หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    47171
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ขอระบายสักนิด ตำรวจทางหลวง

คือเหตุมีอยู่ว่า ช่วงตอนเย็นเวลาประมาณ 4โมงเย็น ได้ขับรถผ่าน ณ จุดตรวจบริเวณ สี่แยกวังสีสูบ ป้อมตำรวจ โบกมือเรียก มองด่านก็ไม่มีเรียกทำไม รถเราผิดอะไร อ่อรถออกใหม่ไม่ติดป้ายทะเบียน ติดคอกเอาไว้บรรทุกสะด้วย
    ลงไปสอบถามมีอะไรหรือเปล่าครับ
    อ่อคุณขับรถอุปกรณ์ไม่ครบไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน
    ผมตอบไปว่าคือออกมาใหม่ทางขนส่งไม่ออกให้ ศูนย์ก็บอกว่าเอาใบจ่ายดาวร์รถให้ดู
    คุณตำรวจกล่าวว่าผมไม่คุยกับใครทั้งนั้น นอกจากมีใบที่รับรองจากหน่วยงานราชการ
    ผมถามต่อใบอะไรครับ แม่งเงียบตอบไม่ได้
    ตำรวจกล่าวต่อไปว่าเอางี้ผมจะเขียนข้อหาเบาที่สุดให้คือไม่ติดป้ายทะเบียน อยากตอบมันนะก็อยากติดแต่ขนส่งไม่ออกให้ให้รอ และยังมีพูดต่อรู้ไหมนถติดคอกมาไม่ไปแจ้งขออนุยาดขนส่งก็ผิดกฏหมาย โหเอากะมันดิ
    ผมเลยถามแบบกวนตีนไป พี่ครับลองเรียกรถมีคอกที่ผ่านไปมาสักคันสิครับว่าเจ้าขอรถมีใบอนุยาดไหม แม่งเงียบหาเรื่องเปลี่ยนคุยเลย บอกผมว่าเอาแบบนี้ละกันผมจำอำนวยความสะดวกให้คุณเสียค่าปรับตรงนี้ 200 เดียวตำรวจจะวิ่งไปจ่ายให้ โอเคครับขอใบเสร็จด้วย ใบเสร็จไม่มีผมแค่จะอำนวยความสะดวกให้ ไม่ก็คุณไปจ่ายเอง จริงๆจะเอาเงินไปใช้เองสงสัยมีหลายบ้าน
    สรุปผมไม่จ่าย ยอมไปเสียเองที่ไปรณีดีกว่า เงินเข้ากระเป๋ามัน ก็พอรู้ว่าไม่ติดทะเบียนมันจับแต่ ขนส่งไม่ออกอะไรให้ไว้กันหมาเลย และตำรวจที่ดีๆกักด่านผ่านมาเป็นสิบๆไม่จับสักที เซงครับน้าๆ

ขอโทษครับระบายเฉยๆ มารู้ทีหลัง จุดที่จับกับ ปลายทางที่ให้ไปเสียเงินคนละเขต หรือถนนหมายเลขเดียวกันผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน หงุดหงิด

ไทรทันหัวเดียว 4x4 ครับผม อุตรดิตถ์ กำลังรอการเป็นสมาชิกเต็มตัว

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ขอระบายสักนิด ตำรวจทางหลวง

อ้าว ออกมาไม่ทันได้ป้าย โดนซะแล้ว ยินดีต้อนรับรถสวย ๆ ครับ

User ID
    47171
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ตอบ: ขอระบายสักนิด ตำรวจทางหลวง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    อ้าว ออกมาไม่ทันได้ป้าย โดนซะแล้ว ยินดีต้อนรับรถสวย ๆ ครับ
    รถไม่มีทะเบียนขับผ่านไปเยอะแยะไม่จับ สงสัยยางรถเราใหญ่กว่ามันเลยโดน

ขอบคุณครับน้า ^^

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

อย่าไปจอดไห้ไอ้พวกนี้ เสียเวลาเสียความรู้สึก

User ID
    63
    Status
    โพส
    138

ผมให้มิตซูบิชิอำนาจเจริญเค้าออกใบรับรองให้ว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการตำรวจดูก็ปล่อยผ่านนะครับ ลองให้ศูนย์เค้าออกใบรับรองให้ดูครับ แล้วก็ถ้ามีกล้องนี่พี่แกไม่คอยเรื่องมากส่วนมากปล่อยผ่านเลย อาทิตย์ที่แล้วผมไปเชียงใหม่ พอถึงด่านนี่ผมเอามือขยับกล้องนิดๆโบกผ่านเลยครับ ส่วนคันที่วิ่งตีคู่มาด้วยกันนี้เค้าให้จอดข้างทางสงสัยกลัวกล้อง 555+

User ID
    40620
    Status
    โพส
    105

ผมก้อเคยครับจับป้ายแดงขอใบขับขี่ผม บอกไปว่า ลืมเป๋าตัง ไม่ได้เอาใบขับขี่มา ตังก้อไม่มี สรุปไม่รู้จะเขียนใบสั่งยังไงเขากะปล่อย

User ID
    44332
    Status
    โพส
    75

เรื่องคอกคือจริงๆแล้วต้องแจ้งติดคอกจริงๆคับ ส่วนเรื่องป้ายผมว่าเค้าจะเอาตังมากกว่ารถใหม่ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ป้ายกันเยอะแยะ ป้ายแดงก็ไม่พอใช้ แต่ตำรวจก็มักจะมีข้ออ้างเสมอไป การที่เราจ่ายให้เขาสองร้อยไม่มีใบเสร็จก็แน่นอนเงินเข้ากระเป๋าใคร(รู้ๆกัน) บางคนยอมให้เพื่อแลกกับเวลาที่จะต้องไปจ่ายเองที่สถานีตำรวจและเมื่อไปจ่ายเองที่สถานีตำรวจอาจจะไม่ใช่แค่ร้อย-สองร้อย ผู้ใช้กฏหมายก็เลยใช้กฎหมายแบบเอื้อกับตนเองและพพรรคพวก

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

นี้คือจรรยาบรรณ ตำรวจไทยครับ

User ID
    45141
    Status
    โพส
    495

เกียรติตำรวจของไทยยย........

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katang toei ดูโพส
    เกียรติตำรวจของไทยยย........
    ผมดื่มนะน้า...

"เกลียดตำรวจของไทย"

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

ผมโอนตั้งแต่ออกศูนย์เลย ที่ชัยภูมิ ถุงยางคุมเบาะยังไม่เอาออก ออกมาจากศูนย์ ขอร้องยังไงก็ไม่ยอก บอกเจิมๆๆๆ 100 นึง พ่องมึ่ง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​มันเป็นสัจธรรมของตำหนวดไปแล้วครับ ตามน้ำ

User ID
    47171
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pol999 ดูโพส
    ผมให้มิตซูบิชิอำนาจเจริญเค้าออกใบรับรองให้ว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการตำรวจดูก็ปล่อยผ่านนะครับ ลองให้ศูนย์เค้าออกใบรับรองให้ดูครับ แล้วก็ถ้ามีกล้องนี่พี่แกไม่คอยเรื่องมากส่วนมากปล่อยผ่านเลย อาทิตย์ที่แล้วผมไปเชียงใหม่ พอถึงด่านนี่ผมเอามือขยับกล้องนิดๆโบกผ่านเลยครับ ส่วนคันที่วิ่งตีคู่มาด้วยกันนี้เค้าให้จอดข้างทางสงสัยกลัวกล้อง 555+
    ผมก็มีครบนะ แต่พี่ท่านจะเอาที่ราชการ รับรอง
    เดียวต้องหาเวลาไปขอเอกสารแจ้งขอทะเบียนตืดรถไว้ถ้าผมโดนเรื่องคอกรถต่อ จะนั่งเฝ้า ช่วยมันโบกนถติดตอก มาดูใบบ้าง และต้องพกกล้องด้วยสะแล้ว

ขอบคุณครับน้าที่แนะนำ จะได้มีอะไรไว้กันหมากัด

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

ดีแล้วครับน้าไม่ยอมจ่าย"ขอทานในเครื่องแบบ"
    ปล.น้าอยู่ อุตรดิตถ์ หรอครับว่าง ๆ เจอกันครับผมไป ท่าปลา-ลับแลบ่อย ๆ

มีเรื่องบอกป๋าก๊อดได้ตลอด 24 ชม. ครับ อิอิ

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

ผมว่าเรื่องป้ายแดงเนี่ย ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ศูนย์ที่ขายรถครับชอบอ้างว่าไม่มีป้ายแดงให้ จริงๆแล้วศูนย์รถยนต์ไม่ต้องการจ่ายเงินมัดจำเล่มป้ายแดงกับทางขนส่งครับถึงไม่มีป้ายให้ลูกค้าที่ซื้อรถแล้วให้ลูกค้าไปเสี่ยงเอากับตำรวจเอง ปัญหามันเกิดจากผู้ขายนั้นล่ะที่เอาเปรียบเรา ปัจจุบันขนส่งมีป้ายแดงเพียงพอครับ ส่วนคอกที่ติดเพิ่มก็ต้องยอมรับครับว่าต้องแจ้งถ้าไม่แจ้งก็ผิดแต่ปัญหาคืดบังคับใช้กฎหมายหลายมาตรฐานและตำรวจค่อยแต่จะหากินแบบผิดๆกับผู้ใช้รถทำมาหากินครับ

User ID
    37899
    Status
    โพส
    695

ชื่อ:  โกรธแล้วนะ.gif
ครั้ง: 296
ขนาด:  8.3 กิโลไบต์เป็นซะอย่างนี้ไงตำรวจไทย วันนั้นผมก็โดนเรื่องฟิล์มดำ ก็มันตั้งด่านตอน 6 โมงเย็น แล้วมันเดินมามองป้ายเสียภาษี มันบอกมองไม่เห็น ฟิล์ม 60% ดีนะมันไม่จับแค่เตือน เวรจริงๆผมเห็นรถตำรวจบางคันแม่งแทบจะเอาสติกเกอร์ดำแปะเลย

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ปกติผมผ่านแยกนี้ ผมไม่เคยเห็นเค้าตั้งด่านตรวจซักกะที สงสัยช่วงนั้นพี่ตำหนวดเค้าเงินช๊อต

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

รถที่บ้านก้อใส่คอกเหมือนกันครับ แต่ต้องจดทะเบียนด้วยว่า มีเสริมคอก ไม่งั้นถ้าเจอด่านยังไงก้อโดนครับ คันเก่าผมต้องติดหน้าเล่มทะเบียนไว้ที่บังเเดดเลยทีเดียว เพราะต่อเติม หรือดัดแปลงโดนเรียกบ่อยแน่นอครับน้า ^ ^ สู้ๆ ตำรวจดีๆก้อมี อย่าเหมารวมเลยครับน้า เค้าเป็นผู้น้อย คนที่อยู่เบื้องหลังเค้าน่าจะโดนด่ามากกว่าครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ป้ายเอียง...พี่ท่านยังเรียกเลย เซ็ง !!

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้