สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18012
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน สวิทเปิดไฟตัดหมอกเจ้าปัญหา

ชื่อ:  IMG_25560816_170326.jpg
ครั้ง: 1674
ขนาด:  318.3 กิโลไบต์
    สอบถามน้าๆหน่อยครับไอ้สวิทเปิดไฟตัดหมอกของผมเนี่ยมันเปิดติดๆดับๆมาหลายครั้งติดบ้างไม่ติดบ้างได้เข้า0รถมิตซุพลับพลา จันทบุรีแก้ไขให้3-4ครั้งและช่างก็ถอดๆออกมาขัดขั้วแล้วใส่ไปใหม่ก็ใช้ได้ประมาณ3-4เดือนก็เป็นอีกวันนี้ก็ไปทำมาอีกอาการเดิม เลยถามช่างไปว่ามันเคลมของใหม่เลยได้มั๊ยเพราะซ่อมมา3-4ครั้งแล้วก็เป็นอีก ช่างก็บอกเคลมไม่ได้ ผมอยากรู้ว่ารถเพิ่งจะแค่25เดือนวิ่งไปเกือบ4หมื่นโลแล้วอุปกรณ์ชิ้นนี้ได้รับการประกันเปลี่ยนให้ใหม่ได้หรือป่าวเพราะรถยังอยู่ในประกันฟรีค่าแรงบอกตรงๆมันเสียเวลาในการวิ่งเข้ามาขัดขั้วจริงๆช่วงนี้ยังฟรีค่าแรงแล้วถ้ามันหมดประกันภายใน5ปีผมก็ตองเสียค่าแรงเองสิครับใช่ป่ัะ โทรไปถามที่มิตซูสำนักงานใหญ่พนักงานก็ให้คำตอบอะไรไม่ได้เลยนอกจากบอกว่าเดี๋ยวขอคุยกับฝ่ายเทคนิคก่อนโหเหมือนเรื่องใหญ่เลยนะ5555ไอ้เวร อ้อพนักงานเก็บเงินที่0มิตซูพลับพลา จันทบุรีมีหน้ามาถามผมอีกว่าซื้อรถมาจากไหนผมบอกซื้อมาจาก0อยุธยาแม่งมีหน้ามาบอกผมให้โทรไปถามเซลล์ที่ผมซื้อมา ชิบหายให้คำตอบได้ดีมากๆเลย แล้วมึงจะมี0บริการทั่วประเทศทำไมฟ๊ะเอาไว้ขายรถกับถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียวหรอ ผมก็เลยบอกไปว่าเอางี้ละกันถ้ามันเรื่องมากคราวหน้าถ้ามันเสียอาการนี้อีกก็สั่งของใหม่มาให้ผมเลยผมยินดีจ่ายเงิน มันเสียความรู้สึกกับการให้คำแนะนำกับมิตซูมากๆเลยครับ (อยากเล่าให้ฟังมีน้าๆคนไหนเป็นแบบผมบ้างครับ)

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: สวิทเปิดไฟตัดหมอกเจ้าปัญหา

ผมเอาเทอร์โบไปให้ช่างที่ศูนย์ดูเพราะมันมีน้ำมันซึม ช่างมันบอกว่าน้ำมันซึมแค่นี้เคลมไม่ได้ ให้มันซึมเยอะกว่านี้ก่อนถึงจะทำเรื่องเคลมได้ ฟังแล้วเซงจิต

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: สวิทเปิดไฟตัดหมอกเจ้าปัญหา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โจ้ อยุธยา ดูโพส
    ชื่อ:  IMG_25560816_170326.jpg
ครั้ง: 1674
ขนาด:  318.3 กิโลไบต์
    สอบถามน้าๆหน่อยครับไอ้สวิทเปิดไฟตัดหมอกของผมเนี่ยมันเปิดติดๆดับๆมาหลายครั้งติดบ้างไม่ติดบ้างได้เข้า0รถมิตซุพลับพลา จันทบุรีแก้ไขให้3-4ครั้งและช่างก็ถอดๆออกมาขัดขั้วแล้วใส่ไปใหม่ก็ใช้ได้ประมาณ3-4เดือนก็เป็นอีกวันนี้ก็ไปทำมาอีกอาการเดิม เลยถามช่างไปว่ามันเคลมของใหม่เลยได้มั๊ยเพราะซ่อมมา3-4ครั้งแล้วก็เป็นอีก ช่างก็บอกเคลมไม่ได้ ผมอยากรู้ว่ารถเพิ่งจะแค่25เดือนวิ่งไปเกือบ4หมื่นโลแล้วอุปกรณ์ชิ้นนี้ได้รับการประกันเปลี่ยนให้ใหม่ได้หรือป่าวเพราะรถยังอยู่ในประกันฟรีค่าแรงบอกตรงๆมันเสียเวลาในการวิ่งเข้ามาขัดขั้วจริงๆช่วงนี้ยังฟรีค่าแรงแล้วถ้ามันหมดประกันภายใน5ปีผมก็ตองเสียค่าแรงเองสิครับใช่ป่ัะ โทรไปถามที่มิตซูสำนักงานใหญ่พนักงานก็ให้คำตอบอะไรไม่ได้เลยนอกจากบอกว่าเดี๋ยวขอคุยกับฝ่ายเทคนิคก่อนโหเหมือนเรื่องใหญ่เลยนะ5555ไอ้เวร อ้อพนักงานเก็บเงินที่0มิตซูพลับพลา จันทบุรีมีหน้ามาถามผมอีกว่าซื้อรถมาจากไหนผมบอกซื้อมาจาก0อยุธยาแม่งมีหน้ามาบอกผมให้โทรไปถามเซลล์ที่ผมซื้อมา ชิบหายให้คำตอบได้ดีมากๆเลย แล้วมึงจะมี0บริการทั่วประเทศทำไมฟ๊ะเอาไว้ขายรถกับถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียวหรอ ผมก็เลยบอกไปว่าเอางี้ละกันถ้ามันเรื่องมากคราวหน้าถ้ามันเสียอาการนี้อีกก็สั่งของใหม่มาให้ผมเลยผมยินดีจ่ายเงิน มันเสียความรู้สึกกับการให้คำแนะนำกับมิตซูมากๆเลยครับ (อยากเล่าให้ฟังมีน้าๆคนไหนเป็นแบบผมบ้างครับ)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khun Khun ดูโพส
    ผมเอาเทอร์โบไปให้ช่างที่ศูนย์ดูเพราะมันมีน้ำมันซึม ช่างมันบอกว่าน้ำมันซึมแค่นี้เคลมไม่ได้ ให้มันซึมเยอะกว่านี้ก่อนถึงจะทำเรื่องเคลมได้ ฟังแล้วเซงจิต
    ผมว่าน้าทั้งสองท่าน เปลี่ยน ศูนย์ดีกว่า น่าจะมีอะไรที่ดีกว่านี้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อาการนี้ผมเคยเป็นเข้าศูนย์หลายรอบเหมือนกัน เซ็งอยู่พักใหญ่เลย ขนาดเข้าศุนย์ยังแก้ไขไม่ได้เลย ตอนนี้ไม่ซีเรียสแล้วรู้จุดเจ้าปัญหาแล้ว ได้ความรู้จากน้า ๆ ในคลับนี่แหละ // น้า ๆ ในคลับนี่แหละ ช่างมืออาชีพความรู้ยิ่งกว่าศูนย์บริการซะอีก โม้มาเยอะละเข้าเรื่องเลยแล้วกัน

อาการของน้าไม่รู้ว่าจะเป็นจุดเดียวกับของผมหรือปล่าว
    ของผมตอนเป็นมันก็ ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง จนถึงไม่ติดเลย ประมาณนี้
    หลังจากได้คำแนะนำมา และลองทำดูหายครับ เป็นตรงนี้จริง ๆ ด้วย
    (จุดเจ้าปัญหาที่ได้จากการแนะนำมาคือ ปลั๊กที่อยู่ด้านในฝากคลอบคอพวงมาลัยมันอยู่ฝั่งด้าน ก้านปัดน้ำฝน )
    ตอนที่เราเปิดแล้วมันไม่ติด ให้ลองเอามือจับตรงโคลนก้านปัดน้ำฝนแล้วดันเข้า ไม่ต้องดันแรงมากครับ พอประมาณ กด-ปล่อย กด-ปล่อย ซัก 2-3 รอบ แล้วลองเปิดไฟดูว่าติดหรือไม่ ถ้าไม่ติดลอง กดค้างไว้ แล้วเปิดไฟดู ถ้าติดสรุปว่าเป็นที่จิดเดียวกับผมแน่นอน แต่ถ้าไม่ติด ฮ่า ๆ ร้อน้าท่านอื่นครับ

User ID
    46203
    Status
    โพส
    97

ขอผมก็เป็นเหมือนกัน ได้เปลี่ยนของใหม่...ครับ..(ฟรี) ก้านสวิตท์ 890 บาท.. เปลี่ยนแล้วใช้ได้ไม่ถึงเืดือนก็เป็นอีก... คงไปที่อื่น แก้ปัญหาไม่ถูกจุด

User ID
    18012
    Status
    โพส
    85

ครับถ้าเป็นอีกยังไม่หายผมก็จะลองซื้อก้านสวิทใหม่ดูครับ ขี้เกียจรอเคลมละไม่รู้มันจะให้เคลมป่าว0พลับพลา จันทบุรีห่วยแตกมากๆ คราวหน้าว่าจะเปลี่ยน0เข้าแล้วครับไกลหน่อยก็ยังดีเผื่อจะมีอะไรดีๆบ้าง

User ID
    41878
    Status
    โพส
    119

ผมก็เป็นเหมือนกันเลย ต้องลองวิธีนี้บ้างแล้ว ขอบคุณมากครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    อาการนี้ผมเคยเป็นเข้าศูนย์หลายรอบเหมือนกัน เซ็งอยู่พักใหญ่เลย ขนาดเข้าศุนย์ยังแก้ไขไม่ได้เลย ตอนนี้ไม่ซีเรียสแล้วรู้จุดเจ้าปัญหาแล้ว ได้ความรู้จากน้า ๆ ในคลับนี่แหละ // น้า ๆ ในคลับนี่แหละ ช่างมืออาชีพความรู้ยิ่งกว่าศูนย์บริการซะอีก โม้มาเยอะละเข้าเรื่องเลยแล้วกัน

อาการของน้าไม่รู้ว่าจะเป็นจุดเดียวกับของผมหรือปล่าว
    ของผมตอนเป็นมันก็ ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง จนถึงไม่ติดเลย ประมาณนี้
    หลังจากได้คำแนะนำมา และลองทำดูหายครับ เป็นตรงนี้จริง ๆ ด้วย
    (จุดเจ้าปัญหาที่ได้จากการแนะนำมาคือ ปลั๊กที่อยู่ด้านในฝากคลอบคอพวงมาลัยมันอยู่ฝั่งด้าน ก้านปัดน้ำฝน )
    ตอนที่เราเปิดแล้วมันไม่ติด ให้ลองเอามือจับตรงโคลนก้านปัดน้ำฝนแล้วดันเข้า ไม่ต้องดันแรงมากครับ พอประมาณ กด-ปล่อย กด-ปล่อย ซัก 2-3 รอบ แล้วลองเปิดไฟดูว่าติดหรือไม่ ถ้าไม่ติดลอง กดค้างไว้ แล้วเปิดไฟดู ถ้าติดสรุปว่าเป็นที่จิดเดียวกับผมแน่นอน แต่ถ้าไม่ติด ฮ่า ๆ ร้อน้าท่านอื่นครับ

User ID
    46203
    Status
    โพส
    97

ตอนนี้รู้ปัญหาแล้วมาจาก ก้านปัดน้ำฝนครับ มันมีecuของระบบก้านไฟ กับ ก้านปัดน้ำฝน บ้างทีต้องเคาะคอพวงมาลัยแถวก้านปัดน้ำฝน มันถึงจะติด

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

ผมเริ่มเป็นเหมือนกันคับ ตอนแรกนึกว่าหลอดขาด พอมาอีกวัันติดเฉย เด่วลองตามน้าว่าดูคับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

วิธีแก้ ด้วยตัวเองครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...09#post1003609

User ID
    29564
    Status
    โพส
    48

ผมก็แก้ปัญหาอย่างน้า ๆครับ ติดมั่ง ไม่ติดมั่ง ต้องขยับ เคาะๆ
    แถวก้านปัดน้ำฝน ค่อยติดขึ้นมาใหม่

เหมือนเรียก ของไงไม่รู้ ฮ่าฮ่า
    ผมไม่ค่อยได้ใช้ครับ เพราะไม่มีหมอกให้ตัด
    เปิดโดยไม่ มีเหตุผล กลัว แยงตาชาวบ้าน
    แค่ ลองเปิดทดสอบ บ่อยๆ ให้รู้ว่ายังใช้ได้

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

พอไม่ใด้ใช้นาน. เวลาจะใช้ มานกับเปิดไม่ติดใงคร้าบบบบบ
    เลยจัดให้ดูเผื่อใครจะเดินทางใกล้. จะใดแก้ปีญหาเองใด้คร้าบบบบบ

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ข้อมูลกระทู้