หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

กระทู้: ไฟเครื่องโชว์ แก้ไขยังไงจบ รบกวนสอบถามน้าๆที่ใช้แก็ส lpg หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44924
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเครื่องโชว์ แก้ไขยังไงจบ รบกวนสอบถามน้าๆที่ใช้แก็ส lpg หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    ทำอย่างที่น้าว่าแล้ว ไม่ต้องไปจูนอะไรเพิ่มเติมหรอครับ
    ของผมไม่ต้องครับ จูนแก๊สอย่างเดียว ตอนแรกก็เป็นเหมือนที่ทุกท่านบอกน่ะแหละครับ เป็นแล้วผมก็ถอดขั้วแบตออก หาย ผมวิ่งทางยาวครับ นครศรี-กรุงเทพฯ หลังจากถอดขััวแล้ววิ่งต่อเนื่องประมาณ 600 กม.พอแวะเติมแก๊สใหม่ไฟก็ใชว์ทุกครั้ง ครั้งสุดท้ายผมไม่ถอดขั้วแบตออก วิ่งจนดับไปเอง ก็เลยทดลองเพิ่มแก๊สตามที่บอกข้างต้น วิ่งจากนครศรี - กรุงเทพฯมา 2 เที่ยวแล้ว ยังไม่มีให้เห็นครับ และผมไปติด tap ที่หนองจอกมาด้วย วิ่งมันกว่าเดิมอีกครับ ใส่มันทั้งสองกล่องเลยครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเครื่องโชว์ แก้ไขยังไงจบ รบกวนสอบถามน้าๆที่ใช้แก็ส lpg หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sakopr ดูโพส
    ของผมไม่ต้องครับ จูนแก๊สอย่างเดียว ตอนแรกก็เป็นเหมือนที่ทุกท่านบอกน่ะแหละครับ เป็นแล้วผมก็ถอดขั้วแบตออก หาย ผมวิ่งทางยาวครับ นครศรี-กรุงเทพฯ หลังจากถอดขััวแล้ววิ่งต่อเนื่องประมาณ 600 กม.พอแวะเติมแก๊สใหม่ไฟก็ใชว์ทุกครั้ง ครั้งสุดท้ายผมไม่ถอดขั้วแบตออก วิ่งจนดับไปเอง ก็เลยทดลองเพิ่มแก๊สตามที่บอกข้างต้น วิ่งจากนครศรี - กรุงเทพฯมา 2 เที่ยวแล้ว ยังไม่มีให้เห็นครับ และผมไปติด tap ที่หนองจอกมาด้วย วิ่งมันกว่าเดิมอีกครับ ใส่มันทั้งสองกล่องเลยครับ

ขอบคุณครับน้าเดี๋ยววันเสาร์นี้จะจัดการดูครับ ว่าแต่ Tap ที่น้าติดนี่ค่าเสียหารเท่าไหร่ แล้วที่ว่าใส่ทั้ง 2 กล่อง มันกล่องอะไรครับน้าค่าเสียหายรวมแล้วเท่าไหร่ครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ลองปรับจูนแก๊สหน่อยครับ บางทีหนาไป บางไป ไฟรูปเครื่องก็โชว์นะ แต่2.4จูนหนาบางไฟ โชว์ยาก ลองถอดขัวทิ้งสักพัก แล้วใส่ใหม่ แล้ววิ่งน้ำมันดูว่ามันขึ้นอีกรึเปล่าครับ
    ถอดขั้วแบตแล้วก็ไม่หายครับเดี๋ยวติดเดี๋ยวตัด แต่ไม่ใช่กะพริบนะครับ จะติดอยู่ซักวันแล้วก็ดับไปเองแล้วเวลาที่เค้าจะติดขับอยู่ก็ติดบางครั้งสตาร์ทเครื่องก็ติดครับ
    แต่ตอนขับก็ไม่มีอาการสะดุดจนผิดสังเกตครับน้า

User ID
    44924
    Status
    โพส
    3

รายละเอียดดูที่กระทู้นี้ครับ เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เมื่อวานได้ทำการหมุนน๊อตที่หม้อต้ม 1/4 รอบครับ ต้องรอดูอาการกันต่อครับผม

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้