สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34219
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน สวิตซ์บอกระดับ ก๊าซ cng รวนๆ

หลังใช้มา 1 ปี ปรกติทุกอย่าง มาระยะ 1 เดือนมานี้สวิตซ์บอกระดับเม็ดก๊าซ CNG มันรวนๆครับ คือจะ กระพริบ ผมต้องเอามือไปเคาะๆ คอนโทรล มันจึงหายกลับมาเผ็นปรกติ แต่ก็กลับมาเป็นอีก เป็นๆหายๆ ครับ น้าๆท่านใด มีปัญหาแบบผมบ้างครับ

ผมถ่ายวีดีโอมาให้ดูด้วยครับเพื่อความสมจริง

http://www.youtube.com/watch?v=ReDcs...ature=youtu.be

MY-GAS
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: สวิตซ์บอกระดับ ก๊าซ cng รวนๆ

สวิตซ์บอกระดับก๊าซ cng เป็นระบบฉีดหรือระบบดูดครับ
    ให้ลองดูตรงปรั๊กที่เสียบสวิตซ์ก๊าสนะครับและก็ดูตรงปรั๊กที่เสียบเกจจ์วัดแรงดันก๊าสที่อยู่ในห้องเครื่องและสายกลาวเกจจ์ กลาวสวิตซ์
    สายไฟที่ไปเลี้ยงสวิตซ์(ไฟ ig)อีกอย่างหนึ่ง สายสายวัดรอยของสวิตซ์ก๊าสครับ
    ว่ามันหลวมหรือหลุดหรือเปล่า
    ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติม
    ช่างชัย มายแก๊ส บาย เอ็นจีวี พลัส
    02-9497844-7
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MY-GAS : 23-07-2013 เมื่อ 09:58

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: สวิตซ์บอกระดับ ก๊าซ cng รวนๆ

ลองดูสายกาวล์ของเกจแก๊ส น่าจะหลุด ลองไล่ดูก่อนแล้วกันครับ

User ID
    44173
    Status
    โพส
    125

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับน้า เอามือเคาะมาระยะนึงครับ ทนไม่ไหวเลยลองรื้ออกมา เอามือดันสวิตซ์บอกระดับแก๊สออกมาครับ

แล้วดูปลั๊กข้างหลัง จะมีเหมือนสวิตซ์อีกตัวมาด้วย ผมเอาเทปพันสายพันเก็บไว้ครับ ลองทำดูครับ เพราะตอนนี้ของผมไม่เป็นละครับ

User ID
    33283
    Status
    โพส
    45

ของผมก็เคยเป็นครับอาการเดียวกันเลย ผมเข้าศูนย์ เค้าแก้ไห้หายแล้วครับ จุดต่อสายแถวด้านหลังนั่นแหละครับหลวม

User ID
    36900
    Status
    โพส
    55

ผมก็เป็นแบบน้าครับ เคาะไม่หาย เลยเรียกช่าง SCG มาเช็ค เขาบอกว่า Software ตัวเก่าน่าจะ Error เขาจึงลง Software ตัวใหม่ล่าสุดให้ หลังจากนั้นมายังไม่พบอาการผิดปกติอีกเลยครับ
    ผมแนะนำให้น้าเอารถเข้าศูนย์ แล้วให้เขาติดต่อช่าง SCG มาเช็คให้เลยครับ ถ้าอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Thong ดูโพส
    ผมก็เป็นแบบน้าครับ เคาะไม่หาย เลยเรียกช่าง SCG มาเช็ค เขาบอกว่า Software ตัวเก่าน่าจะ Error เขาจึงลง Software ตัวใหม่ล่าสุดให้ หลังจากนั้นมายังไม่พบอาการผิดปกติอีกเลยครับ
    ผมแนะนำให้น้าเอารถเข้าศูนย์ แล้วให้เขาติดต่อช่าง SCG มาเช็คให้เลยครับ ถ้าอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ครับ
    ของผมก็แก้ไขแบบนี้ครับ

ข้อมูลกระทู้