สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

Cool เรื่องเล่าวันไปเข้าศูนย์

วันนี้เอารถไปแก้อาการกะบะดังเวลาบิดตัวขึ้นลูกระนาดไป8.30เสร็จเกือบ10.00ก็เลยบอกช่างให้เลินนิ่งให้ พอช่างเลินนิ่งช่างบอกพบปัญหาคือเวลาปิดกุญแจรอบเครื่องค้าง ไฟเครื่องยนต์โชว์ ไฟนำ้มันเครื่องโชว์ เกจความร้อนค้าง ระดับนำ้มันค้าง (ลืมบอกครับผมให้ช่างอุดอีจีอาให้ด้วย)
    ช่างก็หาอยู่นาน ทีแรกก็คิดว่าหนูกัดสายไฟ ก็ค่อยค่อยหากันไปเรื่อยเรื่อย เลยไปพบเหมือนสะพานไฟตรงขั้วบวก ผมลืมถ่ายรูปไว้ครับ จากนั้นก็ปกติทุกอย่างครับ ช่างเขาใช้ลวดทำให้หนากว่าเดิมครับ อ้อ วันนี้หลังจากอุดอีจีอามา รอบเครื่องมาเร็วขึ้นครับ ขับมันขึ้นครับ

User ID
    44332
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องเล่าวันไปเข้าศูนย์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wit1673 ดูโพส
    วันนี้เอารถไปแก้อาการกะบะดังเวลาบิดตัวขึ้นลูกระนาดไป8.30เสร็จเกือบ10.00ก็เลยบอกช่างให้เลินนิ่งให้ พอช่างเลินนิ่งช่างบอกพบปัญหาคือเวลาปิดกุญแจรอบเครื่องค้าง ไฟเครื่องยนต์โชว์ ไฟนำ้มันเครื่องโชว์ เกจความร้อนค้าง ระดับนำ้มันค้าง (ลืมบอกครับผมให้ช่างอุดอีจีอาให้ด้วย)
    ช่างก็หาอยู่นาน ทีแรกก็คิดว่าหนูกัดสายไฟ ก็ค่อยค่อยหากันไปเรื่อยเรื่อย เลยไปพบเหมือนสะพานไฟตรงขั้วบวก ผมลืมถ่ายรูปไว้ครับ จากนั้นก็ปกติทุกอย่างครับ ช่างเขาใช้ลวดทำให้หนากว่าเดิมครับ อ้อ วันนี้หลังจากอุดอีจีอามา รอบเครื่องมาเร็วขึ้นครับ ขับมันขึ้นครับ

กะบะดังยังไงหรอคับ

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องเล่าวันไปเข้าศูนย์

คล้ายคล้ายกับแหนบแหละครับ แต่แหนบผมแก้หายละ เห็นช่างบอกว่าลูกยางมันสึกครับ ถ้าดังอีกจะยกกะบะออกมาดูครับ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

ได้ความรู้เพิ่มครับ

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

อ้อ ถามน้าน้าละกันครับ คือผมคุยกับช่างว่าครัชผมดังนะ ช่างบอกถ้าพี่ว่างเมื่อไหร่ให้โทรเข้ามาบอกว่าจะขอเคลมผ้าครัชใหม่ ทางช่างเขาจะจัดคิวไว้ให้ครับ
    ถามน้าครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าครัช จะหายไหมครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49038
    Status
    โพส
    9

ดังตอนเหยียบคลัชอาจเป็นที่ขาคลัชก็ได้คลับหล่อลื่นก้ามปูก็หายครับเคชนี้เจอบ่อย

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wit1673 ดูโพส
    อ้อ ถามน้าน้าละกันครับ คือผมคุยกับช่างว่าครัชผมดังนะ ช่างบอกถ้าพี่ว่างเมื่อไหร่ให้โทรเข้ามาบอกว่าจะขอเคลมผ้าครัชใหม่ ทางช่างเขาจะจัดคิวไว้ให้ครับ
    ถามน้าครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าครัช จะหายไหมครับ

ลองดู. ถ้ามันหายบอกด้วย. 0. ใหน. มีหลายคันแน่ที่จะไปใช้บริการ55555555

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

ตอนนี้ไปเปลี่ยนผ้าครัชมาแล้วครับ(24000กม.)
    และลูกปืนอะไรก็ไม่รู้ ที่ได้มาคือ ครัชนิ่มครับ
    ส่วนดังเหมือนเดิมไหม ตอนนี้ยังไม่ได้วิ่งไกลไกลเลยครับ
    ไว้วิ่งไกลผมจะมาบอกอีกทีครับ

ข้อมูลกระทู้