หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับ กับอาการโคลงแคลงของรถ

ช่วยหน่อยครับ กับอาการโคลงเคลงของรถ รถผมไทรตัน4ประตู 116 ปี2011
    วิ่งด้วยความเร็ว100ขี้นไปรถมันโคลงเคลงไม่นิ่ง
    ผมใส่ล้อ 17 หน้า8หลัง9 ศูนย์ล้อ โอเค
    ต้องทำยังไงต่อบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยหน่อยครับ กับอาการโคลงแคลงของรถ

ลองหาโช็คดีๆ หนึบๆ มาใส่สักชุดดูครับ
    รอคนรู้จริงมาแนะนำอีกทีนะครับ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยหน่อยครับ กับอาการโคลงแคลงของรถ

กันเซ
    กันโคลง

ตามอาการ

งบเยอะ
    โช็ค ดีขนาดไหนก็แล้วแต่งบครับ

ของผมเดิมๆ รับได้ แต่มันเซเลยติดกันเซเพิ่งติดวันนี้สดๆ ครับ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ขอแบบประหยัดที่สุดอะครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ขับเร็วๆ ไม่นิ่ง กันโคลง
    ขับปรกติ เจอทางไม่ค่อยเรียบ แถ สบัดเซไปเซมา กันเซ

โช๊ค
    ได้ความนุ่ม แน่น หนึบ หรือแล้วแต่ชอบ ความเทพตามงบ

ไม่ต้องเชื่อผมนะ รอคนอื่นอีกทีนึง

น้าต้องอธิบายด้วยว่า ขับอย่างไร ส่วนใหญ่ ถนนแบบไหน ขับเร็วบ่อยไหม เดินทางใกล้ไกล

เดี๋ยวน้าๆ ที่มีประสบการณ์จะเขามาเองครับ

ผมงบน้อยขับไม่เร็ว เซ็งเวลาเจอตะเข็บถนน หรือ ขอบสะพานเลี้ยวแล้วโดด เลยใส่กันเซตามงบครับ ^^"

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มีรูปตัวอย่างไหมครับน้า
    ขอบคุณครับ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

รถของน้าใช้งานมากี่ ก.ม. ครับ โหลดหรือป่าว ก่อนเกิดปัญหามีการปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ตัวเตี้ย 116 128 แนะนำกันโคลงน้าวุฒิครับ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    รถของน้าใช้งานมากี่ ก.ม. ครับ โหลดหรือป่าว ก่อนเกิดปัญหามีการปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    วิ่งมา 31000 เดิมๆเปลี่ยนแค่ล้อ 17 หน้า8 หลัง9 ยาง หน้า 215/50 หลัง 225/55

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

เป็นมาตั้งแต่ออกป้ายแดง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    กันเซ
    กันโคลง

ตามอาการ

งบเยอะ
    โช็ค ดีขนาดไหนก็แล้วแต่งบครับ

ของผมเดิมๆ รับได้ แต่มันเซเลยติดกันเซเพิ่งติดวันนี้สดๆ ครับ
    มีภาพมาให้ชมไหมครับเนี่ย จัดไปเท่าไรครับ แล้วมันดีขึ้นไหมครับ น้าปออออ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    มีภาพมาให้ชมไหมครับเนี่ย จัดไปเท่าไรครับ แล้วมันดีขึ้นไหมครับ น้าปออออ
    ผมติดกันเซครับน้าหมี
    จากเติมลม 34 เพราะมันดิ้นเติมได้แค่นี้ ตอนนี้เติม 35 ได้แล้ว วันนี้ไปหาลูกค้าลุยแหลกเลย
    ล้อ 20 แต่ลุยโคลนหยั่งกะอ๊ออฟโรดเลย ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Spawn of Triton : 23-08-2013 เมื่อ 19:35

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ลองดูนะครับ หรือลองอ่าน คอมเม้นท์ ต่างๆดูครับในกระทู้ ว่ามันคล้ายกันหรือเปล่า
    Attached Images Attached Images        

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ขอบคุณครับน้าๆทุกท่าน

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

คันของผม คัน 178 ยกสูง ติด แขน กอลิล่า หลังครับ 4,500 บาท ติดตั้งเอง กันโคลงหน้าที่ติดมา ผมว่าดีแล้วครับ ถ้าโช๊ค กันโคลงท้าย เคยใส่ สตราด้าตัวต่ำเก่า ถ้ารถหนักหน่อย มันจะดึงหน้าเซ เวลาล้อหลังลง แอ่งถนนที่ยุบตัวครับ คันใหม่ตัวล่าสุดเลยใส่ กอลิล่า อาร์ม ครับ ใช้ได้ดีครับผม ใหม่ๆก็ ยังปรับตัวไม่ได้ดี กับเคยขับแบบต่ำ + เก๋งมาด้วย แล้วมาขับสูง ก็เกือบแย่เหมือนกันครับ มันโคลงมากกว่าคันต่ำแน่นอน เรื่องธรรมดาครับ ตอนนี้ชินแล้วครับ อีกอย่างถ้ายางแข็งเกิน จะสบัดโคลงเครงแรงมากขึ้น แต่ถ้ายางอ่อนเกินก็ เกิดอาการโยนตัวแบบนุ่มมากไปอีกด้วยครับ อย่างกับเรือโดนคลื่น คนนั่งหลังไม่เคยจะอ๊วกเอา แบบ อี... รถเพื่อนครับ ต้องปรับรถกับตัวเราพฤติกรรมการขับขี่ให้เข้ากันได้ดีด้วยครับ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ขอบคุณครับน้าๆ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VGS178HP. ดูโพส
    คันของผม คัน 178 ยกสูง ติด แขน กอลิล่า หลังครับ 4,500 บาท ติดตั้งเอง กันโคลงหน้าที่ติดมา ผมว่าดีแล้วครับ ถ้าโช๊ค กันโคลงท้าย เคยใส่ สตราด้าตัวต่ำเก่า ถ้ารถหนักหน่อย มันจะดึงหน้าเซ เวลาล้อหลังลง แอ่งถนนที่ยุบตัวครับ คันใหม่ตัวล่าสุดเลยใส่ กอลิล่า อาร์ม ครับ ใช้ได้ดีครับผม ใหม่ๆก็ ยังปรับตัวไม่ได้ดี กับเคยขับแบบต่ำ + เก๋งมาด้วย แล้วมาขับสูง ก็เกือบแย่เหมือนกันครับ มันโคลงมากกว่าคันต่ำแน่นอน เรื่องธรรมดาครับ ตอนนี้ชินแล้วครับ อีกอย่างถ้ายางแข็งเกิน จะสบัดโคลงเครงแรงมากขึ้น แต่ถ้ายางอ่อนเกินก็ เกิดอาการโยนตัวแบบนุ่มมากไปอีกด้วยครับ อย่างกับเรือโดนคลื่น คนนั่งหลังไม่เคยจะอ๊วกเอา แบบ อี... รถเพื่อนครับ ต้องปรับรถกับตัวเราพฤติกรรมการขับขี่ให้เข้ากันได้ดีด้วยครับ
    ผมยังเซ็งกับโช๊คโรบัส Build in Subtank ที่ใช้บริการจากน้าท่านนึงในนี้ วิ่งเจอ 60-70 เจอทางไม่เรียบหน้าเถแบบใจหาย พวงมาลัยสั่นไปหมด ทั้งที่เคยใช้โปรเฟนเดอร์ แก๊สพรีเมียมเหมือนกันกับไม่มีอาการแบบนี้ ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจ เปลี่ยนมาแล้ว

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ผมยังเซ็งกับโช๊คโรบัส Build in Subtank ที่ใช้บริการจากน้าท่านนึงในนี้ วิ่งเจอ 60-70 เจอทางไม่เรียบหน้าเถแบบใจหาย พวงมาลัยสั่นไปหมด ทั้งที่เคยใช้โปรเฟนเดอร์ แก๊สพรีเมียมเหมือนกันกับไม่มีอาการแบบนี้ ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจ เปลี่ยนมาแล้ว
    ผมก็เคยใช้รุ่นแท๊งในมาก่อนเหมือนกันน้าศิลป์ ต้องนวดไปสัก2000โลวาล์วถึงจะอยู่ตัว แต่ฟีลลิ่งจะต่างจากทวินทูบเยอะครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมก็เคยใช้รุ่นแท๊งในมาก่อนเหมือนกันน้าศิลป์ ต้องนวดไปสัก2000โลวาล์วถึงจะอยู่ตัว แต่ฟีลลิ่งจะต่างจากทวินทูบเยอะครับ
    ตอนนี้วิ่งมาเกิน 2000 โลแล้วสิครับน้าตั้ม วาวล์ยังไม่เข้าที่เลย ที่บอกว่าเรียงวาวล์มาให้แล้ว ยังไม่เข้าใจเลยครับว่าเรียงวาวล์อย่างไร อาการหน้าถึงเถ ขนาดนี้ ทั้งๆที่ใช้ความเร็วแค่ 60-70 เอง ผมไม่ได้หวังจะให้ดีเท่าเหมือนพวกทวินทูบ..เพราะด้วยราคาแค่หมื่นกว่าบาท แต่ไม่ใช่หน้าเถขนาดนี้
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 22-08-2013 เมื่อ 22:08

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้