หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

กระทู้: ว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า4x4และPlusที่109, xxx km.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: ว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า4x4และPlusที่109, xxx km.

เอิ่มมมมมม ป้าครับ รถหรือเรือดำน้ำครับนั่น สุดยอดจริงๆเลยครับป๋าติ๊ก

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ตอบ: ว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า4x4และPlusที่109, xxx km.

ดูงานครับ ขอคุณมากครับ ข้อมูลดีจริงๆครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ขอบคุรครับ...ข้อมูลแน่น ต้องลองสังเกตุเสียงบ้างแล้ววิ่งมา 140,000 โล แล้ว ช่วงน้ำท่วมก็ลุยแข่งกับเรือเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    หมดไปเท่าไหร่ครับ
    ครับจ่ายแค่ค่าลูกปืน เอาชัดๆดูที่#9ครับ ส่วนงบทำเองเลยไม่มีราคา จ้างเค้าทำเท่าไหร่ก็ไม่ทราบครับต้องทำวันหยุด อาทิตย์นั่นว่างแค่วันเสาว์ครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    ตัวเท่าไหร่ ครับป๋า...ของผมหน้าขวาเริ่มมีเสียง แล้วววว..
    ต่อ1ล้อก็1,200.-ครับน้าน้ำหวาน ถามหาซื้อตามร้านอะไหล่เป็นของแท้ๆครับ
    ราคาที่ร้านเขียนไว้ 1,265.-ต่อ1ล้อ.ราคาตามห้าง-ศูนย์ไม่ทราบครับ
    Koyo ลูกปืนเบอร์ 2Dufoson-7
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 09-08-2013 เมื่อ 12:54

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เอิ่มมมมมม ป้าครับ รถหรือเรือดำน้ำครับนั่น สุดยอดจริงๆเลยครับป๋าติ๊ก
    55ระห่ำ บ้า หรืออะไรดี แต่อยากลองแน่ๆครับน้าจี (ภาพล่าง)ทั้งหมู่บ้านเหมือนจะล้าง ทั้งซอย1มีผมคันเดียว
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ดูงานครับ ขอคุณมากครับ ข้อมูลดีจริงๆครับ
    ขอบคุณครับ พอจะบอกต่อกันได้เราก็ถือว่าเป็นประโยชน์กับสมาชิก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ขอบคุรครับ...ข้อมูลแน่น ต้องลองสังเกตุเสียงบ้างแล้ววิ่งมา 140,000 โล แล้ว ช่วงน้ำท่วมก็ลุยแข่งกับเรือเลย
    ลูกปืน มันน่าจะคนละเบอร์กับตัวที่น้าใช้ครับน้าสอง

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ของผมเปลี่ยนไปตั้งแต่เดือนก่อนแล้ว ลูกปืนน้องหนิมตึมเลย

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ครับจ่ายแค่ค่าลูกปืน เอาชัดๆดูที่#9ครับ ส่วนงบทำเองเลยไม่มีราคา จ้างเค้าทำเท่าไหร่ก็ไม่ทราบครับต้องทำวันหยุด อาทิตย์นั่นว่างแค่วันเสาว์ครับ

ต่อ1ล้อก็1,200.-ครับน้าน้ำหวาน ถามหาซื้อตามร้านอะไหล่เป็นของแท้ๆครับ
    ราคาที่ร้านเขียนไว้ 1,265.-ต่อ1ล้อ.ราคาตามห้าง-ศูนย์ไม่ทราบครับ
    Koyo ลูกปืนเบอร์ 2Dufoson-7

ขอบคุณมาก ครับป๋าติ๊ก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ๊ะพึ่งเข้ามาเห็นเยี่ยมไปเลยคร้าบบบบ

User ID
    43352
    Status
    โพส
    16

ป๋าติ๊กป่วยหรือครับ จะได้ไปเยี่ยม ว่าแต่สุดยอดไปเลยครับ ผมไม่เคยเปลี่ยนลูกปืนสักที เคยแต่เปลี่ยนเพลาพร้อมดุม แล้วก้อจาน ข้างเดียวเล่นหมื่นปลายเพราะลูกปืนไหม้

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

55555 เจ้าเหมียวดำของผมวิ่งแซงป๋าติ๊กไปได้นิดนึงละ 11x,xxx แต่ระบบช่วงล่างยังไม่เคยไปยุ่งกะมันเลย ให้ช่างศูนย์เช็คให้ เค้าก็บอกว่า ยังแน่นดีครับ เอ...มันแน่นเพราะสนิมขึ้นรึเปล่าเนี่ย????????

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Thekok ดูโพส
    ป๋าติ๊กป่วยหรือครับ จะได้ไปเยี่ยม ว่าแต่สุดยอดไปเลยครับ ผมไม่เคยเปลี่ยนลูกปืนสักที เคยแต่เปลี่ยนเพลาพร้อมดุม แล้วก้อจาน ข้างเดียวเล่นหมื่นปลายเพราะลูกปืนไหม้
    อ้าวเซียนก๊อกนี่เองมาชื่อใหม่ซะงง / ป่วยเป็นระยะๆครับห่างหมอบ้าง3เดือนเช็คครั้งนึง / ในศูนย์ตอนนี้ก็ยังไม่แยกขายเลยครับต้องซื้อยกมาทั้งหัวดุมพร้อม4ขาเอามาประกอบใส่ได้เลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    55555 เจ้าเหมียวดำของผมวิ่งแซงป๋าติ๊กไปได้นิดนึงละ 11x,xxx แต่ระบบช่วงล่างยังไม่เคยไปยุ่งกะมันเลย ให้ช่างศูนย์เช็คให้ เค้าก็บอกว่า ยังแน่นดีครับ เอ...มันแน่นเพราะสนิมขึ้นรึเปล่าเนี่ย????????
    ถ้ามันไม่ดังลุยต่อเลยครับครู จริงๆมันแน่นจับโยกเช็คไม่มีคลอน แต่ดังว้องๆๆๆๆเมือไหร่แล้วค่อยเจอกับมัน ยังไงก็เซอร์วิสมันไม่ได้ แต่ก็สบายแล้วต่อไปนี้มีของแท้ๆแยกให้ครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ของผมก็แตกแล้วครับ วิ่งช้ามีเสียงดังครืดๆ
    ต้องหาเวลาไปเปลี่ยนซะแล้ว
    ขอบคุณความรู้ดีๆ ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้