หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

กระทู้: อยากสอบถามผู้ใช้จิง ดีเซล + lpg หรือ ดีเซล + ngv ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24857
    Status
    โพส
    348

มาตรฐาน ตอบ: อยากสอบถามผู้ใช้จิง ดีเซล + lpg หรือ ดีเซล + ngv ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ biggabai ดูโพส
    ขอบคุณครับ เป็นอีกหนึ่งข้อมูลดีๆเลยครับเพราะรถที่ผมได้มา ก็เป็นตัวต่ำ แต่เอามายกสูง น่าจะสัก 2 นิ้วครับ ใส่ล้อเดิม 15 แต่ใส่ยางใหญ่ครับ 255/70/15

ขอสอบถามน้า sek_0080 เพิ่มเติมหน่อยครับ คือว่ารถที่ผมขับอยู่ปัจจุบัน เป็นโฉม 4 ประตูตัว116แรงม้าแล้วเจ้าของเดิมยกสูงมาประมาน 2 นิ้วนะครับ เวลาตกหลุมหรือขึ้นคอสะพาน มันจะมีอาการโคลงและเด้ง มากกว่ารถปกติอะครับ คือผมขับรถพี่สาว วีโก้แคป ตัวต่ำนะครับเดิมๆ ยางเดิมๆ ลักษณะการขับแบบเดียวกัน ขึ้นคอสะพานเส้นเดียวกัน แต่ไม่ค่อยเด้งและโค้งเท่ารถผมอะครับ
    อาการที่มันโคลงกว่า เด้งกว่า แบบนี้เป็นปกติที่รถสูงจะเด้งมากว่ารถต่ำรึเปล่าครับ หรือว่ารถผมมีอาการผิดปกติต้องแก้ไขตรงไหนบ้างครับ

ตอนยกขึ้นมานี้ได้ทำการเปลี่ยนโช็คทั้ง 4 ต้นยังครับ
    เพราะตัวผมเอง plus เดิมๆก็มีอาการนี้ครับ ท้ายกระบะโช็คมันจะดิ๊นและสบัดเวลาลงหลุมหรือขึ้นคอสะพาน
    แล้วผมเองก็แก้ไขโดยการจัดโช็คทั้ง 4 ตัวใหม่ครับ อาการนี้จะลดน้อยลงครับ แต่ถ้าโช็คดีๆหน่อยอาการนี้จะหายไปเลยครับ (แน่ะนำว่า หาโช็คที่เรามีงบประมาณเพียงพอครับ)

อาการนี้จะหายไปถ้าเปลี่ยนโช็คครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    46569
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน ตอบ: อยากสอบถามผู้ใช้จิง ดีเซล + lpg หรือ ดีเซล + ngv ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plugpui ดูโพส
    ตอนยกขึ้นมานี้ได้ทำการเปลี่ยนโช็คทั้ง 4 ต้นยังครับ
    เพราะตัวผมเอง plus เดิมๆก็มีอาการนี้ครับ ท้ายกระบะโช็คมันจะดิ๊นและสบัดเวลาลงหลุมหรือขึ้นคอสะพาน
    แล้วผมเองก็แก้ไขโดยการจัดโช็คทั้ง 4 ตัวใหม่ครับ อาการนี้จะลดน้อยลงครับ แต่ถ้าโช็คดีๆหน่อยอาการนี้จะหายไปเลยครับ (แน่ะนำว่า หาโช็คที่เรามีงบประมาณเพียงพอครับ)

อาการนี้จะหายไปถ้าเปลี่ยนโช็คครับ
    ขอบโทษครับ ไม่ได้เข้ามานานเกิน เลยตอบช้าไปหน่อย

ตอนยกมาคือ ซื้อมือสองมาอะครับ เท่าที่เห็นคือ มีการเปลี่ยนโตงเต่งหลัง โช๊ค อาเมด้า 4 ต้น แล้วครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้