สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

มาตรฐาน ไฟเตือนน้ำมันเครื่อง

พอดีรถเพื่อนไทรทั่นปี2006ออโต้ตัวแรกเลยมีปัญหาว่าเวลาฟรีเครื่องแล้วไฟเตือนน้ำมันเครื่องมันโชวแต่พอเร่งเครื่องไฟเตือนหาย น้ำมันเครื่องกับกรองเลี่ยนแล้วขอคำแนะนำหน่อยครับ

User ID
    43554
    Status
    โพส
    258

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเตือนน้ำมันเครื่อง

อาจจะเป็นเพราะ ฝักบัวในอ่างน้ำมันเครื่องตัน ต้องถอดออกมาล้างครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

มาตรฐาน ตอบ: ไฟเตือนน้ำมันเครื่อง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tik1_mtx ดูโพส
    พอดีรถเพื่อนไทรทั่นปี2006ออโต้ตัวแรกเลยมีปัญหาว่าเวลาฟรีเครื่องแล้วไฟเตือนน้ำมันเครื่องมันโชวแต่พอเร่งเครื่องไฟเตือนหาย น้ำมันเครื่องกับกรองเลี่ยนแล้วขอคำแนะนำหน่อยครับ
    น้าครับขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ
    At ตัวแรกวิ่งไปกี่ กม แล้วครับ
    มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับระบบเกียร์มั้ยครับ
    แล้วโดยรวมมีปัญหาอะไรบ้างหรือไม่ครับ

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aotoday ดูโพส
    อาจจะเป็นเพราะ ฝักบัวในอ่างน้ำมันเครื่องตัน ต้องถอดออกมาล้างครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ copter hummer ดูโพส
    น้าครับขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ
    At ตัวแรกวิ่งไปกี่ กม แล้วครับ
    มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับระบบเกียร์มั้ยครับ
    แล้วโดยรวมมีปัญหาอะไรบ้างหรือไม่ครับ
    น่าจะแสนกิโลแล้วนะครับปัญหาที่พบน่าจะมีแต่เสียงดังวีดๆตอนเร่งเครื่องตอนแรกนึกว่าแคตตันเลยเปลี่ยนใส่แทนแคตแต่ไม่หายจะว่าเสียงตอนบูสเทอร์โบมาก็ไม่น่าใช่ส่วนเรื่องอื่นยังไม่พบครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ copter hummer ดูโพส
    3200At ปี06 วิ่งมา34xxxxโลละค่ะ
    อย่ากลัวเกียร์เราทนพอสมควร ถ้าใช้เป็นค่ะ
    ปัญหาที่พบ เกียร์กระชากพอรู้สึกช่วงทอร์คคอนเวิร์ดเครอร์จับในจังหว่ะเปลี่ยนเกียร์ จากPมาRหรือD มีอาการลื่นบ้างในช่วงรอยต่อเกียร์4-3 จังหว่ะคิ๊กดาวน์
    ประสบการณ์ เด็กเฝ้าร้าน เอาไปอัดกับVigoช่วงต่างระดับฉิมพลี ท่อออยเกียร์แตก น้ำมันไม่เหลือในระบบ ต้องขึ้นสไลด์ไปอู่ พอเติมน้ำมันเกียร์เต็มก็วิ่งได้ต่อ รถไม่ได้ทำอะไรมาก เครื่องเดิมๆ โบtd05h หัวฉีดบอช ล้อ35" กล่ฮงดันรางใบเดียว อินเตอร์กับท่อไอเสียใหม่ ถือว่าใช้งานพื้นๆตามมาณฐานทั่วไปค่ะ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    3200At ปี06 วิ่งมา34xxxxโลละค่ะ
    อย่ากลัวเกียร์เราทนพอสมควร ถ้าใช้เป็นค่ะ
    ปัญหาที่พบ เกียร์กระชากพอรู้สึกช่วงทอร์คคอนเวิร์ดเครอร์จับในจังหว่ะเปลี่ยนเกียร์ จากPมาRหรือD มีอาการลื่นบ้างในช่วงรอยต่อเกียร์4-3 จังหว่ะคิ๊กดาวน์
    ประสบการณ์ เด็กเฝ้าร้าน เอาไปอัดกับVigoช่วงต่างระดับฉิมพลี ท่อออยเกียร์แตก น้ำมันไม่เหลือในระบบ ต้องขึ้นสไลด์ไปอู่ พอเติมน้ำมันเกียร์เต็มก็วิ่งได้ต่อ รถไม่ได้ทำอะไรมาก เครื่องเดิมๆ โบtd05h หัวฉีดบอช ล้อ35" กล่ฮงดันรางใบเดียว อินเตอร์กับท่อไอเสียใหม่ ถือว่าใช้งานพื้นๆตามมาณฐานทั่วไปค่ะ
    ขอบคุณมากครับ . .

User ID
    12969
    Status
    โพส
    48

ของผมก็เคยเป็นครับ ผมเปลื่ยนสวิิทแรงดันก็หายครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MARKER ดูโพส
    ของผมก็เคยเป็นครับ ผมเปลื่ยนสวิิทแรงดันก็หายครับ
    หน้าตามันเป็นยังไงครับ สวิทแรงดัน มันอยู่ตำแหนงไหนครับน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

หน้าตามันเป็นยังไงครับ สวิทแรงดัน มันอยู่ตำแหนงไหนครับน้า
    สวิตส์ที่น้าเค้าว่าคงจะเป็น oil pressure switch หนะครับ ถ้ามันเสียมันจะทำให้ไฟน้ำมันเครื่องติดๆดับได้เหมือนกัน ตำแหนงของมันอยู่ใกล้ๆกับกรองน้ำมันเครื่องนั่นหละครับ หรืออาจดูรายละเอียดที่นี่ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=43468 มีบางคันแค่เติมน้ำมันเครื่องเกินก็มีอาการเดียวกันกับน้าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 10-09-2013 เมื่อ 06:25

ข้อมูลกระทู้