สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: ออก triton มายังไม่ถึง หมื่นโลช่วงล่างมีเสียงดังครับ ทำไงดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43476
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ออก triton มายังไม่ถึง หมื่นโลช่วงล่างมีเสียงดังครับ ทำไงดี

ออก triton มายังไม่ถึง หมื่นโลช่วงล่างมีเสียงดังครับ ทำไงดีศูนย์เค้ารับประกันอยู่ไหมครับ โช๊คหน้าขวาก็น่าจะแตกด้วย ทั้งที่ไม่ได้ขับสมบุกสมบันเลยครับ ขับในเมืองปกติครับ ทำยังไงดีครับรบกวนพี่ๆที่เคยเจอปัญหาแบบนี้แนะนำหน่อยครับ

User ID
    47171
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ตอบ: ออก triton มายังไม่ถึง หมื่นโลช่วงล่างมีเสียงดังครับ ทำไงดี

เข้า 0 โลด เครมได้ครับ ถ้ารถเดิมๆเราไม่ไปดัดแปลงอะไร แต่ถ้าแหนบดังเรื่องปกติ เคยถามแหนบก็เครมได้นะ
    เข้าไปตรวจสอบเลยครับน้า ถ้ายังไม่หมดประกันนะ แต่ไม่น่าหมดเพราะยังไม่หมื่นโลเองนี้
    ขอให้หายไวๆครับน้า

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: ออก triton มายังไม่ถึง หมื่นโลช่วงล่างมีเสียงดังครับ ทำไงดี

ไทรทันมักมีปัญหาจุกจิกแบบนี้แหละครับ
    ครั้งแรกของผมน้ำมันเกียร์เยิ้ม เข้าศูนย์เปลี่ยนแหวนรองน็อตหายครับ
    ครั้งที่สองโช้คหน้าขวารั่ว เข้าศูนย์เปลี่ยนฟรีครับ (เขาเปลี่ยนให้เฉพาะข้างที่รั่วครับ)
    ถ้าแหนบดังนี่ปรกติของไทรทันเลยครับ
    ยังไม่มีปัญหาหนัก ๆ ครับ จุกจิก ๆ แบบนี้ครับ

สรุปว่ามีปัญหาเข้าศูนย์ครับ ยังไม่ถึงหมื่นยังอยู่ในประกัน
    ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะแสนห้าหมื่นโล ภายใน 3 ปี
    โดยรายละเอียดต้องอ่านเล่มคู่มือครับ แต่ละส่วนจะมีระยะเวลารับประกันต่างกันครับ

User ID
    43476
    Status
    โพส
    19

ขอบคุณพี่ๆน้องๆในคลับมาครับ อีกปัญหานึงที่เซ็งเวลาเลี้ยวและหักสุดจะมีเสียงดังป๊อก 1 ที แต่เวลาขับไม่มีเสียงนะครับ แต่พอจอดรถทิ้งไว้แล้วเลี้ยวหักสุดใหม่ทั้งเดินหน้าและถอยหลังก็มีเสียงดังป๊อกมาอีก กลุ้มใจมากครับ ไม่รู้จะไปเข้าศูนย์ไหนดี แหนบดังไปเข้ามาที่ศรีนครินทร์ แต่บ้านอยู่ งามวงศ์วานครับไปเพราะออกรถที่นั่น รู้สึกไม่ประทับใจอย่างแรงครับ รอบนี้ว่าจะไปเข้าที่วิภาที่ติดกับ toshiba ไม่รู้จะดีไหมครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

P2012 a/t 4d...แนะนำเข้าศูนย์เลยครับ ถ้าอยู่ในประกันเครมได้ตามที่น้าๆ ข้างต้นแนะนำ ส่วนน้าที่ว่าไทรทันจุกจิก ผมไม่เครียดเลย เพราะน้าบอกว่าแก้หายทุกรายการ สำหรับผมไม่กลัวเรื่องปัญหาจุกจิก เพราะรถเราต้องขับไปในที่ๆ สภาพถนนต่างกัน ขนาดจอดไว้เฉยๆ ก็ยังเสียได้ อ่ะอ่ะ แต่ถ้ามีปัญหาแล้วแก้จบ ผมสบายใจล่ะ อ่ะอ่ะ

User ID
    43476
    Status
    โพส
    19

ตอนนี้เพิ่งเจอเพิ่มอีกจุดอันนี้ไม่รู้เคลมได้ไหม ยางขอบประตูเหมือนมันเปื่อยขาด นี่ขนาดไม่ค่อยได้ใช่รถนะครับอย่างกะรถ มือสอง เลยขับไปซ่อมไปชักท้อ ไม่น่าเห็นแก่เงินคืน ภาษีเลย

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kazay ดูโพส
    ตอนนี้เพิ่งเจอเพิ่มอีกจุดอันนี้ไม่รู้เคลมได้ไหม ยางขอบประตูเหมือนมันเปื่อยขาด นี่ขนาดไม่ค่อยได้ใช่รถนะครับอย่างกะรถ มือสอง เลยขับไปซ่อมไปชักท้อ ไม่น่าเห็นแก่เงินคืน ภาษีเลย
    ใจเย็นๆครับ เคลมได้ครับน้า เข้าศูนย์แจ้งให้หมดเลยว่าอะไรบ้าง ยิ่งรถใหม่ๆ มีประกัน คิดมากจะหงุดหงิดหัวใจครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

เห็นด้วยกับน้าหมีครับ...ปัญหามีไว้แก้...ใจเย็นๆครับ...ของผมไฟ Airbag โชว์มา 1 ปีแล้ว..แก้ 7 รอบ..ตอนนี้เฉยๆแล้วครับ...

User ID
    34139
    Status
    โพส
    114

พูดกู้พูดเถอะนะคับ ผมเองหนีจากค่ายto มาหาเจ้า miT นี่ละ ของเขาก้ไม่หนีไปกว่าเราหรอกคับปัญหามีทุกค่ายคับ อาศัยรถเขารถตลาดคนใช้เยอะ โฆษณาเยอะ ที่ว่ากินน้ำ ม. จิ๊บๆนี่ขอบอกว่าเจ้าตั้นเราพอๆกับเขาเลยคับวัดได้ 14-15 km/l นี่ไม่หนีกันเลยของเราช่วงล่างดีกว่าเยอะเลยคับ ผมเองวิ่งสายลำปาง อุตรดิทบ่อยเข้าโค้งประจำ ผมว่าผมเจอสิ่งที่ใช่เเล้วละ อันนี้จากประสปการณ์ส่วนตัวนะคับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้คับ ขอบคุณคับ

ข้อมูลกระทู้