หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

กระทู้: สอบถามเรื่องการต่อประกัน อย่างนี้จะโดนหลอกหรือเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการต่อประกัน อย่างนี้จะโดนหลอกหรือเปล่าครับ

สอบถามเรื่องการต่อประกันหน่อยครับ รถผมออกเมื่อ 23 พฤศจิการยน 2555 นะ แต่เช้านี้มีคนของบริษัทประกันภัยชื่อว่า TM (อะไรสักอย่างนี่แหละได้ยินไม่ชัด) เขาแจ้งว่า ดิวมาจากโกเตียวมารีนว่างั้น โทรมาแจ้งการต่อประกันว่าเป็นอย่างโน่นอย่างนี้ โดยจะมีเจ้าหน้าที่เขามาถ่ายรูปรถในวันพรุ่งนี้ โดยเบี้ยประกันชั้น 1 อยู่ที่ 19,xxx บาทร่วม พรบ.แล้ว โดยแบ่งจ่ายเป็นงวด เขาให้เริ่มจ่ายงวดแรกในวันพรุ่งนี้พร้อมกับคนที่มาถ่ายรูปรถเราเลย ทำไมเขารีบเก็บจังเลยครับ ยังเหลือเวลาครบรอบปีอีกตั้งหลายเดือน อย่างนี้จะโดนหลอกไหมครับ รบกวนรู้ผู้ด้วยครับ เรื่องการต่อประกันผมไม่รู้จริงๆครับ เป็นรถคันแรก

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย birth-it : 29-07-2013 เมื่อ 10:31

User ID
    41864
    Status
    โพส
    77

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องการต่อประกัน อย่างนี้จะโดนหลอกหรือเปล่าครับ

ผมก็โดนแบบนี้เหมือนกันอยากรู้ครับ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องการต่อประกัน อย่างนี้จะโดนหลอกหรือเปล่าครับ

รอจนใกล้หมดจริงๆนะครับ ทางไฟแนนซ์จะส่งของที่เดิม คือโตเกียวมารีน มาให้แล้วไปจ่ายที่เคาเตอร์เอาครับ หรือถ้าอยากเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นก็ติดต่อบริษัทโดยตรง หรือน้าในเวปเราก็มี
    ไอ้ที่โทรมานะ เป็นโบรคเกอร์ประกันภัย tqm นะครับลองพิมพ์ ในกูเกิลดู แล้วจะรู้ข้อมูล อีกอย่างบอกไปเลยว่าจะต่อประกันเอง มันจะไม่โทรมาอีกและมันจะจบการสนทนาด้วยน้ำเสียงที่ ..............................

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ birth-it ดูโพส
    สอบถามเรื่องการต่อประกันหน่อยครับ รถผมออกเมื่อ 23 พฤศจิการยน 2556 นะ แต่เช้านี้มีคนของบริษัทประกันภัยชื่อว่า tm (อะไรสักอย่างนี่แหละได้ยินไม่ชัด) เขาแจ้งว่า ดิวมาจากโกเตียวมารีนว่างั้น โทรมาแจ้งการต่อประกันว่าเป็นอย่างโน่นอย่างนี้ โดยจะมีเจ้าหน้าที่เขามาถ่ายรูปรถในวันพรุ่งนี้ โดยเบี้ยประกันชั้น 1 อยู่ที่ 19,xxx บาทร่วม พรบ.แล้ว โดยแบ่งจ่ายเป็นงวด เขาให้เริ่มจ่ายงวดแรกในวันพรุ่งนี้พร้อมกับคนที่มาถ่ายรูปรถเราเลย ทำไมเขารีบเก็บจังเลยครับ ยังเหลือเวลาครบรอบปีอีกตั้งหลายเดือน อย่างนี้จะโดนหลอกไหมครับ รบกวนรู้ผู้ด้วยครับ เรื่องการต่อประกันไม่รู้จริงๆ รถคันแรก

ขอบคุณครับ
    ถ้าผมอ่านไม่ผิด น้ายังไม่ได้รับรถใช่มั้ยครับ รับปลายปีนี้ โดยปกติแล้วทางโชว์รูมเค้าจะจัดการให้อยู่แล้วเป็นของโตเกียวมารีน หลังจากนั้นแล้วจะอยู่ที่เราว่าจะเลือกใช้ของเจ้าไหน

แต่

ถ้าน้าออกรถปลายปี 55 ประกันปีต่อไปบางเจ้า(บริษัทประกันภัย)เค้าจะจัดสรรให้เราผ่อนจ่ายได้แล้วแต่ว่าจะให้เราผ่อนจ่ายกี่เดือนโดยไม่มีดอก แต่ต้องจ่ายล่วงหน้าก่อนที่ประกันที่เราใช้อยู่จะหมด หรือ อาจจะเหลืออีกซักงวด ก็ได้หลังประกันหมด

แต่บริษัทประกันภัยที่น้าว่า tm ผมว่าน่าจะเป็น tqm โบรคเกอร์ บางท่าน ส่วนมากจะว่า (น่ารำคาญมากโทรมาทำไมบ่อยครั้ง จู้จี้จุกจิก กวนใจอยู่นั่นแหละ) ช่วงแรก ๆ จะเป็นแบบนี้ สำหรับรถใหม่่

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ถ้าเป็นตัวแทนจาก tqm ไม่โดนหลอกครับ (เขาเป็นโบรคเกอร์) ถ้าน้าตกลงปลงใจเอากับเขา พรุ่งนี้เขาจะมาเก็บเงินมัดจำเราก่อน ส่วนนึงครับ แล้วเขาก็จะถ่ายรูปรถ พร้อมมอบเอกสารให้เราครับ

ผมก็ทำกับที่นี่มาสามปีแล้วครับ แต่เปลี่ยนค่ายไปเรื่อยๆ สองปีแรกใช้lmg ล่าสุดมาทิพยครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ถ้าเป็นตัวแทนจาก tqm ไม่โดนหลอกครับ (เขาเป็นโบรคเกอร์) ถ้าน้าตกลงปลงใจเอากับเขา พรุ่งนี้เขาจะมาเก็บเงินมัดจำเราก่อน ส่วนนึงครับ แล้วเขาก็จะถ่ายรูปรถ พร้อมมอบเอกสารให้เราครับ

ผมก็ทำกับที่นี่มาสามปีแล้วครับ แต่เปลี่ยนค่ายไปเรื่อยๆ สองปีแรกใช้lmg ล่าสุดมาทิพยครับ
    ตามนั้นครับน้าผมก็ใช้อยู่ผ่อน 0% 4 เดือนก่อนประกันเราจะหมดอายุผ่อนเสร็จก็จะได้กรมทันณ์ตัวจริงมาครับ

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ถ้าผมอ่านไม่ผิด น้ายังไม่ได้รับรถใช่มั้ยครับ รับปลายปีนี้ โดยปกติแล้วทางโชว์รูมเค้าจะจัดการให้อยู่แล้วเป็นของโตเกียวมารีน หลังจากนั้นแล้วจะอยู่ที่เราว่าจะเลือกใช้ของเจ้าไหน

แต่

ถ้าน้าออกรถปลายปี 55 ประกันปีต่อไปบางเจ้า(บริษัทประกันภัย)เค้าจะจัดสรรให้เราผ่อนจ่ายได้แล้วแต่ว่าจะให้เราผ่อนจ่ายกี่เดือนโดยไม่มีดอก แต่ต้องจ่ายล่วงหน้าก่อนที่ประกันที่เราใช้อยู่จะหมด หรือ อาจจะเหลืออีกซักงวด ก็ได้หลังประกันหมด

แต่บริษัทประกันภัยที่น้าว่า tm ผมว่าน่าจะเป็น tqm โบรคเกอร์ บางท่าน ส่วนมากจะว่า (น่ารำคาญมากโทรมาทำไมบ่อยครั้ง จู้จี้จุกจิก กวนใจอยู่นั่นแหละ) ช่วงแรก ๆ จะเป็นแบบนี้ สำหรับรถใหม่่
    ขอโทษครับ ...ออกรถปี 2555 ครับ

ถ้าผมต่อประกันเอง โดยต่อกับประกันภัยเดิมได้หรือเปล่าครับ .... มีวิธีการยังไงบ้างครับ

ขอยคุณครับ

User ID
    32215
    Status
    โพส
    42

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ birth-it ดูโพส
    ขอโทษครับ ...ออกรถปี 2555 ครับ

ถ้าผมต่อประกันเอง โดยต่อกับประกันภัยเดิมได้หรือเปล่าครับ .... มีวิธีการยังไงบ้างครับ

ขอยคุณครับ

โทรไป ที่บริษัท โตเกียวมาริน เลยครับ ถามเบี้ยให้เรียบร้อย ถ้าไม่เคยเคลมจะได้ส่วนลด ประมาณ 20%

ทางโตเกียวมารินจะให้จ่ายผ่าน บริษัทไฟแนนท์ที่เป็นคู่สัญญา ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ลองดู ผมก็ต่อกับ บริษัทเดิม ครับ

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ungkul ดูโพส
    โทรไป ที่บริษัท โตเกียวมาริน เลยครับ ถามเบี้ยให้เรียบร้อย ถ้าไม่เคยเคลมจะได้ส่วนลด ประมาณ 20%

ทางโตเกียวมารินจะให้จ่ายผ่าน บริษัทไฟแนนท์ที่เป็นคู่สัญญา ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ลองดู ผมก็ต่อกับ บริษัทเดิม ครับ
    ขอบคุณผู้รู้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ขอยคุณครับ
    ขอโทษครับ รถน้าผ่อนกับธนาคารอะไรครับ
    ตอนรถผมผมผ่อนกับเกียรตินาคิน ประกันของโตเกียวมารีน ถ้าไกล้ระยะประกันจะหมด ทางธนาคารจะแจ้งให้ทราบแล้วให้ผมต่อกับทางธนาคารได้เลย ทางธนาคารจะดำเนินเรื่องต่อให้ แต่ตอนนั้นผมไม่ทราบประสบการณ์ยังไม่มี ผมเจอประกันเจ้าอื่นโทรมาถามก่อนแบบนี้แหละเลยตัดสินใจทำก่อน
    ส่วนธนาคารอื่นผมไม่ทราบเหมือนกัน

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ungkul ดูโพส

ผมก็ทำแบบน้านี้แหละครับ(ไฟแนน "ไทยพาณิชย์") ปีที่2 ถ้าไม่มีเคลมจะได้สว่นลดเยอะพอสมควรครับ ของผมจ่าย 15800 ราคานี้รวมพรบ. แล้วครับ

User ID
    34604
    Status
    โพส
    186

ผมต่อโตเกียวที่เดิมโดยตรงเลยแค่ 15980 บาท เองครับน้า รวม พรบ ด้วย

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ถ้าต่อที่เดิมก็รอให้ไฟแนนซ์ส่งเอกสารมาให้ก็ได้ครับของผมก็โตเกียวต่อกับ scb 15,250 บาท คือถ้าไม่มีประวัติเครมก็ต่อที่เดิมคุ้มกว่าครับถึงมันจะมีชื่อเสียหน่อยแต่ประหยัดได้เยอะอยู่ครับ เรื่องประกันนี่ทุกรูปแบบเรื่องเยอะพอๆกันครับเอาไว้มีเครมค่อยเปลี่ยน

User ID
    43037
    Status
    โพส
    37

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

บ. Tqm ก้อโทรมาหาผมเหมือนกันครับ ตอนแรกก็ว่าจะทำ แต่มาเปลี่ยนใจ และของมีอคติโดยที่ว่าโทรฯตามตื้อตลอดวันละ4-5รอบแถมไล่ยาวเป็นหางว่าว ไม่ให้จังหวะได้พูดอะไรเลย ซึ่งผมทำงานอยู่ไม่สะดวกรับสายนานๆ แถมโทรมาแต่ละคนไม่ซ้ำเสียงสักคน และที่สุดๆคือ ผมบอกว่าตอนนี้ยังไม่มีตัง มันก็บอกว่ารูดบัตรได้ ก็บอกว่าไม่มีบัตร แม่งบอกว่ายืมบัตรเพื่อนมารูดก่อนก็ได้!!!!!!!!!!!!!!! เลยขอบอกเลยว่าทุเรศอยากได้ตังจัด

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ประกันยังไม่หมดทำไมต้องผ่อนก่อนละครับ โทษทีนะครับไม่ได้คิดจะโจมตีหรอกครับขนาดผมเองก็เคยโดนประกันยังไม่หมดเลยโทรมาให้เราเริ่มผ่อนดอกเบี้ย 0 % ระยะเวลาการผ่อนขึ้นอยู่กับเหลืออีกกี่เดือนที่ประกันเราจะหมดเช่น 3 เดือนก่อนประกันจะหมดผ่อนได้สามงวด
    เผื่อเป็นแนวทางครับ อันนี้ผมเพิ่งเช็คให้ลูกค้าประกันหมดวันที่ 29 สิงหาคม 2556
    ประกันโตเกียวมารีน ทุนประกัน 610,000 บาท
    เบี้ยประกันซ่อมศูนย์ 18,262.76 บาท
    ผ่อนดอกเบี้ย 0 % 6 งวด
    ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต ผ่อน
    รายละเอียดรถ MITSUBISHI TRITON DOUBLE 4 CAB 2500cc ปี 2012

เป็นตัวอย่างเผื่อเป็นทางเลือกครับถ้าสนใจรอให้ประกันใกล้หมดล่วงหน้า 1 เดือนค่อยติดต่อหาผมนะครับถ้ามากกว่านี้บริษัทผมไม่เช็คให้ครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ผมเสียค่าโง่มาแล้ว 3000 บาทแรกที่มาเก็บตอนมีคนเอาเอกสารมาให้เซ็นต์
    แล้วผ่อนผ่านบัตร มันไม่ได้หัก 3000 แรกออกด้วย เท่ากับเสีย 3000 แรกฟรีๆ

User ID
    40317
    Status
    โพส
    67

ของผมสดๆร้อนเมื่อกี้นี่เอง tqm โทรมาพูดน้ำไหลไฟดับ ทุน 600000 เบี้ย 20800 ขอให้ตกลงเอกสารอยู่นั่นแหละ ผมบอกขอศึกษารายละเอียด มันก็พูดไม่ยอมหยุดเลยขอเลขบัตรเครดิส บอกไม่มีเอาคนอื่นก็ได้ สวดยวดออกงานมายังไม่ได้นอน ข้าวก็ยังไม่ได้กิน เลยบอกพอแค่นี้ก่อนแล้วจะติดต่อไปเองมันถึงจบ แบบนี้ก็ไม่ไหว.....

User ID
    37552
    Status
    โพส
    19

ผมก้โดน โทรมาพูดแบบไม่ให้เรามีจังหวะเลย ทางที่ดีเราควรติดต่อประก้นภัยที่มีสำนักงานในจังหวัดที่ที่เราอยุ่ครับ การจายเบียประกันภัยนั้น จายเงินปุ้ป ประกันภัยจะต้องออก กรมมะทันให้ทันที่ครับ หรือถ้าไม่ออกให้เลยต้องมีใบเสร็จรับเงิน พร้อมชื้อพนักงานคนรับเงิน และทางที่ดีจะต้องเป้นใบเสร็จจากบริษัทและขอตราประทับด้วยครับถึงจะมันจัย

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

ถ้าเป็นบริษัท tqm เนี่ยยยยตื้อมากๆๆวันนึงโทรหา 4-5 รอบและจะให้เราจ่ายงวดแรกก่อน 3,000 ..ทั้งๆๆที่ประกันยังเหลืออีกเกือบครึ่งปี...ผมรอจนเหลืออีก 10 วันค่อยเรียกให้มาทำ...ปรากฎว่าทำเอกสารมาผิดต่อทะเบียนไม่ได้กว่าจะแก้ไขให้เราหาตัวคนทำยากมากแต่ตอนจะให้เราเสียตังค์โทรมาได้วันละหลายๆๆรอบบบบ....

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้