หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: เตือนภัย เส้นทางถนนเอเซีย ลำปาง-เถิน-ตาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ click ดูโพส
    คลิปดูไม่ได้ครับ ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลครับ
    ดูไม่ได้เหมืออนกันครับ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: เตือนภัย เส้นทางถนนเอเซีย ลำปาง-เถิน-ตาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

เส้นทางนี้ อันตรายมานานแล้วครับ มันเปล่ว ครับ มีโจรด้วย อย่าจอดเด็จขาด ขับไปเรื่อยๆอย่าสนใจ บ้างครั้งมีไม้ วางไว้เต็มถนน

User ID
    34768
    Status
    โพส
    43

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ loem ดูโพส
    เมื่อวันที่2สิงหาคมผมได้เดินทางจากลำปางมุ่งหน้าไปตากซึ่งออกมาจากลำปางประมาณตี4 เนื่องจากตอนเช้ามืดทำให้รถมีจำนวนน้อย ผมเองวิ่งแช่ขวาเหยียบ140-150ตลอด วิ่งมาถึงก่อนเข้าตัวเมืองเถิน ปรากฎว่ามีรถกระบะจอดขวางเต็มเลนขวาและท้ายรถกระบะยื่นมาเลนซ้ายนิดหน่อย โดยจอดแล้วไม่ได้ให้สัญญาณรถเสียหรือฉุกเฉินใดๆ เพียงแค่เปิดไฟหน้ารถไว้ซึ่งเมื่อจอดขวางลำไฟหน้าก็ส่องลงไปล่องกลางถนน ในขณะที่ผมวิ่งมาด้วยความเร็ว เมื่อเห็นกระบะดังกล่าวก็อยู่ในระยะประชิดแล้ว ในวินาทีนั้นผมกระทืบเบรกเต็มแรงและหักพวงมาลัยออกเลนซ้ายอย่างฉิวเฉียด ตอนนั้นโมโหมากเกือบจะจอดลงไปถามว่าอะไรของมรึ... แต่ก็เพราะสัมภาระในรถ กระจัดกระจายมากองที่หน้ารถเพราะแรงเบรกจึงมัวคว้าของก่อน ก็ปล่อยเลยตามเลย กลับมาถึงที่ตากเอากล้องหน้ารถมาเปิดดู เห็นชัดเจนว่ามีผู้ชายไม่ต่ำกว่าสองคนในจุดนั้นและไม่แน่ใจว่าการกระทำของพวกเขา จะเป็นแค่รถเสีย รถชนกัน หรือ....จอดขวางไว้เพื่อต้องการให้รถหยุดเพื่อประสงค์ร้ายใด ปล.ผมได้โทรติดต่อไปสภ.เถินขอข้อมูลรถเสีย รถชนกัน อุบัติเหตุ ร้อยเวรก็บอกในช่วงเวลานั้นไม่ได้รับแจ้งมา แต่ก็เป็นเรื่องน่าแปลก ถ้าพวกเขาประสงค์ดี ทำไมไม่ให้สัญญาณแต่ไกลเมื่อเกิด อุบัติเหตุปกติเห็นรถวิ่งมา จะส่งสัญญาณจุดไฟ หักกิ่งไม้เพื่อเตือน แต่นี่ในความมืดไม่มีสัญญาณใดๆมีแต่กลุ่มชายฉรรก์ในความมืด ครั้งนี้อาจเป็นความโชคดีที่ผมเผอิญวิ่งมาด้วยความเร็วและหลบทัน แต่ถ้าในตอนนั้นผมวิ่งช้าพวกนั้นอาจไม่หลบและอาจขวาง หรืออะไรจะเกิดขึ้น ไม่รู้.........อยู่ยากขึ้นทุกวัน ระวังตัวด้วยครับด้วยความหวังดี ผมอยากให้เวลาที่เสียไปกับการบอกเล่าเหตุการณ์นี้เป็นข้อเตือนสติของคนใช้เส้นทางนี้ครับ

สำหรับ ภาพวีดีโอ ผมอัพโหลดให้ลอง พิจารณาดูครับว่า เหตุการณ์มันอันตรายมาก ถ้าวินานั้นผมขับมาแล้วจอดเพราะกลุ่มชายพวกนั้นไม่ให้ผ่าน หรือหลบไม่ทัน ชนเข้าไป ผมคงไม่ได้มีโอกาสมาเล่าสู่กันฟังในตอนนี้แล้วครับ ไงระวังกันด้วยนะ สังคมไทยครับ อย่าให้คนชั่วอยู่สบายกว่า.....คนดีครับ....

ในคลิปจะได้ยินเสียงเพลงค่อนข้างดังเพราะเช้ามืดผมเกรงว่าตัวเองจะหลับใน และในวินาทีที่หักหลบรถกระบะจะได้ยินเสียงกระทืบเบรก ชัดเจน!!!

ผมเล่าเหตุการณ์ไม่ค่อยเก่ง ยังไงต้องขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาอ่่านครับ
    ข้อมูลจาก

balloonJao เว็บcm108.com

ขอบคุณครับ ผมใช้เส้นทางนี้เกลือบทุกเดือนเลย กรุงเทพลำปางครับ ผมจะระวังครับ จะไม่จอดเด็ดขาด สิ้นเดือนนี้จะต้องไปอีกแล้ว

User ID
    48525
    Status
    โพส
    33

ดู ไม่ได้ ครับ
    แต่ก็ขอบคุณน้าที่มาเล่า สู่ กันฟังครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ขอบคุณครับ

User ID
    33713
    Status
    โพส
    555

วันที่10นี้ต้องไปลำปางต้องระวังแล้ว
    ขอบคุนน้าที่เตือนมาครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้