สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน อัพเดทปัญหาด้านหน้า แข็งข้าง นุ่มข้าง

หลังจากที่มึนงงกลับปัญหาแข็งข้าง นุ่มข้างมานานมาก ทั้งเปลี่ยนโช๊คหลายคู่อยู่ สปริง ลูกหมากทั้งหลาย จนหมดงบ(หมดตูด) สุดท้ายหวยออกที่น๊อตปีกบกบน ซึ่งด้านที่มีอาการแข็งเป็นน๊อตดำตามร้านขายน๊อตทั่วไป(ในรูป น๊อตตัวบนคือน๊อตดำ น๊อตตัวล่างคือน๊อตเดิมติดรถ)

สาเหตุที่ใส่น๊อตดำแทน เกิดจากไปใส่โช๊ตมาร้านนึง ร้านมันถอดน๊อตปีกบนโดยใช้บล๊อกลมยิงหมุนออก ซึ่งทำให้เกลียวรูด เสียหาย เลยต้องใส่น๊อตดำมาแทน ก้อเริ่มมีอาการมาเรื่อยๆ หาสาเหตุตั้งนาน สุดท้ายทดลองคลายน๊อตดำออกมาปรากฏว่านุ่มขึ้น แต่มีอาการสั่นๆจากน๊อตไม่ค่อยแน่น เลยสั่งน๊อตจากศูนย์ ชุดละ90บาท(ตัวผู้+ตัวเมีย)จำนวน4ชุด เปลี่ยนใหม่ทั้งซ้ายขวา

หลังจากเปลี่ยนแล้วขับนุ่มขึ้น มั่นใจขึ้น
    และหลังจากนี้จะขอลองเล่นโช๊คนอกดูแล้วครับ(เก็บตังอีกนาน)555555
    Attached Images Attached Images  

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดทปัญหาด้านหน้า แข็งข้าง นุ่มข้าง

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดทปัญหาด้านหน้า แข็งข้าง นุ่มข้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    หลังจากที่มึนงงกลับปัญหาแข็งข้าง นุ่มข้างมานานมาก ทั้งเปลี่ยนโช๊คหลายคู่อยู่ สปริง ลูกหมากทั้งหลาย จนหมดงบ(หมดตูด) สุดท้ายหวยออกที่น๊อตปีกบกบน ซึ่งด้านที่มีอาการแข็งเป็นน๊อตดำตามร้านขายน๊อตทั่วไป(ในรูป น๊อตตัวบนคือน๊อตดำ น๊อตตัวล่างคือน๊อตเดิมติดรถ)

สาเหตุที่ใส่น๊อตดำแทน เกิดจากไปใส่โช๊ตมาร้านนึง ร้านมันถอดน๊อตปีกบนโดยใช้บล๊อกลมยิงหมุนออก ซึ่งทำให้เกลียวรูด เสียหาย เลยต้องใส่น๊อตดำมาแทน ก้อเริ่มมีอาการมาเรื่อยๆ หาสาเหตุตั้งนาน สุดท้ายทดลองคลายน๊อตดำออกมาปรากฏว่านุ่มขึ้น แต่มีอาการสั่นๆจากน๊อตไม่ค่อยแน่น เลยสั่งน๊อตจากศูนย์ ชุดละ90บาท(ตัวผู้+ตัวเมีย)จำนวน4ชุด เปลี่ยนใหม่ทั้งซ้ายขวา

หลังจากเปลี่ยนแล้วขับนุ่มขึ้น มั่นใจขึ้น
    และหลังจากนี้จะขอลองเล่นโช๊คนอกดูแล้วครับ(เก็บตังอีกนาน)555555
    ถ้าเดาไม่ผิดน๊อตตัวบนใช้ใหมครับที่ใส่เข้าไปแล้วเริ่มมีปัญหา

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ถ้าเดาไม่ผิดน๊อตตัวบนใช้ใหมครับที่ใส่เข้าไปแล้วเริ่มมีปัญหา
    ถูกต้องครับ ตอนแรกก้อมองข้ามน๊อตไปเลย ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกัน จนเปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้นจนหมด เลยกะว่าจะเปลี่ยนปีกนกบนซะแล้ว แต่ลองน๊อตดูก่อน(ถูกกว่าปีกนก) สุดท้ายน๊อตจริงๆ

User ID
    37899
    Status
    โพส
    695

สุดยอด เป็นความรู้ดีๆให้เพื่อนสมช.คนอื่นๆ

User ID
    43161
    Status
    โพส
    16

ขอบคุณคร้าบ ได้ความรู้เพิ่มๆ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ขอตั้งข้อสังเกตุครับ เป็นไปได้หรือเปล่าว่าน็อตตัวบนเกลียวมันยาวเวลาขันอัดเข้าไปทำให้บีบตรงลูกยางปีกนกมากเกินไป
    การให้ตัวเลยไม่ดีเลยทำให้รู้สึกแข็ง

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อย่างงี้เรียกว่าน๊อตบังภูเขาได้มั้ย555555555555

ดีใจด้วยนะครับปกติสักที

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ปกติการขันน๊อตต้องใช้เครื่องมือพิเศษครับ เรียกว่าประแจทอล์ก ไว้ขันยึดเพื่อให้แรงที่บีบจากการขันเข้าไปไม่ให้แน่นมากเกินไปหรือน้อยเกินไป
    มั่วเอานะครับ อิอิ

ข้อมูลกระทู้