สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

Anuluck
    ผู้เยี่ยมชม

Question รบกวนถามผู้รู้ครับ

ผมใช้ 4x4 - 4 ประตู เดิมๆ ยางกำลังหมด
    ถ้าจะเปลี่ยนยางฺ BF265/75/16 ต้องยกสูงด้วยป่ะคับ
    แล้วถ้ายกต้องกี่นิ้วคับ ใส่แม็กเดิมได้ป่ะคับ
    รบกวนถามพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

MMR3
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนถามผู้รู้ครับ

ตกลงได้เปลี่ยนยางที่ว่าหรือยังครับ อยากทราบเพื่อประดับความรู้ครับ ใช้รุ่นนี้เหมือนกันแต่ยังใหม่อยู่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: รบกวนถามผู้รู้ครับ

ตามนั้นเลยครับ หรือถ้าไม่ใจ ก็วัดจากแกนกลางล้อไปถึงซุ้มล้อ ว่าขนาดซุ้มล้อกับรัศมียางได้ มากกว่าซุ่มล้อรึปล่าวครับ ถ้าไม่มั่นว่ายางขนาดเท่าไหร่ก็ลองเทียบ เส้นผ่าศูนย์ยาง มาหาร2 แล้วก็วัดจากกลางล้อรถที่ใช้อยู่จนถึงขอบซุ้มล้อว่าจะมีช่องว่างเหลืออีกเท่าไหร่
    http://www.bridgestone.co.th/th/prod...=265&s=75&r=16 ลองเช็คขนาด้ศ้นผ่าศูนย์กลางคร่าวๆ จากเวปเลยครับ ผมว่าถ้ายางขนาดเดียวกันความสูงจะไม่ทิ้งกันมากเท่าไหร่ อิอิ ลองดูน๊ะครับ เผื่อจะช่วยให้มั่นใจขึ้น แต่พอตอนไปใส่ทางร้านก็จะช่วยแนะนำได้ชัวที่สุด

ข้อมูลกระทู้