สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ไทรตัน 4ประตู 116 ถ้าตัองการยกท้ายขี้น1-1.5นิ้วต้องทำยังไงบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ไทรตัน 4ประตู 116 ถ้าตัองการยกท้ายขี้น1-1.5นิ้วต้องทำยังไงบ้างครับ

ไทรตัน 4ประตู 116 ถ้าตัองการยกท้ายขี้น1-1.5นิ้วต้องทำยังไงบ้างครับ
    แล้วจะมีผลอะไรกับรถไหมคับ ขอบคุณครับ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ตอบ: ไทรตัน 4ประตู 116 ถ้าตัองการยกท้ายขี้น1-1.5นิ้วต้องทำยังไงบ้างครับ

รอต่อไป....

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ไทรตัน 4ประตู 116 ถ้าตัองการยกท้ายขี้น1-1.5นิ้วต้องทำยังไงบ้างครับ

ง่ายสุดก็เปลี่ยน โตงเตงค่ะ 7"-8" ความสูงก็นระขึ้นมาตามต้องการ
    ปัญหาที่จะตามมา
    ....ช่วงยืดช๊อคอัพหลังน้อยไป ถ้าบังเอิญโดดคอสะพาน เพลาแขวน หล่นกระแทกสวนเนื่องจากล้อด้านนั้นยืดไม่ถึงพื้น
    ....โตงเตงที่ยาวขึ้น ยิ่งเพิ่มความโยนตัวเมื่อเจอแรงต้านในทิศทางด้านข้าง เช่น ลมผแระทะด้านข้างเต็มๆ หรือ การเข้าโค้งกว้างๆด้วยความเร็วต่อเนื่อง
    ขออนุญาติแนะนำค่ะ ช๊อคอัพเป็นสิ่งสำคัญ ฟิลลิ่งเปลี่ยน ความมั่นคงมากขึ้นค่ะ โตงเตงอย่าใช้ยาวมาก ความสูงสามารถเพิ่มได้ด้วยแหนบค่ะ
    ลองแวะเข้ามาคุยกันค่ะ ยินดีให้คำปรึกษา http://www.facebook.com/Add2Up

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ง่ายสุดก็เปลี่ยน โตงเตงค่ะ 7"-8" ความสูงก็นระขึ้นมาตามต้องการ
    ปัญหาที่จะตามมา
    ....ช่วงยืดช๊อคอัพหลังน้อยไป ถ้าบังเอิญโดดคอสะพาน เพลาแขวน หล่นกระแทกสวนเนื่องจากล้อด้านนั้นยืดไม่ถึงพื้น
    ....โตงเตงที่ยาวขึ้น ยิ่งเพิ่มความโยนตัวเมื่อเจอแรงต้านในทิศทางด้านข้าง เช่น ลมผแระทะด้านข้างเต็มๆ หรือ การเข้าโค้งกว้างๆด้วยความเร็วต่อเนื่อง
    ขออนุญาติแนะนำค่ะ ช๊อคอัพเป็นสิ่งสำคัญ ฟิลลิ่งเปลี่ยน ความมั่นคงมากขึ้นค่ะ โตงเตงอย่าใช้ยาวมาก ความสูงสามารถเพิ่มได้ด้วยแหนบค่ะ
    ลองแวะเข้ามาคุยกันค่ะ ยินดีให้คำปรึกษา http://www.facebook.com/Add2Up
    ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ยกแค่ 1-1.5นิ้วมีผลถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ

User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

มีโตงเตง 8" ครับ
    สนใจโทรมาครับ 081-5767484 เอก
    Attached Images Attached Images  

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sss2524 ดูโพส
    ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ยกแค่ 1-1.5นิ้วมีผลถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ
    สำหรับช๊อคอัพ ถ้าแค่1"คงไม่เท่าไหร่ แต่ถ้า1.5"มันต่างกันเลยนะคะ โดยเฉพาะช๊อคอัพติดรถ
    สำหรับโตงเตง ทุกครั้งที่มีความยาวเพิ่มขึ้น แรงเครียดที่กระทำกับหูสาแหรกยิ่งมากขึ้น เปรียบได้กับการต่อแกนกุญแจปากตายอะค่ะ ตัวสั้นแรงบิดที่จุดหมุนพอประมาณ แต่พอต่อแกนแรงบิดดังกล่าวยิ่งมากขึ้นที่จุดๆเดียวกัน บูชหูแหนบก็จะรุน จงนทำให้เกิดช่องว่าง จนส่งผลกับความมั่นคงเมื่อเกิดแรงเหวี่ยงในด้านท้าญองรถ เชานใเข้าโค้ง หรือ เจอลมประทะ ค่ะ

ข้อมูลกระทู้