หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

มาตรฐาน ตอบ: เซ็งกะร้านเครื่องเสียง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kriangkrai_823 ดูโพส
    นี่ครับผลงานครับน้า ๆ ร้านสะท้าน ซาวว์ ยอมรับว่าผลงานสวยแต่ไม่ไหวจะเคลียร์ไฟล์แนบ 214505ไฟล์แนบ 214506
    ชื่อ:  66742_584778978239407_1639091689_a.jpg
ครั้ง: 312
ขนาด:  5.9 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35989
    Status
    โพส
    25

มาตรฐาน ตอบ: เซ็งกะร้านเครื่องเสียง

ลืมบอกค่าเสียหายครับ โดนไป 33,700 บาทแนะครับ

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

เรื่องวันเสร็จ วันส่งงาน ก็เป็นปัญหาใหญ่ของหลายๆร้านนะครับ ผมก็เป็น
    แต่ผมจะบอกเลย ว่าผมทำนานแค่ไหน ทำคนเดียว จะทำไม๊ ไม่ทำก็ไม่เป็นไร
    ก็แนะนำร้านเพื่อนๆ หรือร้านที่มีลูกมือเยอะๆ จะเสร็จเร็วกว่า ราคาก็ว่ากันไป

ในมุมช่าง ผมคิดว่า เรื่องพวกนี้ ละเอียดอ่อน ควรให้เวลาเขา แต่เดี๋ยวนี้ทุกคนต้องทำงาน
    ใช้เวลากันคุ้มทุกวินาที ก็เข้าใจ เพราะผมก็ทำงานประจำเช่นกัน
    ดังนั้นท่านๆ น้าๆส่วนใหญ่ก็จะเห็นแต่ผลงานร้านใหญ่ๆ มีลูกมือหลายๆคน ออกมาให้เห็น
    บ่อยกว่า ร้านเล็กๆ แต่ระดับฝีมือ บางที ไม่ได้ต่างจากร้านใหญ่ๆเลย ราคา แน่นอน ร้านเล็กๆ
    มีรายจ่ายน้อยกว่า ย่อมขายของได้ถูกกว่าแน่นอน แต่ก็มีกำไีรให้เขาอยู่ได้ ก็พอ
    แต่คุยกันไป มา กลายเป็นดิสเครดิตร้านเล็กๆ เชียร์กันแต่ร้านใหญ่ๆรึปล่าว ก็ไม่ว่ากัน
    รักใครชอบใคร แล้วแต่จะใช้บริการ ไม่เคยเชียร์ใคร แม้แต่ตัวผมเอง

ที่มากล่าวให้ฟังตรงนี้ ไม่ใช่ออกตัวให้สะท้านซาวด์ หรือตัวผมเอง และส่วนตัวก็ไม่ได้รู้จักใคร
    ที่โดนกล่าวถึง แต่อยากให้คุยกันในแนวบวกสักหน่อยจะดีกว่า อย่างน้อยๆ ก็เพื่อนร่วมวงการครับ
    อย่างที่น้าบางท่านบอก เดี๋ยวนี้ สังคมออนไลน์ บอกต่อกันไวปานจรวด ดีไม่ดีก็ค่อยๆคุยกันไป
    ออกอากาศมาก เดี๋ยวมี พวกข้า พวกใครมาขัดกันเสียอีก ให้มันกระจายไปทางลมดีกว่า ดีไม่ดี
    เดี๋ยวอนาคตก็ปรากฏออกมาเองครับ
    เรื่องเครื่องเสียง ไม่ใช่ทุกอย่างสำหรับผม ไม่ได้คิดค้าขายเอารวยทางนี้ ไม่มีตรงนี้ ก็อยู่ได้ ไม่ใช่บ้านรวย
    แค่พอมีพอกิน แต่ที่ทำ เพราะ รัก ชอบ และคลุกคลีในวงการนี้มานานมาก เห็นการเติบโต และล่มสลายของหลายๆกลุ่ม
    หลายๆชมรมมาพอสมควร ค่อยๆคุย ค่อยๆบอกกันหลังไมค์ดีกว่า อย่าประจานออกอากาศกันเลยครับ

น้าลองคิดดูครัวว่าหากน้าเปลี่ยนไปทำร้านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วน้ากำชับหนักหนาเลยว่าต้องวันนี้ๆ เท่านั้น
    แล้วตอนที่ใกล้จะเสร็จ กลับมีอะไรที่คาดไม่ถึง ทำให้เสร็จไม่ทันโดยสุดวิสัย แล้วร้านนั้นเค้ากลัวว่าจะเอามาคุยกัน
    ในทางที่ไม่ดีอีก เลยรีบๆทำอะไรบางอย่างลงไปเพื่อให้เสร็จ แบบขอไปที จะลงเอยกันโดยแฮปปี้ไม๊เอ่ย

รักกันดีกว่าครับ เชื่อหัวไอ้เรืองดิ มาซะเยอะเลย ขออภัยครับที่ยาว

User ID
    35989
    Status
    โพส
    25

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eak.krid ดูโพส
    เรื่องวันเสร็จ วันส่งงาน ก็เป็นปัญหาใหญ่ของหลายๆร้านนะครับ ผมก็เป็น
    แต่ผมจะบอกเลย ว่าผมทำนานแค่ไหน ทำคนเดียว จะทำไม๊ ไม่ทำก็ไม่เป็นไร
    ก็แนะนำร้านเพื่อนๆ หรือร้านที่มีลูกมือเยอะๆ จะเสร็จเร็วกว่า ราคาก็ว่ากันไป

ในมุมช่าง ผมคิดว่า เรื่องพวกนี้ ละเอียดอ่อน ควรให้เวลาเขา แต่เดี๋ยวนี้ทุกคนต้องทำงาน
    ใช้เวลากันคุ้มทุกวินาที ก็เข้าใจ เพราะผมก็ทำงานประจำเช่นกัน
    ดังนั้นท่านๆ น้าๆส่วนใหญ่ก็จะเห็นแต่ผลงานร้านใหญ่ๆ มีลูกมือหลายๆคน ออกมาให้เห็น
    บ่อยกว่า ร้านเล็กๆ แต่ระดับฝีมือ บางที ไม่ได้ต่างจากร้านใหญ่ๆเลย ราคา แน่นอน ร้านเล็กๆ
    มีรายจ่ายน้อยกว่า ย่อมขายของได้ถูกกว่าแน่นอน แต่ก็มีกำไีรให้เขาอยู่ได้ ก็พอ
    แต่คุยกันไป มา กลายเป็นดิสเครดิตร้านเล็กๆ เชียร์กันแต่ร้านใหญ่ๆรึปล่าว ก็ไม่ว่ากัน
    รักใครชอบใคร แล้วแต่จะใช้บริการ ไม่เคยเชียร์ใคร แม้แต่ตัวผมเอง

ที่มากล่าวให้ฟังตรงนี้ ไม่ใช่ออกตัวให้สะท้านซาวด์ หรือตัวผมเอง และส่วนตัวก็ไม่ได้รู้จักใคร
    ที่โดนกล่าวถึง แต่อยากให้คุยกันในแนวบวกสักหน่อยจะดีกว่า อย่างน้อยๆ ก็เพื่อนร่วมวงการครับ
    อย่างที่น้าบางท่านบอก เดี๋ยวนี้ สังคมออนไลน์ บอกต่อกันไวปานจรวด ดีไม่ดีก็ค่อยๆคุยกันไป
    ออกอากาศมาก เดี๋ยวมี พวกข้า พวกใครมาขัดกันเสียอีก ให้มันกระจายไปทางลมดีกว่า ดีไม่ดี
    เดี๋ยวอนาคตก็ปรากฏออกมาเองครับ
    เรื่องเครื่องเสียง ไม่ใช่ทุกอย่างสำหรับผม ไม่ได้คิดค้าขายเอารวยทางนี้ ไม่มีตรงนี้ ก็อยู่ได้ ไม่ใช่บ้านรวย
    แค่พอมีพอกิน แต่ที่ทำ เพราะ รัก ชอบ และคลุกคลีในวงการนี้มานานมาก เห็นการเติบโต และล่มสลายของหลายๆกลุ่ม
    หลายๆชมรมมาพอสมควร ค่อยๆคุย ค่อยๆบอกกันหลังไมค์ดีกว่า อย่าประจานออกอากาศกันเลยครับ

น้าลองคิดดูครัวว่าหากน้าเปลี่ยนไปทำร้านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วน้ากำชับหนักหนาเลยว่าต้องวันนี้ๆ เท่านั้น
    แล้วตอนที่ใกล้จะเสร็จ กลับมีอะไรที่คาดไม่ถึง ทำให้เสร็จไม่ทันโดยสุดวิสัย แล้วร้านนั้นเค้ากลัวว่าจะเอามาคุยกัน
    ในทางที่ไม่ดีอีก เลยรีบๆทำอะไรบางอย่างลงไปเพื่อให้เสร็จ แบบขอไปที จะลงเอยกันโดยแฮปปี้ไม๊เอ่ย

รักกันดีกว่าครับ เชื่อหัวไอ้เรืองดิ มาซะเยอะเลย ขออภัยครับที่ยาว
    ก็ไม่ได้ว่างู้นงี้หรอกน่ะครับ แต่ถ้ายอมที่จะเสียตังค์แล้ว เราก็ต้องอยากได้ตามที่เราต้องการใช่มั๊ยครับ เรื่องวันเสร็จน่ะผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไร่หรอกครับ ที่ผมซีเรียสก็คือถ้าทางร้านติดอะไรก็โทรมาบอกผมบ้าง ไม่ใช่เงียบไปเฉย ๆ ไมใช่ถึงวันนัดผมเข้าไปแล้วค่อยบอก ผมต้องทำงานทำการเหมือนกัน แล้วอีกอย่างตกลงราคากันไว่แล้วว่าต้องการแบบนี้น่ะ แต่ร้านกลับทำให้อีกแบบ อย่างเช่น ตกลงว่าโชว์อะคอลีค ตู้และซาวว์ด้านล่าง แต่ด้านล่างกลับทำแผงซาวว์ฝังพาเวอร์บอกเป็นแนวทางของร้าน อ้าวแล้วที่ตกลงกันไว้ล่ะ แล้วก็ตกลงกันไว้ว่าดอกเป็นดอกโมแม่เหล็ก 3 ก้อน ตีตู้เสร็จดัดอะคอลิค ติดมิลเลอร์ พอจะลองเทสเสียง บอกดอกใส่ตู้ไม่ได้ อ้าวแล้วคุณตีตู้คุณไม่ได้วัดเหรอ แถมไม่โทรมาบอกพร้อม ผมโทรไปถึงบอก แล้วร้านก็บอกว่าขอเปลี่ยนเป็นดอกแม่เหล็ก 2 ก้อน 220 x 25 แทนได้รึเปล่า ผมก็บอก OK. ครับพี่ไม่เป็นไร แต่พอผมไปรับรถ กลับใส่ดอกแม่เหล็ก 156 x 20 ให้มาแทน ที่ผมมาบอกก็เพราะไม่อยากให้ท่านสมาชิกท่านอื่นโดนเหมือนผม ไม่ได้ต้องการประจานใครครับ ถ้าผมจะประจานผมคงไม่ชมว่างานสวยหรอกครับ

User ID
    35989
    Status
    โพส
    25

อ้ออีกนิดครับ แถมราคาอัฟจากที่ตกลงด้วยครับ แล้วถ้าเป็นน้า ๆ จะรู้สึกยังไงครับ ซื้อของแต่ไม่ได้ของตามที่ต้องการ ก่อนผมจะโพส ผมพยายามเคลียร์กับทางร้านแล้วคือผมต้องการแค่ให้ร้านเปลี่ยนดอกลำโพงให้ผมตามที่ทางร้านเสนอมาเท่านั้นเอง แต่ทางร้านกลับเงียบเฉย แถมผมโทรไปทางร้านก็ไม่ยอมรับสายผมอีก เพราะคูณภาพเสียงระหว่าง BCK แม่เหล็ก 156 x20 วอยซ์ 64 มิล (2.5 นิ้ว ) กับดอก BCK แม่เหล็ก 220 x 25 วอยซ์ 3 นิ้ว มันต่างกันมากน่ะครับ น้า ๆ ท่่านใดที่เคยเล่นดอก BCK ก้น่าจะรู้ดี

User ID
    37580
    Status
    โพส
    448

จะว่าไปผมมีราคา bck ทุกตัวเลยเหมือนกันนะ แต่ของน้าราคานี้ก็สูสีนะร้านจัดให้หมดเลยใช่มั้ยครับ

User ID
    35989
    Status
    โพส
    25

มีตู้พร้อมซาวว์ ดอก BCK แม่เหล็ก 156x2 วอยซ์ 2.5 พาวเวอร์ MDS ตัวใหญ่สุด ครับ

User ID
    35484
    Status
    โพส
    82

ร้านทีผมทำก็ไม่มีลูกน้องนะมีแค่เจ้าของร้านและภรรยาทำกันแค่2คนแต่เค้าจะไม่รับลูกค้าซ้อนคันนะถ้าไม่เสร็จก็จะไม่รับคันอื่นคันอื่นที่เข้ามาก็จะนัดวันถัดจากคันที่ค้างอยู่

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tummarats ดูโพส
    ร้านทีผมทำก็ไม่มีลูกน้องนะมีแค่เจ้าของร้านและภรรยาทำกันแค่2คนแต่เค้าจะไม่รับลูกค้าซ้อนคันนะถ้าไม่เสร็จก็จะไม่รับคันอื่นคันอื่นที่เข้ามาก็จะนัดวันถัดจากคันที่ค้างอยู่
    น้าทำที่ร้านไหน เอารูปมาโชว์บ้างจิครับ
    อยากทำบ้างง่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    น้าทำที่ร้านไหน เอารูปมาโชว์บ้างจิครับ
    อยากทำบ้างง่ะครับ
    มาหาผมดิครับเดี๋ยวจัดให้

User ID
    35484
    Status
    โพส
    82

ของผมงานเบาๆแถว อ.บางบาล จ.อยุธยาครับ ก่อนทางเข้าวัดเสาธง ลองหาคลิ๊ปดูในYoutubeอ่ะครับน้า "Triton ขอโชว์"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tummarats : 02-08-2013 เมื่อ 13:42

User ID
    13315
    Status
    โพส
    90

งานสวยมากครับ ถ้าเสียง ok ก็ให้อภัยได้

User ID
    15320
    Status
    โพส
    217

เรื่องตู้และงานซาวด์ไม่เป็นไปตามที่ตกลงพอยอมรับได้...ถ้าสวยแล้วขอเพิ่มค่าทำไม่ว่า
    แต่ของที่ลงให้ไม่เป็นไปตามที่ตกลงนี่สิ....ยังไง

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ทำใจคับน้าผมก็โดนมาครับร้านดัง สป. แถวซอยวัดศรี ไม่ตรงตามที่คุยไว้ข้างในรถหลังคามีรอยนิ้วมือกะรอยไหม้จากบุหรี่
    สวิทย์เปิดปิดมีมีรอยงัดที่คอนโซล กาวร้อนก็หกใส่พรมรถ ตู้ก็ไปเอาของเก่ามาใส่ให้ แถมขี้โม้อีกเซ็งมากมาย
    แอมป์ไว้ใต้เบาะคนนั่งก็ไม่ใส่พัดลมระบายให้ มานร้อนอยู่ใต้เบาะที่นั่ง รถผม4ประตู ทำแทนเบาะหลัง
    ทำได้ เี้ยสุดๆเลยครับน้า ขอระบายนิดนึงครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eak.krid ดูโพส

เป็นกลางแบบที่เป็นอยู่นี้ดีที่สุดครับน้า ก้าวต่อไปนะครับ..
    ..ผมก็ทำร้านดังมา ทุกอย่างลงตัวหมดแต่ก็อย่างว่านะ ทุกอย่างมีขึ้น..ต้องมีลง...
    ร้านที่ผมทำไม่เคยเลยแม้ครั้งเดียวที่เค้าจะเอาผลงานที่ขมขื่นจากที่อื่นมาแฉ
    ได้แต่ชี้ให้ลูกค้าเข้าใจในงานเครื่องเสียงที่เป็นระบบและเดินทางที่ถูกต้อง
    ...รถคันนึงจะแรงหรือทำเวลาได้ดี เปลี่ยนแค่เครื่องอย่างเดียวมันเป็นไปไม่ได้..

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้