t3.jpg
ครั้ง: 2540
ขนาด:  116.6 กิโลไบต์

...ตามมาด้วยเครื่องเสียงชุดเล็กๆ..งานนี้จัดเองครับ..ให้ คอนเซ็บว่า ห้ามเจาะตัวถังรถ ...

ชื่อ:  t5.jpg
ครั้ง: 1797
ขนาด:  120.1 กิโลไบต์
    ชื่อ:  t4.jpg
ครั้ง: 2262
ขนาด:  117.5 กิโลไบต์

แดมป์พื้น..ใช้แผ่นราคา ร้อยกว่าบาท 8 แผ่น..หมดไปพันปลายๆ..ถูกดีคับ..

ชื่อ:  t6.jpg
ครั้ง: 1912
ขนาด:  121.8 กิโลไบต์

วางสายไฟ..โดยวางสายจากแบต มา ข้างล่างใต้ท้องรถ ( ไม่อยากเจาะ )..

ชื่อ:  t7.jpg
ครั้ง: 2507
ขนาด:  116.5 กิโลไบต์

...แดมป์ประตู ตัวนี้ใช้ของเกรดดีขึ้นมาหน่อย..แผ่นละ 400 บาท.8 แผ่น3200บาท..

ชื่อ:  t14.jpg
ครั้ง: 1600
ขนาด:  118.9 กิโลไบต์
    ชื่อ:  t8.jpg
ครั้ง: 1560
ขนาด:  126.9 กิโลไบต์

...ลองวางซับดู..

ชื่อ:  t9.jpg
ครั้ง: 1892
ขนาด:  108.8 กิโลไบต์

ต่อสาย..สายลำโพงใช้ตัวเดิม ไม่อยากลื้อ หรือ ร้อยสายใหม่ อันเดิมแจ่มแล้วรถไม่ช้ำ..555..

ชื่อ:  t10.jpg
ครั้ง: 1868
ขนาด:  119.8 กิโลไบต์

ใส่ปรีแอมป์ >>ชุดนี้ต้องยอมเสียสละชุดที่จุดบุหรี แล้วย้ายที่จุดบุหรีไปไว้ที่ คอนโซลกลาง ..( เด่วจะถ่ายรูปที่จุดบุหรีมาให้ดูอีกที )

ชื่อ:  t11.jpg
ครั้ง: 2134
ขนาด:  124.6 กิโลไบต์

เสร็จแล้วพาไปอาบน้ำให้สะอาด...

ชื่อ:  t12.jpg
ครั้ง: 1599
ขนาด:  100.9 กิโลไบต์

..กลับบ้านหล่อกว่าเดิม ทั้งรูปและเสียง..

ชื่อ:  triton12.jpg
ครั้ง: 2075
ขนาด:  343.4 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย S108 : 17-07-2013 เมื่อ 11:15

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน ตอบ: เปลียนรองเท้า+เครื่องเสียง..จัดไป..ตามงบ..

สวยครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน ตอบ: เปลียนรองเท้า+เครื่องเสียง..จัดไป..ตามงบ..

ดำ ดุ ดู ดี

User ID
    43264
    Status
    โพส
    97

สวยครับน้า

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

สวยมากครับ

User ID
    7195
    Status
    โพส
    510

ขอดูรูปวาง power amp หน่อยครับและการต่อสายหน่อยครับว่าจะทำเอง

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

...ผมวางใต้เบาะครับ ( ไม่ได้ถ่ายตอนวางแอมป์ ) ถ้าน้าเคยรื้อติดเครื่องเสียง ไม่น่าจะยาก...ทำเองดีครับรถไม่ช้ำมาก..เคยมีประสบป์การณ์ คันเก่าทำที่ร้าน พวกเจาะ - ตัด เละหมด สงสารรถคับ พอมาคันนี้ผมเลยจัดเอง ทั้งคันผมแทบไม่ได้เจาะตัวรถเลย มีเพียง ที่ใส่ปรีแอมป์ ที่ต้องเจาะแทนที่จุดบุหรี...เสียงพอฟังได้ ไม่แน้นดังข้างนอก ขอข้างในแน่น อก นิดๆ...และไม่มีเสียงวี๊ด-หอน เหมือนร้านทำอีกตะหาก ..สรุป พอใจมากครับ...กับ ฝีมือตัวเอง..

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

​หล่อมากครับ

User ID
    7195
    Status
    โพส
    510

ครับผม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ S108 ดูโพส
    ...ผมวางใต้เบาะครับ ( ไม่ได้ถ่ายตอนวางแอมป์ ) ถ้าน้าเคยรื้อติดเครื่องเสียง ไม่น่าจะยาก...ทำเองดีครับรถไม่ช้ำมาก..เคยมีประสบป์การณ์ คันเก่าทำที่ร้าน พวกเจาะ - ตัด เละหมด สงสารรถคับ พอมาคันนี้ผมเลยจัดเอง ทั้งคันผมแทบไม่ได้เจาะตัวรถเลย มีเพียง ที่ใส่ปรีแอมป์ ที่ต้องเจาะแทนที่จุดบุหรี...เสียงพอฟังได้ ไม่แน้นดังข้างนอก ขอข้างในแน่น อก นิดๆ...และไม่มีเสียงวี๊ด-หอน เหมือนร้านทำอีกตะหาก ..สรุป พอใจมากครับ...กับ ฝีมือตัวเอง..

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

น้าผมจะหาซื้อแผ่นแดมป์แบบน้าได้ที่ใหน อยากลองทำเองมั่ง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chanwiputn : 18-07-2013 เมื่อ 02:08 เหตุผล: 1234

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

To : chanwiputn
    ...ผมแนะนำ NioseKill ผมไปซื้อที่บ้านหม้อ แผ่นละ400 ของเขาดีจิงๆคับ ไม่ต้องใช้ลมร้อนเป่า ใช้ได้เลย แต่ถ้าชอบให้อ่อนก้อตากแดด จะอ่อนตัวดี+เหนียว ใช้มือ+ผ้ารีดได้เลยคับ..แต่ถ้ายี้ห้ออื่น ผมเคยใช้มาแล้ว 2 ยี้ห้อ ต้องใช้ลมร้อนเป่า แถมพอแห้งโคตรแข็งเลย แล้วพอวางของทับรึโดนกระแทกจะหักซะงั้น...
    ....ติดเครื่องเสียงรถไม่ยากครับ แต่มันยากอิตอนทำเสร็จแล้วชิ้นส่วนทุกอย่างกลับมาอยู่สภาพเดิมรึใกล้เคียงของเดิมอะยากกว่า...พยายามทำทีเดียวให้จบ อย่าไปรื้อเข้ารื้อออกบ่อยๆเด่วงานงอก รถช้ำ..แล้วพอใช้ไปนานๆเสียงรบกวนจะตามมาจิปาถะ..แต่ผมว่าทำเองสะบายใจ ประหยัดตังค์ เลือกของเองได้ตามงบ...หนับหนุนๆ..สู้ๆคับ...

User ID
    33325
    Status
    โพส
    58

แมก-ยาง ราคาเท่าไรครับน้า ยางร้านไหนครับน้า

ข้อมูลกระทู้