หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

มาตรฐาน ตอบ: เจอ เพื่อน สมช. แต่เหมือนไม่ได้เจอ !!!

ผมเองก็เจอบ่อยๆ ทักตลอด แต่ ไม่มีเสียงตอบรับจากเลขหมายที่ท่านเรียก ....บางครั้งยังรู้สึกอายแฟนและคนที่นั่งไปด้วยกันกับเราเลยว่า เฮ้ย..ทักใครวะ รู้จักเค้าเหรอ....อายสุดๆ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

มาตรฐาน ตอบ: เจอ เพื่อน สมช. แต่เหมือนไม่ได้เจอ !!!

ผมว่า ต่อไปน่าจะมีจัดมิทติ้งกันตามโซนต่างๆ ประจำอาทิตย์ หรือเดือนก็แล้วแต่สะดวก ไกล้ที่ไหนไปที่นั่น สมาชิกใหม่ๆเข้าโซน มาทำความรู้จักกันสักพัก แล้วค่อยให้สติ๊กเกอร์ไปติดรถ ก็เป็นการทำความรู้จักได้ดีเหมือนกันนะครับ อย่างน้อยๆ ก็เป็นการยืนยันว่า สมาชิกที่เข้ามานั้น ต้องการเป็นสมาชิกจริงๆ ไม่ใช่มาเพื่อจะเอาสติ๊กเกอร์อย่างเดียว ...หลายๆครั้งที่ผมเจอ ติดสติ๊กเกอร์เต็มๆ แต่ขับรถหมาไม่แด๊ก ..ไม่มีน้ำใจให้เพื่อนร่วมทางเลย มุดทุกครั้งที่ไปได้ ผมว่า แบบนั้นมันเหมือนเอาคลับไปขายมากกว่านะ เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวผมเองนะครับ ...

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

บางสถานการณ์ผมเจอพี่ๆทักมา แต่ไม่กล้าทักตอบครับ เพราะจี้ตูดรถคันหน้าอยู่ เกิดบีบแตรไปกลัวข้างหน้าตกใจครับ ^^

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ไม่กล้าบีบแตรทักใช้ ต๊อบไฟเอากลัวเขาเข้าใจผิด แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น
    เมื่อวันอาทิตย์ก็เจอ สมช. บ้านสมุทรปราการ ขับแซงไปเฉยๆ ผมต๊อบไฟเขาเหยียบหนี
    คงนึกว่าผมไล่ แต่ผมก็ติดสติ๊กเกอร์ข้างหลังน่าจะเห็น แต่ก็เงียบ...

User ID
    44332
    Status
    โพส
    75

เอาน่าเรารู้ว่าเราพี่ๆน้องๆกันก็ดีแล้วนี่คับ บางสถานะการณ์ การบีบแตร การต็อบไฟมันก็มีหลายความหมายเนอะ บางทีคลับเรารู้แต่คนนอกไม่รู้บางทีอาจจะคิดว่าเราบีบแตรหรือต็อบไฟไล่ ไม่ดีนะ อาจเกิดอันตราย ^^ รักกันๆๆๆ นะคับ

User ID
    20471
    Status
    โพส
    100

ดีครับ บางครั้งผมก็ไม่รู้ว่าใครบีบแตร คันหลังหรือว่าข้างๆ ครั้นพอสมาชิกแ
    ซงไปก็ทักไม่ทัน
    คิดบวกสังคมบวก ชอบครับคำนี้

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    อาจเดาไปได้หลายอย่าง
    1. สั่งมาติดโก้ๆ อาจจะฝากเพื่อนที่เข้าเว็บซื้อให้ก็ได้
    2. ของปลอมตามตลาดนัด (เดี๋ยวนี้มีเกือบทุกที่)
    3. ภรรยาหรือญาติเจ้าของรถเป็นคนขับใช้งาน
    ส่วนใหญ่ที่อยู่กันในนี้ก็ด้วยใจที่รักในสิ่งเดียวกัน มิตรภาพ พี่น้องผองเพื่อน
    ..เมื่อวานเจอกับตัวเอง มีไทรทันคันหนึ่งวิ่งสวนมากระพริบไฟให้ ผมก็กระพริบไฟตอบ พอตอนเย็นถึงรู้ว่าเป็นรถสมาชิกสิงห์บุรี น้าหนุ่ม กลุ่มคาราวานบุญ
    ซึ่งยังไม่เคยเจอหน้ากันครับ คุยแต่ใน fb ห้องไตรบุรี
    บางคนก็เห็นว่าสติ๊กเกอร์เราสวย เลยปริ๊นไปให้ร้านสติ๊กเกอร์ตัดให้ก็มีเพราะผมเจอมาแล้ว ผมถามละงงเป็นไก่ตาแตก

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ช่วงไปเที่ยวบ้านเข้าพรรษาผมก็เจอ ทีแรกเขาอยู่หน้าผม ผมเห็นสติ๊กเกอร์ ก็เลยแซงเขา และก็ชลอ ไปเทียบ ๆ กัน แล้วก็บีบแตรทัก

เขาก็เฉย ก็เลยคิดว่า คงเป็นญาตเขาขับมั้ง อิอิ เจออีกผมก็ทักอีก ไม่ท้อครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kpsecs ดูโพส
    อาจจะไม่ได้ยิน หรือไม่เห็นเราก็ได้ครับ
    ^^
    เป็นไปได้ครับ บางทีรถเยอะมองไม่ทั่วก็ได้
    อันนี้ปลอบใจตัวเองครับ

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    ช่วงไปเที่ยวบ้านเข้าพรรษาผมก็เจอ ทีแรกเขาอยู่หน้าผม ผมเห็นสติ๊กเกอร์ ก็เลยแซงเขา และก็ชลอ ไปเทียบ ๆ กัน แล้วก็บีบแตรทัก

เขาก็เฉย ก็เลยคิดว่า คงเป็นญาตเขาขับมั้ง อิอิ เจออีกผมก็ทักอีก ไม่ท้อครับ
    ใช่รถผมป่าวน่า(สีขาวๆๆ) ผมกลับช่วงเข้าพรรษาเหมือนกัน เห็นติ๊กเกอร์ติดท้ายรถสวยดี จัดสักหน่อยชื่อ:  IMG_0614.jpg
ครั้ง: 81
ขนาด:  206.8 กิโลไบต์

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

จัดขาวๆๆอีกสักคัน ตรงถนน สุขาภิบาล3 หน้า มิสทีน ชื่อ:  IMG_0644.jpg
ครั้ง: 82
ขนาด:  185.4 กิโลไบต์

User ID
    32295
    Status
    โพส
    355

น้าๆไม่ต้องสงสัย บางทีคนขับรถอาจจะไม่ใช่เจ้าของรถก็ได้ครับ เช่น พี่ หรือ น้อง หรือญาติๆ ยืมไปธุระ อะไรประมาณนี้น่ะครับ

User ID
    48022
    Status
    โพส
    22

คนขับอาจจะเป็นแฟนหรือญาติพี่น้องเจ้าของรถก็อาจเป็นได้ คงไม่รู้ทำเนียมการทักทายมั้งครับ

เจอบ่อยนะคันนี้ น้าใหม่ - -*

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

ทักทายบ้างไม่ได้ทักทายบ้าง ต้องขอโทษด้วยนะครับ(มือใหม่หัดขับ)

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ทักอากาศเหมือนกันครับ
    เคยเจอคัึนนึงเป็นผู้หญิง 4 ประตูสีขาว เปิดกระจกทักกัน
    บางบัวทอง นน
    ที่เหลือ อากาศ บางทีกดหนีอีกต่างหาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    หนองแขม-ถ.เพชรเกษมเจอประจำ ทักแล้วไม่ตอบ
    เราน่าจะอยู่ใกล้กันนะครับน้า
    เหมือนผมจะสวนกับรถน้า (ถ้าใช่นะ) แยกหนองแขมบ่อยนะครับ (แต่ผมไม่ได้จำทะเบียน)
    ตอนสวนไม่กล้าทักกลัวแป๊ก พอขับสวนไปมองกระจกก็เป๊ะเลย
    และก็อีกคันสีขาว 4 ประตู ก็เจอแยกนี้บ๊อยบ่อย ^^"

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    ทักอากาศเหมือนกันครับ
    เคยเจอคัึนนึงเป็นผู้หญิง 4 ประตูสีขาว เปิดกระจกทักกัน
    บางบัวทอง นน
    ที่เหลือ อากาศ บางทีกดหนีอีกต่างหาก

เราน่าจะอยู่ใกล้กันนะครับน้า
    เหมือนผมจะสวนกับรถน้า (ถ้าใช่นะ) แยกหนองแขมบ่อยนะครับ (แต่ผมไม่ได้จำทะเบียน)
    ตอนสวนไม่กล้าทักกลัวแป๊ก พอขับสวนไปมองกระจกก็เป๊ะเลย
    และก็อีกคันสีขาว 4 ประตู ก็เจอแยกนี้บ๊อยบ่อย ^^"
    ทักผมได้ครับ บีบแตรได้เลยขอดังๆ ผมขับคนเดียว ที่บ้านไม่มีใครอยากขับเลยคันนี้ เสียงเครื่องยนต์จะไม่เหมือนเบนซินและไม่เหมือนดีเซล

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้